Page 42 of 56 FirstFirst ... 32404142434452 ... LastLast
Results 411 to 420 of 552

Thread: Nhật kí Niềm tin

ltvt, mình nghĩ bạn cần giải thích về cái chữ Administator dưới nic của bạn đó
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Quote Originally Posted by Maili View Post
    ltvt, mình nghĩ bạn cần giải thích về cái chữ Administator dưới nic của bạn đó
    Gửi Maili,

Do dạo này admin Song Khoa bận công việc nên anh ấy ủy quyền cho mình làm admin để nâng cấp, bổ sung 1 số chức năng mới cho diendan, vì vậy mình mới có quyền admin để làm được.

Nếu bạn nhìn chữ Administrator mà cảm thấy khó chịu thì mình sẽ đổi thành "Con nghiện" (chính là mình bây giờ) nha.

Thân.

Sao nói vậy , miễn là làm cho diễn đàn thêm tốt hơn thì càng hoang nghêng chứ sao (^_^)
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Quote Originally Posted by DTT View Post
    Sao nói vậy , miễn là làm cho diễn đàn thêm tốt hơn thì càng hoang nghêng chứ sao (^_^)
    cái này tl đồng ý với DTT miễn sao mọi người hoặc ai đó làm diễn đàn tốt hơn là rất đáng quý !

Nếu thật sự quan tâm thì tại sao thiên long không lấy số điện thoại của mọi người , như thế thiên long có thể biết rõ tại sao mà. cái gì cũng chỉ được lúc đầu thôi thiên long ah . nhưng ngày đâu tiên là những ngày khó khăn nhất . những ai đó đang cai khi lần đầu tiên biết đến diễn đàn họ nhưng người chết đuối vớ đươc cọc vậy. nhưng rồi khi tìm được những kiến thức đầy đủ tù diễn đàn thì họ lại ko còn để ý gì đến diễn đàn nữa. họ chưa thực sự tìm thấy niềm vui trong diễn đàn thiên long ah . chúng ta phải làm sao để mọi người coi diễn đàn là môt j người bạn, một liều thuốc để ngày nào cũng nhắc nhở bản thân mình phải sông tốt hơn , biết quên đi quá khứ xấu xa ,

Quote Originally Posted by loi_lam View Post
    Nếu thật sự quan tâm thì tại sao thiên long không lấy số điện thoại của mọi người , như thế thiên long có thể biết rõ tại sao mà. cái gì cũng chỉ được lúc đầu thôi thiên long ah . nhưng ngày đâu tiên là những ngày khó khăn nhất . những ai đó đang cai khi lần đầu tiên biết đến diễn đàn họ nhưng người chết đuối vớ đươc cọc vậy. nhưng rồi khi tìm được những kiến thức đầy đủ tù diễn đàn thì họ lại ko còn để ý gì đến diễn đàn nữa. họ chưa thực sự tìm thấy niềm vui trong diễn đàn thiên long ah . chúng ta phải làm sao để mọi người coi diễn đàn là môt j người bạn, một liều thuốc để ngày nào cũng nhắc nhở bản thân mình phải sông tốt hơn , biết quên đi quá khứ xấu xa ,
    cái vấn đề lỗi lầm nói về thời gian đâu khó khăn thì cần đến diễn đàn thienlong cũng kg có ý kiến hay phản đối nhưng lỗi lầm cũng nên hiểu và thông cảm cho mọi người khi qua thời gian kho khăn sức khoẻ tình thần ổn hơn chút mọi người lại phải bắt đầu làm lại cuộc sống của mình nhiều khó khăn thách thức it thời gian hơn lên cũng kg tham gia diễn đàn thường xuyên được cái đó thì tl nghĩ ai cũng vậy và chỉ có thời gian mới nói lên được 1 điều gì đó ở mỗi còn người chúng ta thế nào thôi hoặc sau khi hoà nhập vơi xã hội lại quay lại con đường matuy thì chắc mọi người cũng kg còn thời gian mà tham gia diễn đàn nữa tl chỉ có ý kiến vậy thôi

Nếu thật sự quan tâm thì tại sao thiên long không lấy số điện thoại của mọi người , như thế thiên long có thể biết rõ tại sao mà.: thiênlong cũng là 1thành viên như bao thành viên thôi lỗi lầm vẫn đề này với thiênlong hiện tại thì kg làm được gì cả thông cảm cho thienlong nhé !

