Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 54

Thread: OFFLINE - OFLINE tại Hà Nội

Quote Originally Posted by vingaymai View Post
    Tôi ở Hà Nội và muốn tham gia buổi offline này. Tôi chưa có kinh nghiệm trong việc này. Vấn đề tôi muốn hỏi ở đây là : Nếu các thành viên tham gia chia sẻ kinh nghiệm, động viên giúp đỡ nhau thì ok. Nhưng có khả năng trong quá trình quan hệ, giúp đỡ nhau sẽ nảy sinh "phút yếu lòng" sẽ tác dụng ngược. Vậy bạn nào có kinh nghiệm xin cho ý kiến.
    Xin chào bạn của tôi, thật vui khi có thêm một thành viên ở Hà Nội ! tẹo bạn nhắn cho tôi số điện thoại nhé, để bọn mình cùng thống kê số người tham gia. Bạn à, thực ra tôi tham gia diễn đàn được có mấy tháng, cũng chưa có đóng góp gì cả, kinh nghiệm tổ chức offline thì con con, chỉ có mỗi cái tâm huyết là lớn lớn thôi bạn à. Kệ chứ phải không bạn,mọi sự khởi đầu nan mà, sau đó chúng ta sẽ học các nhóm như nhóm Niềm tin trong Nam về cách thức tổ chức, nội dung của một cuộc họp thì thế nào,... Chúng ta cùng đồng lòng xây dựng một câu lạc bộ ở Hn bạn nhé, tôi tin với sự góp sức của mọi người chúng ta sẽ làm được !

Quote Originally Posted by vingaymai View Post
    Tôi ở Hà Nội và muốn tham gia buổi offline này. Tôi chưa có kinh nghiệm trong việc này. Vấn đề tôi muốn hỏi ở đây là : Nếu các thành viên tham gia chia sẻ kinh nghiệm, động viên giúp đỡ nhau thì ok. Nhưng có khả năng trong quá trình quan hệ, giúp đỡ nhau sẽ nảy sinh "phút yếu lòng" sẽ tác dụng ngược. Vậy bạn nào có kinh nghiệm xin cho ý kiến.
    Mình nghĩ sẽ ko có phút yếu lòng đâu, vì họp mặt còn có người thân nữa mà, thế nên những "phút yếu lòng" thì chỉ cần mấy nàng nhăn mặt tí là chàng hiểu, vậy là ổn, vậy là sắp có offline rồi, vui quá, cầu mong mọi chuyện sẽ suông sẻ.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Buổi họp mặt không có vấn đề. Ý mình sợ trong quá trình cùng giúp đỡ nhau xảy ra tình trạng đó thôi

ý ý nói vậy chứng tỏ là bạn chưa đủ quyết tâm rồi, mình nghĩ nếu bạn thật sự ko muốn nó xảy ra thì bạn sẽ biết suy nghĩ để giữ mình, và những thành viên khác cũng sẽ cố giữ như bạn. Thông thường offline ko diễn ra thường xuyên lắm đâu, xét về tất cả, mình nghĩ offline là rất tốt
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Bạn Mali nói đúng. Quyết tâm của mình chưa đủ, mình còn phải tiếp tục đấu tranh. Mình cung cấp địa chỉ này phù hợp để tổ chức & phối hợp, hỗ trợ : Câu lạc bộ các nhóm tình nguyện http://www.anninhthudo.vn/Tianyon/In...&ChannelID=124

Quán đó không xa nhà mình lắm , cảm ơn bạn vingaymai đã cung cấp thông tin nhé . Mình sẽ sớm đến quán đó xem sao, rồi về báo cáo với cả nhà .... ai có thông tin gì hay ho nhớ post lên cho mọi người cùng biết nhé !

Báo cáo cả nhà , sáng nay tớ đã trốn làm để đi tìm cái quán Toong đó . Khung cảnh cũng quán khá đẹp vì ở gần hồ Trúc bạch nên không khí thích lắm ý . Hiện nay quán đang trong thời gian sửa chữa, nên khách hàng chỉ ngồi ở ven hồ thôi, nhưng lotus_ask vẫn kịp bon chen lên khám phá 4 tầng của quán. Tuy quán có một cái tên khác là " quán tình nguyện" nhưng đối tượng hướng tới là các trẻ em khuyết tật, lang thang và các cụ già không nơi nương tựa . Tớ đã trò chuyện cùng chị Thúy là người quản lí quán , và được biết hiện nay cửa hàng của chị được sửa chữa lại với mục đích , lấy tầng 3,4 để mở xưởng may, là nơi học tập của các em cần giúp đỡ . Và chị cũng nói sơ qua về một số hoạt động của Câu lạc bộ , ví dụ như vào này 7-9 này CLB sẽ đến trung tâm số 1 và số 4 để làm từ thiện, mang lại niềm vui cho các em vào dịp khai giảng kết hợp trung thu ,...
    Tóm lại là tớ thấy nếu chúng ta quyết định họp room thì đây cũng là một trong những địa điểm thích hợp, bởi quán khép kín, riêng biệt, ấm cúng , không gian thì nhìn ra hồ tạo cảm giác thoải mái, dễ bắt đầu mọi câu chuyện và hơn nữa là giá đồ uống cũng không đắt hihihi . Còn một thông tin nữa là : khi nào ở hồ tây mà bắn pháo hoa thì Toong cũng là 1 địa điểm nên đến
    À , thôi đã mất công buôn , tớ kế luôn nhé , đã trót bỏ làm sáng nay nên tớ tận dụng triệt để . Sau khi rời khỏi Toong và đi ăn trưa , tớ và con bạn có đến một quán có tên là Cool ở 26 lý Thái Tổ , quán này đẹp lắm cả nhà ạ , trông lãng mạn , thích hợp với các đôi đang cưa nhau :p ....

ôi thích quá, phải chi ở sài gòn cũng có những quán như vậy.

Mấy hôm nay mình bận rộn quá, chẳng có đầu óc mà tham gia cùng Lotus_ask nữa, bạn ấy cứ 1 mình tìm tòi để tụ họp mọi người.Mình muốn nghỉ ngơi quá.......
    Sao chẳng thấy mọi người tham gia diễn đàn nhỉ ? chẳng biết đi đâu hết rồi? Chắc toàn người đi công tác "xa nhà" ?????

Sao chẳng thấy mọi người tham gia diễn đàn nhỉ ? chẳng biết đi đâu hết rồi? Chắc toàn người đi công tác "xa nhà" ?????
    Báo cáo, Maili có mặt, Maili coi diễn đàn như nhà vậy, ngày nào mà chẳng lên. Có lăn lê bò lết thì cũng phải lết được về nhà chứ, làm sao mà ko có ai được, lacloi cứ an tâm nhé

Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast