Results 1 to 9 of 9

Thread: Tổ buôn chuyện của chị em , để nghị các anh không ngó nghiêng!

Tổ buôn chuyện của chị em , để nghị các anh không ngó nghiêng!

Chố nào cũng có đất dành cho các anh rồi , chị em mình cũng căng lều ra xí một miếng cho riêng chúng mình đi nhỉ , ở đây ta tha hồ buôn chuyện trên giời dưới đất mà ....chẳng thằng cha nào biết :p , chị em cứ việc xả hết những gì không vui, chuyện chẳng đâu vào đâu .... mà không biết ném chuyện đó đi đâu , tớ tin là sẽ thoải mái hơn đấy ! Nào , chúng ta bắt đầu buôn ! tin tớ đi, nói thoải mái chẳng ai biết đâu !

Chẳng biết các chị em có tin vào bói toán,lễ bái không, chứ tớ thì từ khi lấy chồng , rồi chồng mắc ma túy tớ lại tin tưởng chuyện thờ cúng bói toán lắm, có tin có lành mà . Tớ hay đi Đền quán thánh ở đầu đưởng Thanh Niên , để xin quyết tâm cho chồng . Ở đó có một bức tượng đồng đen lớn lắm , mọi người nói là ở đây xin quyết tâm nghị lực , học hành, thi cử, mọi người đến đền thường xoa tay vào chân của bức tượng đồng đó , nên bàn chân đó bóng loáng cả nhà ạ . Lần nào đến tớ cũng xoa lấy xoa để . Còn Đền Ngọc Sơn ở Hồ Gươm là xin về sức khỏe , chuyện cụ Rùa nhà ta sống đến nghìn năm cơ mà . Còn Phủ Tây Hồ thì xin công danh , mùa nay đi thì đẹp tuyệt vì nhiều hoa sen lắm ( thấy mọi nguời nói hoa sen nở rộ nhất là vào ngày quốc khánh 2-9 , chẳng biết đúng không) , Còn một vài nơi nữa để xin tình duyên ,... .chị em nào muốn xin gì thì ới tớ nhé . Tháng nào tớ và một con bạn nữa cũng đi lòng vòng mấy chùa , vì mỗi đứa muốn xin mỗi điều riêng mà .
    Lần sau tớ sẽ buôn tiếp vụ lấy bùa , chị em nào muốn yểm cho chồng hay người yêu mắc nghiện , thì mình cùng đi lấy nhé hihih , sẽ nói cụ thể sau , suỵt suỵt bí mật nhé , không lộ hết !

Nói về cái bùa yêu, có thật sự là có công dụng hay ko vậy, nghe đồn đi ra Đà Lạt mà lạn hoạn bị em hay anh nào thích là bỏ bùa mình ở ngoải luôn, ko về được, sợ quá.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

khi nào Lotus có bùa yêu cho mình 1 cái nhà

Quote Originally Posted by nguoi_vo_hinh View Post
    khi nào Lotus có bùa yêu cho mình 1 cái nhà
    Một dấu hỏi lớn là nguoi_vo_hinh dùng bùa yêu để làm gì, thông thường cái gì gượng ép thường ko có kết quả tốt mà.

