Page 4 of 56 FirstFirst ... 234561454 ... LastLast
Results 31 to 40 of 552

Thread: Nhật kí Niềm tin

Hôm nay đi lên trường, gặp lại bạn bè sau bao lâu xa cách. Vui buồn lẫn lộn. Buồn vì mình tự cảm thấy mình ko còn là "bé Thùy" ngày nào nữa, có ai đó trong số mọi người nhìn thấy sự thay đổi của tôi, và bạn sẽ phản ứng thế nào đây, bạn có còn yêu mến tôi nữa ko. Vui vì khi đã ở cái nơi mà bóng áo trắng tinh khôi luôn tràn ngập, tôi cảm thấy mình thật sự được an toàn, tôi được cách li hoàn toàn với cái chuyện đời phức tạp của người lớn. Tôi vô tư, tôi vui đùa, tôi cười, tôi là tôi 17 tuổi , tôi là cô bé học sinh dưới tà áo trắng. Và mỗi thứ 2 đầu tuần chào cờ dưới sân, khi nhận ra không gian quanh mình tràn ngập những tà áo trắng, tôi sẽ biết mình vẫn là một học sinh cấp 3 hồn nhiên, vô tư, yêu đời như bao bạn khác.
    PS hic hic năm nay lại làm lớp trưởng, làm lớp trưởng mà quyền lực trong tay bí thư với lớp phó văn thể mỹ ko hà, làm làm chi cho thêm buồn, hic hic
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Hơ hơ, ngộ nhĩ, ai lớn lên mà ko thay đổi, bên ngoài không quan trọng đâu, quan trọng là tâm, là tâm, l...à t..â....m, ac ac
    Dụng ý bất dụng lực :cool: - Tương liên bất đoạn - Thượng hạ tương tùy :rolleyes:

hơ hơ nhưng thùy thì lại thay đổi cả tâm lẫn bên ngoài luôn mới chết chứ
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Số người đang xem: 30 (2 thành viên và 28 khách)
    Kỷ lục: 577 người đã ghé thăm 04-20-2008 lúc 05:03 AM.
    Maili, buoc-chan
    Buoc-chan đã quay lại dd, mừng quá, chắc phải cúng con heo quá

Từ khi tham gia diễn đàn đến nay thì DTT chưa đóng góp được gì cho điễn đàn cả, toàn quậy không à!
    Dụng ý bất dụng lực :cool: - Tương liên bất đoạn - Thượng hạ tương tùy :rolleyes:

Có gì đâu, có DTT quậy chung với Maili=>càng vui

Chà chà,... DTT và Maili định vào đây để quậy phaỉ ko? Kỳ cục quá nha! Đừng có làm thế nữa. Giống như M nà, đâu có vô đây để quậy đâu, vô phá đám ko à
    ! Khà khà khà ...
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

Toán đố (^_^)

1/
    Học = Không rớt (1)
    Không học = Rớt (2)
    (1),(2) => Học + không học = Rớt + Không rớt
    ..........=> Học (1 + Không)= Rớt (1 + Không)
    ..........=> Học = Rớt (???)
    Ai tìm ra được chỗ sai nào (^_^) ???
    2/
    C/m : 4 > 16
    Theo Nước xả vải Downy: 1 > 4
    => 1.4 > 4.4
    => 4 > 16 (đpcm)
    Ac ac, còn ai có lời giải nào nữa hông?

Smile

1) *2 mệnh đề: (Học = không rớt) và (Không học = rớt) của bạn cần phải chứng minh, bạn ko được sử dụng như 2 tiên đề.
    * Học + không học = học (1+ không)? bạn sử dụng tính chất kết hợp rất ẩu. Nếu viết (Học + không*học = học*(1+không)) thì chấp nhận được. Nhưng (không*học) thì lại vô nghĩa!
    Tương tự với vế thứ 2.
    Bạn thấy phép chứng minh của bạn đã thiếu logic rồi chứ?
    Toán học là Toán học mà!
    2) Khỏi bàn! vì bạn lại sử dụng 1 mệnh đề mà ko chứng minh!

Year, đúng rồi. Hơ hơ, DTT mới nghĩ được có nhiêu đó thôi. Còn nữa
    1/ Có một cái dĩa đựng 3 trái táo, bạn lấy 2 trái, hỏi bạn còn mấy trái?
    2/ 1+1+1+1++1+++1+1++1+1+1-+1-1--1---1-1--1--1+1=? (ac ac)
    3/ Con yêu ba, ba luôn dạy cho con những điều mới, là nước biển làm ra muối, còn cánh đồng cho hạt hạo, nhưng ngạc nhiên nhất, tại cánh đồng này, ba mẹ đã ... làm ra con (ac)
    Có gì sai trong câu này ( ko tính từ ac )

Page 4 of 56 FirstFirst ... 234561454 ... LastLast