Page 5 of 56 FirstFirst ... 345671555 ... LastLast
Results 41 to 50 of 552

Thread: Nhật kí Niềm tin

hôm nay ko biết là vui hay buồn , tình cớ mình gặp lại 1 vài bạn củ giờ chỉ còn 3 thằng , còn những thằng còn lại giờ đã ra đi mãi mãi , ôi cuộc đời thật gắn ngủi ko ai biết trước chuyện gì sẽ xảy ra với mình , ko biết chừng nào sẽ tới lượt mình nhỉ hic hic ,

Anh firstdown hay thật, vậy mà Maili nghĩ ko ra
    Thôi để Maili trả lời cái này thử xem:
    1/ Có một cái dĩa đựng 3 trái táo, bạn lấy 2 trái, hỏi bạn còn mấy trái?
    2/ 1+1+1+1++1+++1+1++1+1+1-+1-1--1---1-1--1--1+1=? (ac ac)
    3/ Con yêu ba, ba luôn dạy cho con những điều mới, là nước biển làm ra muối, còn cánh đồng cho hạt hạo, nhưng ngạc nhiên nhất, tại cánh đồng này, ba mẹ đã ... làm ra con (ac)
    Có gì sai trong câu này ( ko tính từ ac )
    1/Bạn còn 2 trái. Bởi vì bạn đã lấy đi 2 trái, còn 1 trái trong dĩa là của người nào đó...hok phải của bạn T_T
    2/bằng 10, ko tin thì bỏ vào máy tính mà bấm thử ^^
    3/Câu này hok biết là có phải do DTT vô tình đánh sai ko, nó sai một chỗ đơn giản:
    "hạt hạo"=>'hạt gạo"
    Nhưng mà suy nghĩ theo cách hai lúa thì: làm sao ở cánh đồng lúa mà "làm ra con" được. Trời ơi miền tây lúa nước, có chỗ nước cao hơn đầu gối=>làm ăn gì được trời, mà có tùm lum loại côn trùng, chịu sao nổi
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

hôm nay ko biết là vui hay buồn , tình cớ mình gặp lại 1 vài bạn củ giờ chỉ còn 3 thằng , còn những thằng còn lại giờ đã ra đi mãi mãi , ôi cuộc đời thật gắn ngủi ko ai biết trước chuyện gì sẽ xảy ra với mình , ko biết chừng nào sẽ tới lượt mình nhỉ hic hic ,
    Ít nhất là sau khi anh cưới vợ thì mới "tới lượt anh", lo chi hén
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Quote Originally Posted by nguoi_vo_hinh View Post
    cái đó thì chắc chả ai muốn đâu, biết làm sao bây giờ , thôi thì ý trời vậy, nguoi_vo_hinh lo làm gì, được vô hình sướng quá rồi (^_^)
    Dụng ý bất dụng lực :cool: - Tương liên bất đoạn - Thượng hạ tương tùy :rolleyes:

1) đĩa đựng 3 trái TÁO, lấy đi 2 trái - mà ko biết là trái gì! bài toán này ko có đáp số.
    2) ++; +++; +-.....là cái gì?
    3) chưa nghĩ ra vì ko có thời gian!
    Toán học là Toán học! LOGIC!

Gửi trả lời xong mới đọc được bài trả lời của Maili.
    1) Maili đúng!
    2) Không chấp nhận kết quả =10. Vì ko phải ai cũng có máy tính để kiểm tra điều đó. Anh bỏ dùng máy ken kiu lây tờ từ lâu rồi, quên cách sử dụng rồi.
    3) Vẫn chưa có câu trả lời, mặc dù đã hiểu câu hỏi!

nghĩ ra rồi!
    nếu thay từ "con" cuối cùng bằng 1 sản vật gì đó thì câu đó sẽ ko có gì sai

Câu 1 Firstdown05 đúng rồi (^_^)
    Câu 2 Maili đúng (^_^)
    Câu 3 thì DTT cũng chả biết nữa, ai nghĩ sao thì nghĩ, Maili tinh mắt thật, đúng rồi, mà hình như Maili nghĩ giống DTT đó
    Anh Firstdown05 khó quá à, cái này chỉ để vui thôi mà. Chắc Fd05 giỏi toán lắm!
    Nữa nè
    1/ Cái gì đen khi mua nó, đỏ khi dùng nó và xám xịt khi vứt nó đi?
    2/ *Loài chó nào nhảy cao bằng toà nhà cao nhất thế giới?
    3/ Tại sao sư tử ăn thịt sống?
    4/ Bạn làm việc gì đầu tiên mỗi buổi sáng?
    5/ **Kể ra ba ngày liên tiếp mà không có tên là thứ hai, thứ ba, thứ tư, thứ năm, thứ sáu, thứ bảy, chủ nhật?

2) ++; +++; +-.....là cái gì?
    Thì bao nhiêu dấu + cũng là phép cộng thôi, số dấu - là chẵn thì tương đương với dấu phép cộng, số dấu - là lẻ thì là phép trừ.

1) đĩa đựng 3 trái TÁO, lấy đi 2 trái - mà ko biết là trái gì! bài toán này ko có đáp số
    Mới đầu Maili cũng nghĩ vậy đó, tức quá >"<

Câu 3 thì DTT cũng chả biết nữa, ai nghĩ sao thì nghĩ, Maili tinh mắt thật, đúng rồi, mà hình như Maili nghĩ giống DTT đó
    Đố mà hok biết câu trả lời là...hơi kì à nha T_T

Maili định trả lời mấy câu mới, nhưng thôi đợi mọi người suy nghĩ đã

Còn cái này nữa, DTT bó tay rồi, ai giải dùm đi (^_^)
    Dụng ý bất dụng lực :cool: - Tương liên bất đoạn - Thượng hạ tương tùy :rolleyes:

Page 5 of 56 FirstFirst ... 345671555 ... LastLast