Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 25

Thread: Nếu dính HIV tôi sẽ mang tội bất hiếu huhu

Nếu dính HIV tôi sẽ mang tội bất hiếu huhu

Chào tất cả các bạn, mình đang rất lo sợ không biết mình có lây HIV hay không, mình xin kể lại sự thật mong các bạn và anh SuperAdmin cho mình một lời khuyên chân thành. Sự việc là thế này, mình là một người rất cẩn thận trong chuyện quan hệ, nói đúng hơn là chưa bao giờ quan hệ, mình chỉ quen với con gái nhà lành, và cùng lắm là hôn, chưa bao giờ mình dám làm chuyện đó. Nhưng hôm CN ngày 28/07 vừa rồi bạn mình rủ mình đi mátxa, do tò mò nên mình cũng đi theo, mới đầu GMD dùng miệng với Dv của mình ( không có xây xát gì ) sau đó do không kiềm chế mình dùng Dv tiếp xúc với Ađ của GMD ( nhưng Dv của mình chưa vào Ađ quá 1 phân, mới tiếp xúc 1 lúc giữa 2 môi Ađ của GMD). Sau đó mình đưa Dv lên vùng bụng của GMD và ra ở đó . Vậy cho mình hỏi nguy cơ lây HIV cao không ạ ( lúc đó mình không mang BCS ). Mấy hôm nay mình đọc nhiều web nói về lây HIV nên rất hoang mang, cảm thấy căm giận bản thân mình vì 1 phút nông nổi...Nếu có chuyện gì chắc mình ân hận ngàn năm vì chết do HIV mình thấy mang tội bất hiếu huhu .Xin các bạn cho mình một lời giải đáp , mình xin cảm ơn rất nhiều .

hix sao không có ai tư vấn giúp mình vậy , đang buồn quá à , nếu bị chắc chỉ còn cách ...

Từ lúc quan hệ tới giờ là bao lâu rồi , mình thấy nếu như bạn nói thì tỉ lệ lây củng ít lắm và muốn chắc chắm thì khoảng từ 3 đến 6 tháng bạn làm xét nghiện đi .

Ân hận thì tốt vì để bạn nhớ đời chuyện quan hệ TD không an toàn, nhưng nếu sự việc đúng thực sự như bạn tường thuật thì khả năng lây nhiễm rất ít. Để chắc chắn thì không còn cách nào khác ngoài cách nguoi_vo_hinh đã nói là khoảng 6 tháng sau lần đó bạn đi xét nghiệm với điều kiện là trong thời gian đó bạn không còn có hành vi nguy cơ nào nữa.
    -Thân-

P/s: đây là câu hỏi khá phổ biến vì giờ đây hầu hết ai cũng biết chút ít về AIDS và đều cảm thấy sợ sau khi có hành vi nguy cơ. Chúng tôi đã trả lời lặp đi lặp lại câu hỏi dạng như vầy rất nhiều lần cho nên thường ưu tiên cho các vấn đề nóng khác (mà trả lời chậm thì lại bị trách móc). Nhân tiện đây xin nhắn nhủ mong các bạn hãy tìm đọc bài tương tự trường hợp của mình quan tâm đã có trong 4rum.
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Mới 4 ngày àh .

Quote Originally Posted by nguoi_vo_hinh View Post
    Từ lúc quan hệ tới giờ là bao lâu rồi , mình thấy nếu như bạn nói thì tỉ lệ lây củng ít lắm và muốn chắc chắm thì khoảng từ 3 đến 6 tháng bạn làm xét nghiện đi .
    Hix mình biết web này trễ quá, mình mới có hành vi nguy cơ cách đây 4 ngày àh , nếu biết sớm mình đã dùng ARV gì đó rồi, mình không biết loại thuốc này. 1h sáng rồi không ngủ được ... cảm ơn bạn nhiều vì đã chia sẻ với mình. Mình phải đợi 3 tháng nữa, hix lâu quá.

Ân hận quá trời !

Quote Originally Posted by cind View Post
    Ân hận thì tốt vì để bạn nhớ đời chuyện quan hệ TD không an toàn, nhưng nếu sự việc đúng thực sự như bạn tường thuật thì khả năng lây nhiễm rất ít. Để chắc chắn thì không còn cách nào khác ngoài cách nguoi_vo_hinh đã nói là khoảng 6 tháng sau lần đó bạn đi xét nghiệm với điều kiện là trong thời gian đó bạn không còn có hành vi nguy cơ nào nữa.
    -Thân-

P/s: đây là câu hỏi khá phổ biến vì giờ đây hầu hết ai cũng biết chút ít về AIDS và đều cảm thấy sợ sau khi có hành vi nguy cơ. Chúng tôi đã trả lời lặp đi lặp lại câu hỏi dạng như vầy rất nhiều lần cho nên thường ưu tiên cho các vấn đề nóng khác (mà trả lời chậm thì lại bị trách móc). Nhân tiện đây xin nhắn nhủ mong các bạn hãy tìm đọc bài tương tự trường hợp của mình quan tâm đã có trong 4rum.
    Sự thật đúng như mình kể, hôm đó thật là mình chưa quan hệ, chỉ là đụng chạm như mình nói, nhưng mình lo lắm, mình nghĩ rằng nếu ai đã từng vào diễn đàn này thì họ sẽ không bao giờ dám QHTD không an toàn và cũng không dám QHTD bừa bãi. Mình muốn cả VN này sẽ đọc được những gì bổ ích trong này và hãy nhìn vào đó mà sống thật tốt, còn bao nhiêu điều tốt đẹp trong cuộc sống này, hãy sống thật có ích. Cảm ơn các bạn rất nhiều vì đã tạo ra một nơi thật có ích, cho nhưng ai đã và chưa lầm đường lạc lối.

Thuốc ARV là khi nào bạn có kết quả bạn có H bạn mới uống chứ bây giờ bạn chưa bết kết quả như thế nào mà bạn dùng thuốc ARV sao được , còn mình thì có QHTD lần nào đâu mà cũng có H vậy , đời mà đâu ai biết trước những gì sẽ sảy ra với mình

nguoi_vo_hinh ơi, ý bạn ấy là dùng ARV để điều trị phơi nhiễm đấy, nhưng nó chỉ có tác dụng khi ta thực hiện trong vòng 24 tiếng sau hành vi có nguy cơ thôi.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

tất cả chúng ta ai củng vậy khi làm ko bao giờ chịu suy nghĩ kỹ chuyện mình sắp làm và khi làm rồi lại ân hận , thật là buốn quá đi .

bạn không làm gì mà cũng bị dính HIV là sao, nếu vậy thì cuộc đời này thật bất công. Mình biết là QHTD không an toàn là rất nguy hiểm nhưng mình biết kiềm chế bản thân mà, chưa bao giờ dám làm chuyện ấy. Mình làm bên Xây dựng cho nên khi làm ăn cũng có nhậu nhẹt, xong rồi lại bắt đi vui vẻ, nhưng cùng lắm là masage thui hix hix. Các bạn cho mình hỏi một chút nữa nhé, vì vấn đề này mà mình lo lắng, ko biết đây có phải là biểu hiện của HIV hay không : mình dùng tay cho vào AĐ của GMD thì thấy có rất nhiều vật cứng cứng, màu hơi trắng , nhỏ như hạt đậu thôi nhưng nó không tròn, vậy xin cho mình biết đó là gì hay là dấu biểu hiện của bệnh gì ạ ? Xin cám ơn các bạn hixhix .

Page 1 of 3 123 LastLast

Tags for this Thread