Results 1 to 9 of 9

Thread: MOAB là gì hả.....?

five's Avatar

Red face

ngày 11-3 vừa qua Mĩ đã thử nghiệm thành công quả bom MOAB ,được mệnh danh là" mẹ của tất cả các loại bom " được chế tạo tại cơ sở quân đội FLỎIĐA và nó có thể tạo ra những đám mây bao phủ cả mọt bầu trời.... :o
    hoquyphung84@yahoo.com
    Ta đây tên là Five, nên bà con hay gọi chú Five... chú Five... Xin mới đến với quầy xem bói của chú Five... để được nghe qua vài câu phán xét về tính cách qua Tên của bạn nhằm lấy hên đầu năm mới... Xin mời!

Access_banned
    Guest
    MOAB , co´ thể xé tung tất cả những vị trí cách nó 200 km , MOAB , có thể xiên thủng những lỗ sâu trong lòng đất ! cò tầm tương đối như 50.000 quả Bom B52 mà Mĩ thả xuống miền Nam VN , công lục tàn fá kinh khủng .

five's Avatar

ồ!thế thì quá sức kinh khủng...hơn cả những gì five biết :rolleyes:
    hoquyphung84@yahoo.com
    Ta đây tên là Five, nên bà con hay gọi chú Five... chú Five... Xin mới đến với quầy xem bói của chú Five... để được nghe qua vài câu phán xét về tính cách qua Tên của bạn nhằm lấy hên đầu năm mới... Xin mời!

Nó có sức bức phá mạnh như dzâỵ hả anh QH, hic
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

kiểu này mà nó đem thả nước mình thì chỉ có nước chết chắc thui

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

bom này mà giải quyết kẹt xe và giải tỏa mâý khu xây cất trai phép thì hết ý
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

Talking

ý kiến của CBTD nghe được đấy

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

Lầu Năm Góc sẽ thử nghiệm loại bom mới tại Iraq

Loại vũ khí phi sát thương này chưa hoàn thiện nhưng Mỹ đang rất muốn được đem ra thử nghiệm. Đây là loại bom X-quang hay còn gọi là bom E, có khả năng làm tê liệt hệ thống cung cấp điện và khí đốt. Nó được sử dụng để tấn công các cơ sở sản xuất vũ khí sinh hóa nhằm tránh gây thương vong cho con người.

Bom E được sản xuất tại một căn cứ bí mật ở vùng tây nam nước Anh. Loại bom này khi nổ tạo ra sóng cao tần giống như xung động điện từ của một vụ nổ nguyên tử. Sóng cao tần có khả năng xuyên qua hầm ngầm chứa vũ khí sinh hóa (nếu có) của Iraq. Xung động điện từ theo các lỗ thông hơi và hệ thống cáp xâm nhập và làm tê liệt cơ chế phát nổ của vũ khí. Nhờ đó, khi Iraq mang vũ khí ra sử dụng, tính năng chiến đấu của chúng sẽ bị suy giảm nghiêm trọng.

Washington liên tục thúc giục cơ sở sản xuất của Anh hoàn thành sớm bom E. Mỹ đã sẵn sàng mua và sử dụng, cho dù loại vũ khí này vẫn còn trong giai đoạn phát triển.

Phía Anh cho biết, bom E hầu như vô hại với dân thường vì tầm sử dụng của nó rất hạn chế. Loại vũ khí này có thể trang bị cho máy bay cường kích, máy bay không người lái hoặc bom “thông minh”. Khi chạm mục tiêu, nó sẽ được kích nổ, giải phóng một nguồn năng lượng cực mạnh dưới dạng sóng có khả năng làm tê liệt cơ sở hạ tầng, phá sóng vô tuyến.

Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

Talking

Tui phải mua ngay quả bom này mới được , có nó rùi tui sẽ chị cho ông Ro một trânj nên thân vì cái tội đẹp chai hiiiiiiiiiiiiiiiiii