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Vấn đề này ko cần phải nhắc tới nhiều, mà việc cần nói là diendan đã làm được những gì, làm sai những gì để mà rút kinh nghiệm.

Nhưng theo ltvt nghĩ thì có nhiều lí do để mọi người ra đi. Thứ nhất là, họ đã tái hòa nhập cộng đồng, họ bận bịu vì cuộc sống ko có thời gian online. Thứ hai là, diendan này không có thêm thông tin để họ quay lại để tìm hiểu thêm (theo ltvt thấy thì có rất nhiều bài từ năm 2003, 2004). Như vậy có phải là diendan đã có 1 thời gian dài ko hoạt động ko?

Vì vậy, việc bây giờ chúng ta cần phải làm là đưa thêm các thông tin, tuyên truyền cho mọi người biết về diendan (những người đã nghiện, đang nghiện và người thân). Chỉ có như vậy thì diendan mới phát triển được và hi vọng những thành viên đã ra đi khi mà họ có lỡ tái thì họ vẫn có thể quay lại để cần tư vấn, cần sự an ủi và tìm hiểu thêm thông tin.

Tôi mong rằng mỗi 1 thành viên chúng ta hãy đóng góp một chút ít để diendan này luôn luôn hoat động.

Đưa diễn đàn đến với mọi người hay đưa mọi người đén với diễn đàn đây. thât khó để làm được điều đó. rất khó các bạn ah. mình đã thử rồi mà ko được . ko phải người nghiện nào cũng có điều kiên để có thê tham gia diễn đàn. đâu phải người nào cai nghiện cũng có internet. đâu phải trường hợp cai nghiện nào cũng có lòng quyết tâm. chỉ những ai thưc sự quan tâm, thật sự muốn sửa chũa những lloi lầm của mình thì ho mới tìm hiểu những kiến thưc và thấy được ý nghĩa của diễn đàn. chỉ khi nào họ muốn cứu chính bản thân họ tì lúc đó họ mới đi tìm diễn đàn. ll dã nói cho rất nhiều bạn bè cùng nghiẹn như mình về diễn đàn nhưng chẳng ai quan tâm cả. người thì nhà ko có mạng con người khác thì thờ ơ. Mình biết đến diễn đàn là nhờ google với dòng chữ '' làm sao để cai nghiện tại nhà tôt nhất''.

đâu phải người nào cai nghiện cũng có internet
    Thế cho mình hỏi. Internert và ma tuý, cái nào dễ tìm hơn? Diễn đàn này do anh Khoa dựng nên, đã qua biết bao sự cố. Có lúc anh Khoa phải liên lạc với nhà cung cấp service ở nước ngoài. Nên việc diễn đàn còn đến bây giờ và số lượng thành viên như thế không phải dễ. Còn việc "chỉ những ai thưc sự quan tâm, thật sự muốn sửa chũa những lỗi lầm của mình thì ho mới tìm hiểu những kiến thưc và thấy được ý nghĩa của diễn đàn", DTT không phải người nghiện nhưng vẫn là thành viên tích cực. Vấn đề là những người kia có nhiệt huyết với diễn đàn không, hay là tìm thông tin xong rồi quay đi, xem diễn đàn này không khác gì một trang web. Nếu gặp họ, hãy giới thiệu với họ rằng đây là trang web dành cho "những người lỡ bước". Còn chuyện tham gia hay không là do họ.
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    thiênlong lại thấy hình như những người tl quý nhất lại đang dần dần xa diễn đàn hơn những người bạn đầu tiên của tl cũng là những người tl rất quý là DTT với maili đó còn rất nhiều người cần các bạn mà!
    hic hic... thiên long đang hát bài "còn ta với nồng nàn" àh? TTB vẫn đây thôi... TTB bận quá, nên không có nhiều thời gian vào diễn đàn mà. tuy nhiên có tí thời gian là online ngay... Thienlong đừng nản nhé... cứ chịu khó trồng cây vào rùi em sẽ sang thu hoạch cho, nhé
    he he
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Page 42 of 56 FirstFirst ... 32404142434452 ... LastLast