Results 1 to 8 of 8

Thread: Chờ đợi tình yêu

Chờ đợi tình yêu

Chờ đợi tình yêu

Tôi cảm thấy hụt hẫng. Tôi cảm thấy cái tôi của mình đang lên tiếng phản đối. Nhưng mà đâu phải lúc nào nó cũng đúng. Và đôi lúc tôi phải dùng lí trí của mình để cân nhắc đúng sai. Và điều đó làm tôi phát mệt.

Tôi sẽ làm gì bây giờ. Có lẽ điều tôi cần học là sự kiên nhẫn và hài lòng. Kiên nhẫn để ko quá vội vàng, cái gì đến sẽ đến thôi, phải biết chờ đợi. Hài lòng để cảm thấy mình luôn là người hạnh phúc. Kiên nhẫn và hài lòng để cảm thấy cuộc sống này đáng sống biết bao. Và đó chính là sự yêu đời.

Tôi muốn giữ cho tâm hồn mình thật bình yên. Mỗi người luôn có 1 sự lựa chọn cho riêng họ. Và vì thế tôi cũng chẳng cần buồn vì họ nghĩ khác tôi như thế nào. Đôi lúc tôi cảm thấy buồn vì họ ko yêu tôi. Tại sao tôi quan tâm họ mà họ lại ko quan tâm tôi. Tôi cảm thấy 1 sự bất công và dù rất muốn tôi vẫn cố tình thờ ơ. Thật ra vẫn có những người quan tâm tôi mà tôi ko quan tâm lại, vẫn có những người yêu tôi mà tôi ko hề yêu lại. Vậy nghĩa là sao đây? Mỗi khi nào đó tôi bị từ chối, thì tôi hiểu rằng nỗi buồn của tôi là do tôi quá háo thắng, là do cái tôi của tôi bị tổn thương. Tôi tự ái. Nghĩa là trên đời này, ai cũng yêu, ai cũng được yêu, và có những người may mắn sẽ yêu và được yêu. Khi ai đó ko yêu tôi trong khi tôi yêu họ, khi ai đó yêu tôi mà tôi ko yêu, thì đơn giản là ta chưa gặp đúng người, đó chưa phải là một nửa của ta.

Kẻ đi tìm tình yêu

Tôi đi tìm cái nửa của tôi
    Nhưng tìm mãi đên bây giờ không thấy
    Tình yêu của tôi ơi? Em là ai vậy?
    Sao để tôi tìm, tìm mãi tên em

Chiều dần buông, thành phố vào đêm
    Sân cỏ, đường cây từng đôi ríu rít
    Họ may mắn hơn tôi, hay họ không biết
    Nửa của mình hay nửa của ai?

Tôi đi tìm cái nửa của tôi
    Và có thể suốt đời không tìm thấy
    Nên chẳng còn em tôi đành sống vậy
    Không lấy nửa của ai làm nửa của mình

Cái na ná tình yêu thì có trăm ngàn
    Nhưng đích thực tình yêu chỉ có một
    Nên nhiều lúc lầm tưởng mình đã gặp
    Nửa của mình nhưng nào phải của mình đâu

Không phải của mình, chẳng phải của nhau
    Thì thượng đế ơi, đừng bắt tôi lầm tưởng
    Bởi tôi biết khổ đau hay vui sướng
    Là đúng sai trong tim nửa của mình

Tôi đi tìm em, vâng tôi đã đi tìm
    Và có thể trên đời này đâu có
    Em cũng đi tìm, tìm tôi như thế
    Chỉ có điều chưa nhận ra nhau