P/S: nguoi_vo_hinh sao lại vào đây, tự nhận mình là nữ nha, hehe
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Nói về chuyện bùa ngải thì thú vị lắm cả nhà ạ. Nói thì phải có đầu có đuôi , tớ kể từ nguyên nhân mà tớ biết ông thầy mo này nhé. Ông thầy có tên là thầy mo Thục , người Mường, quê ở Phú Thọ. Mấy chị ở cơ quan tớ có chồng bồ bịch tùm lum, làm mọi cách không kéo chồng về được nên tìm đến thầy, có những chị thì kéo được chồng về gia đình hạnh phúc , người thì lấy được bù tình hình vẫn không khả dĩ hơn . Trong một lần tò mò , tớ cũng khăn gói lên đường đi cùng mấy bà, lúc đầu cứ nghĩ đi lên vùng dân tộc chắc heo hút lắm, mà đường đi còn chưa rõ ràng , nên có một chị lấy bùa mà kéo thêm đến 6 người nữa cùng đi cho nó... thêm dũng khí . Lọ mọ mấy chị em tớ bắt xe khách từ lúc 6h sáng, đến tầm 11h thì đến nhà thầy, nghĩ lại thấy liều ghê cơ ý .Bọn tớ tìm đến nhà thây ở lưng trừng đồi, thầy móm mén đang ngồi phì phèo thuốc lào, ở nhà thầy cũng có một vài người ở tận Gia Lai đến xin bùa đang ngồi xếp hàng . Đến đây bọn tớ mới biết thầy mo Thục khá nổi tiếng , trong nam ngoài bắc nói về bùa ngải thì thầy là 1 trong những vị trí số 1 .... Đợi đến chiều thì cũng đến lượt bọn tớ xin bùa, tại gian phòng lễ của thầy, ai xin thì vào , ai không xin ngồi ngoài , hoặc ra suối chụp ảnh , không hóng hớt nghe ngóng ....
    Tính là đi để cổ vũ tinh thần thôi , nhưng tớ cũng không chịu nổi, cũng bon chen xin một lá . Tớ xin bùa thi cử , nói thì cả nhà không biêt có tin không , nhưng từ ngày có lá bùa đó , tớ thi môn nào cũng ok , nên không một lần nào đi thi tớ quên mang bùa theo người . Chẳng biêt có phải do bùa không mà có những môn , đến 30 đứa chép cùng một bài , mà 29 người kia rụng , .... mình tớ qua , vụ này tớ kiểm chứng rồi , không bốc phép tí nào .
    Nhà thầy ở lưng trừng núi vậy mà tớ để ý , không có một con muỗi nào , hỏi con trai thầy thì biết đó là do muỗi bị thầy cho hêt vào cái vòng bùa ở góc nhà rồi ???? Nhìn thầy niệm chú hay lắm cả nhà ạ , mồm thầy mấp máy như máy khâu , tớ đoán thầy nói tiếng dân tộc , hoàn toàn lưỡi không chạm răng , thế mới siêu chứ . Lần tớ có dịp lên gặp thầy , tớ sẽ hỏi thầy xem có bùa gì , để người nghiện không tái nghiện không ? bạn nào muốn đi cùng không nào ?
    Nguoi_vo_hinh muốn có bùa yêu à , phải đến gặp thầy cơ , nhưng trước khi đi nhăn tin cho tớ , tớ sẽ dặn trước phải mang những gì theo , không lại mất công lên lần nữa hihihi ....
    Cả nhà có vụ gì hay ho lôi ra buôn cùng đi chứ

Hôm nay là thứ 7 , nhà tớ có mỗi 2 mẹ chồng và tớ ở nhà , tớ xung phong thể hiện món gà om nấm . Đây là một trong số 6 món tủ của tớ, từ hồi lấy chồng chưa lôi ra sử dụng lần nào. Vì mẹ chồng tớ nấu ăn ngon lắm , nên ở nhà bếp trưởng là mẹ chồng tớ , tớ chỉ giữ chân lon ton lấy lọ mắm , dọn chai dầu thôi . Tinh thần nấu ăn đang lên , thế mà đi tìm cái khóa xe để đi chợ mãi chẳng thấy . Tìm tới tìm lui đến tiếng đồng hồ , hóa ra nó ở ....... trong máy giặt . Mọi hôm lười chẳng sao, hôm nay chăm chỉ dậy dọn nhà , giặt quần áo ga gối , thì gặp ngay sự cố chìa khóa , thế có mất điểm không chứ , hic . Quyết tâm không để mẹ chồng cho mình làm chân lon ton mãi, hôm nay tớ thể hiện món gà om nấm ngon ơi là ngon , thịt gà mềm màu sén vàng , ngầy ngậy , vị ngọt béo , lại có mùi thơm rất đặc trưng của nấm hương , ăn cùng với bánh mỳ . Trước khi ăn tớ đã định chụp ảnh lại , nhưng hai mẹ con mải chiến đấu nên tớ quên mất . Khi nào có dịp mà nhà mình không chê tớ xin chiêu đãi món này nhé !

ôi tệ quá, Maili hok biết nấu món nào hết:d, hok sao, lấy chồng về bắt chồng nó nấu.

Nhà hàng DTT có mấy món cho chị em tham khảo:
    1 Máu nhuộm bến Thượng Hải ( Tiết canh vịt )
    2 Trái tim bên lề ( giống nhạc quá, là món Tim hầm thuốc bắc, húp nước xong để cái sang ... bên lề )
    3 Chị tôi ( Gà mái tơ nhồi hột sen , tại chị DTT thích hột sen lắm )
    4 Tráng miệng : Yaheo.cơm.nước tương

Có ai muốn ăn hông ?