Page 3 of 56 FirstFirst 123451353 ... LastLast
Results 21 to 30 of 552

Thread: Nhật kí Niềm tin

Hỏi thế gian tình là gì...
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Cho mình hỏi nếu mất niềm tin vào một cái gì đó thì có cách nào lấy lại không ?

Số người đang xem: 40 (4 thành viên và 36 khách)
    Kỷ lục: 577 người đã ghé thăm 04-20-2008 lúc 05:03 AM.
    Maili, binh_BD, Firstdown05, hero_chan
    Lâu lâu mới thấy có nhiều người vậy, vui quá
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Quote Originally Posted by D T T View Post
    Cho mình hỏi nếu mất niềm tin vào một cái gì đó thì có cách nào lấy lại không ?
    Khó nghĩ quá???cái gì đó là cái gì đó???còn tùy nữa, nhiều thứ lắm!!!

Niềm tin là ở chính mình, có lấy lại được hay không cũng tùy thuộc vào chính mình bạn ạ!
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

DTT từng tin là người tốt thì sẽ được sống trong vui vẻ, hạnh phúc, vậy mà người hàng xóm mà DTT thân nhất lại ra đi trong đau đớn; người có ích thì phải được sống để cống hiến cho đời, vậy mà một người và DTT gọi bằng thầy cũng ra đi vì đột quị; kẻ xấu (những tên trộm cắp, đua xe, chạy ẩu ...) thì phải bị trừng trị, vậy mà chúng vẫn tự do và đã xém lấy đi người mà DTT gọi là cha hồi DTT còn nhỏ;bản thân DTT tin là nếu cố gắng một việc gì thì mình sẽ nhận được những kết quả xứng đáng, vậy mà tất cả đều trái ngược. Vậy DTT nên tin vào cái gì nữa?
    Dụng ý bất dụng lực :cool: - Tương liên bất đoạn - Thượng hạ tương tùy :rolleyes:

bạn DTT thân mến! Mỗi con người là một số phận, mỗi con người có 1 hoàn cảnh,... Nhưng bạn biết không? Khi người ta làm điều gì có ý nghĩa hay làm 1 việc tốt, bản thân cảm thấy rất thanh thản, phấn chấn,... mặc dù biết rằng làm điều ấy chẳng có lợi gì cho mình cả, nhưng họ nghĩ rằng, đã là một con người thì hãy sống sao cho xứng đáng là một con người, đó mới là một con người đúng nghĩa. Còn những kẻ hung ác kia, khi làm điều ác, khi phạm pháp, họ vẫn ung dung sống tự do, tự tại,... thế nhưng, cuộc sống ấy có dc thoải mái ko? Trốn chui, trốn nhủi, sống trong tâm trạng sợ hãi để rồi chờ đợi một ngày nào đó và chắc chắn là sẽ có 1 ngày nào họ họ sẽ phải trả giá cho những hành vi đó!
    Con người được sinh ra rồi sẽ đến lúc chết đi. Ai cũng thế mà! Nhưng sau khi chết, họ còn để lại tiếng thơm cho đời, cho gia đình, cho con cháu,... thật đáng tự hào. Ngược lại, chết... vẫn còn người ta mắng chửi, tiếng nhơ vẫn còn đeo bên mình thì tội cho gia đình, người thân lắm bạn ạ!
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

DTT à, mình thấy bạn có vẻ đặt nặng mọi thứ quá, những điều bạn nhìn thấy chỉ là 1 phần của cuộc sống thôi. Người thân yêu của bạn qua đời chưa chắc là ko tốt, vâng họ đã sống 1 cuộc đời tốt đẹp, mình tin họ hài lòng và hạnh phúc với những gì họ đã trải qua khi họ còn sống và những tình cảm của người ở lại dành cho họ. Còn kẻ xấu bạn nhìn thấy vẫn nhan nhản, nhưng lúc họ trả giá cho hành động của mình, bạn có nhìn thấy ko, cuộc sống của họ như thế nào bạn có biết ko, và 1 vài người trong số họ quyết tâm làm lại cuộc đời vẫn có 1 khoảng lặng ân hận, 1 nỗi ám ảnh đeo bám họ mãi mãi, bạn biết ko???
    Niềm tin? Niềm tin mua bao nhiêu đồng 1 kí. Chẳng tốn đồng nào đâu bạn à. Khi bạn tin một điều nghĩa là bạn tin điều đó, khi bạn ko tin một điều nghĩa là bạn ko tin điều đó. Đơn giản vậy thôi

Cảm ơn Maili va kimman, thôi thì cũng phải cố mà sống có ích vậy
    Dụng ý bất dụng lực :cool: - Tương liên bất đoạn - Thượng hạ tương tùy :rolleyes:

Cảm ơn Maili va kimman, thôi thì cũng phải cố mà sống có ích vậy
    Được được, thí chủ đã giác ngộ rồi đó, hehe

Page 3 of 56 FirstFirst 123451353 ... LastLast