Bạn có thấy bài thơ này hay ko? Còn tôi, tôi rất tâm đắc bài thơ này. Nó nói đúng những gì tôi muốn nói. “Cái na ná tình yêu thì có đến trăm ngàn”_vậy trong cuộc đời bạn, bạn sẽ bao lần xao xuyến, bao lần đau khổ vì tình, bạn có vượt qua được ko. Vượt qua những ham muốn tầm thường, những giây phút yếu lòng để chờ đợi tình yêu của bạn. Tôi vốn ko phải là người thích lí tưởng hóa cuộc sống, nhưng tôi vẫn luôn muốn mọi thứ gần như hoàn hảo, và tôi tin rằng nếu chúng ta thật sự cố gắng và chờ đợi, vượt qua thử thách thì khi tình yêu đến, chúng ta sẽ lại càng hạnh phúc đắm say hơn trong thành công của mình. Đôi lúc tôi thấy thích ai đó, đôi lúc tôi cần ai đó, đôi lúc tôi muốn gần gũi ai đó, đôi lúc tôi muốn ôm ai đó, hôn ai đó, nắm tay ai đó, đôi lúc tôi buồn vì sao ai đó ko yêu tôi,……tất cả chỉ là thử thách. Hãy nhớ rằng rồi những phút giây đó cũng sẽ qua, chẳng còn đọng lại chút gì trong tâm hồn bạn. Dù bạn đã lựa chọn gì thì nó cũng chẳng có ý nghĩa nhiều cho cuộc đời của bạn. Vậy thì hãy lựa chọn sáng suốt để bạn ko bao giờ phải thấy có lỗi với tình yêu của bạn. Bởi vì mỗi cuộc tình qua đi, ít nhiều cũng mang theo 1 phần trái tim và linh hồn bạn, bạn có vượt qua nỗi đau để tiếp tục cuộc hành trình, hay rồi bạn sẽ dừng lại vì bạn đã tưởng mình tìm ra rồi.

“Tôi đi tìm cái nửa của tôi. Và có thể suốt đời không tìm thấy". Bạn có cam lòng chờ đợi đến suốt cả đời, hay nỗi cô đơn và khát vọng bản năng sẽ cuốn bạn đi mất. Tôi cũng ko tự tin rằng mình có thể chờ đợi cả đời mà ko lầm tưởng hay mỏi mệt. Nhưng tôi tin rằng, chờ đợi 1 điều tuyệt diệu mà có thể sẽ ko bao giờ tới, còn hơn là khố đau rồi lại hạnh phúc lẫn lộn trong cái biển tình mênh mông kia. Điều đó chỉ làm tôi thêm thất vọng và cũng chẳng mang lại cho tôi điều gì. Niềm vui mong manh quá, thoáng đến rồi lại thoáng đi. Chỉ để lại trong bạn 1 sự hụt hẫng khó chịu.

Tôi cảm thấy mình ko nên vội kết luận bất kì điều gì. Tôi sẽ để mọi thứ có 1 không gian đế phát triển theo hướng của nó. Và tôi thật lòng muốn chờ đợi. Tôi sẽ ko vội bảo rằng mình tìm cả đời cũng sẽ ko thấy. Tôi tin rằng mình sẽ tìm thấy. Tôi sẽ ước mơ và lạc quan với ước mơ của mình. Tôi cần sự vui vẻ. Tôi sẽ sống và ko hổ thẹn với bất kì ai. Tôi cần sự thật và tôi cần tình yêu. Vì thế tôi quyết định sẽ sống vui vẻ và hoàn thiện mình để xứng đáng với tình yêu của tôi. Tôi sẽ chờ.

Maili
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Ai cũng đi tìm 1 nửa của mình nhưng hầu như không bao giờ tìm được biết tìm ở đâu nó như thế nào nó đang ở đâu mà tìm mà đợi rồi đến 1 ngày hay 1 lúc nào đó hiểu được điều đó thì đã muộn lại đi tìm nhưng biết tìm ở đâu !

E hèm, Maili lại có tâm trạng rồi :rolleyes:
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

hehe, DTT có hiểu được tâm trạng của Maili ko???
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

... :rolleyes: ... ... :cool: Hình như là biết

Nhìn cái tựa là thấy rồi, khỏi cần đoán, đúng không nhỉ :rolleyes:

Ta vẫn chờ đợi còn hơn là không biết huy vọng vào điều gì biết đâu 1 ngày người đó quay về !

huhu bài này buồn quá !
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=cWok6wWZpp