Page 1 of 6 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 57

Thread: một trái tim khờ khạo

Access_banned
    Guest
    trong cuộc sống , tình yêu đôi lứa lúc nào cũng có sự vỡ tan lúc nào cũng có niềm hạnh fúc dạt dào , tâm sự này của QH xin muốn gởi tới EM gởi tới tất cả các bạn cũng như thành viên trong heroin-aids.com :

Thùy fương xa nhớ !

Thùy mến ! sự thật bây giờ không còn là nỗi fơi bày trước mắt ! anh đã tự hiểu được những gì anh nói , anh đã làm những gì anh có thể , và rồi cũng không làm được điều mà trái tim anh muốn , anh đã khóc , anh đã bày tỏ với em tất cả thậm chí là đã năn nỉ em , mà chưa bao giờ anh lại năn nỉ một người nào đó đến như vậy , ngay cả chính tình mẫu tử ! khi anh đi xa thì anh cũng đã biết trước được một ngày như vậy . Giờ đây , chúng ta đề nghị Chia Tay , anh Đồng Ý , tuy cũng còn vương vấn chút ít về những kỉ niệm xưa !hôm qua , gọi ĐT về cho em , không hiểu vì sao anh lại quyết định được một chuyện mà em muốn . Đó là : '' Day dưa chi bằng dứt khóat '' , anh đã quyết định một cách nhanh chóng , không hiểu vì sao có một nguồn lực nào dẫn anh đi tới một quyết định nhanh như vậy ? em có nói : anh có thể kiếm một người khác tốt hơn em ! đúng vậy ư ? và câu trả lời là : Đúng . Bao nhiêu người con gái thích anh , bao nhiều màu da , bao nhiêu chủng tộc , đã muốn anh , hồi trước anh vẫn giữ cho mình em , anh không hề liếc sang một ai hết . Nhưng tối hôm qua , anh không thể nào giữ được cho Thùy trong cơn say.... Anh xin lỗi Thùy .
    Viết lá thư này chủ yếu không fải chuyện kể lể gì với Thùy mà lí do chỉ muốn xin lổi những chuyện sau :
    Anh đã nặn lời lớn tiếng nạt em trong điện thọai , anh đã làm em bối rối , anh không thể ép buộc hay đổ mọi tội lỗi cho em , ngay cả chính bản thân anh còn tội lỗi hơn cả .....
    Ngày đó anh sẽ về , anh hi vọng Thùy sẽ đón anh ở TSN , bây giờ chúng ta đã hết tất cả , nhưng chỉ hết trong chuyện tình cảm , nhưng chúng ta vẫn còn một thứ mà không thể hết được đó là TÌNH BẠN , mọi cuộc tình khó có thể nào mà làm nên tình bạn , nhưng anh sẽ quyết tâm giữ mãi tình bạn này , để khi đi ngòai đường mà gặp nhau chúng ta có thể đưa cho nhau từng nụ cười tươi vui vẻ . Anh đã tìm cho anh được người yêu mới , tuy anh chưa có một cảm giác tình yêu nào cho cô ấy , cô ta tên là : MERIE LUIS , Huy quen cô ta từ khi Huy vào học Uni , nhưng cặp bồ thì mới hôm qua thôi Thùy ạh ! Chuyện Chia Tay này cũng nhờ cô ấy mà Huy quên đi một fần gì đó ! Thùy cũng ráng tìm cho em một người yêu tốt em nhé ! mai này về tới VN , Huy sẽ cho Thùy xem hình cô ấy ! Cũng cám ơn Thùy cho Huy biết sự thật ! và Huy không bao giờ hận Thùy như Huy đã nói , và mãi mãi Huy với Thùy vẫn giữ mãi TÌNH BẠN Thùy nhen ! ngày 30 tháng 4 tụi mình đi chơi vui vẻ và những ngày sau cũng như vậy nhen , đừng cho rằng vì một chuyện tình nhỏ nhoi mà Huy đánh vỡ đi tài sản tiền bạc tương lai mà ba mẹ Huy đã bao nhiêu lâu này gày dựng cho Huy . Khi về Vn thì Thùy sẽ nhện thấy rằng Huy không còn là Huy của ngày trước nữa . Okie Huy bye Thùy đây , cho Huy gởi lời thăm sức khoẻ ba mẹ Thùy và tòan thể gia đình ! Nhớ đón Huy ở TSN ( Thùy không biết giờ giấc thì hỏi Thoa ) . Tụi mình sẽ mãi là bạn , đừng bao giờ giận nhau hoặc thù ghét nhau Thùy nhen ! Huy đã chấp nhận hết những đề nghị của 2 đứa ! bye

Access_banned
    Guest
    các bạn hãy làm gì giúp tôi đi chứ !

Lightbulb

Bạn tự lo cho mình thì hơn chứ đừng bao giờ chờ đợi sự giúp đỡ từ phía người khác .

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

Mà hình như QH đã tự giải quyết rồi mà!
    Love is just a little word
    But its meaning
    Is quite clear ---
    It means that you
    Are in my heart
    Each day
    Throughout
    The year.

KN + TT 4Ever

Wink

Gửi tới QH 1 lá thư của bạn CMA:

H ơi, tao thật sự ko biết phải làm sao nữa? Bây giờ tao đang buồn, buồn lắm!
    Mày nghĩ sao khi chúng ta đang ở cùng nhau trong 1 thành phố mà tao lại đi viết thư cho mày, thật là ngớ ngẩn phải ko? Tao chỉ cần 5 phút thôi là có thể chạy ngay đến nhà mày nhưng tao sợ, tao sợ mày thấy tao khóc, tao sợ sự quan tâm, lo lắng mày sẽ làm tao càng khóc to thêm thôi! tao quyết định viết cho mày mà nước mắt đã nhoè cả trang giấy!
    Đối với cuộc tình của tao, mày là đứa hiểu rõ nhất, tao thật sự đau lòng khi chấp nhận chia tay. tao đã làm gì nên nông nổi chứ? Tao tự hỏi mình đã làm gì? Có ai cho tao câu trả lời ko?
    Tại sao người ta tới với tao rồi lại ra đi, cứ như 1 vòng quay, cứ như 1 quy luật! Tại sao lại tàn nhẫn với tao như vậy? Tao đã làm gì? Tao căm thù đàn ông! Họ đã đến với tao, làm cho tao chấp nhận, yêu thương họ, hi sinh vì họ. Nhưng cuối cùng tao được gì? Khi họ đã chán chê, khi trong lòng họ đã có 1 hình anh mới, họ đã ra đi. Họ ko cần biết tao ra sao, như thế nào sau khi bình thản 1 câu: Ừ THÔI, TA CHIA TAY! Tao đã đóng kịch, 1 vỡ kịch vô cùng hòan hảo đó H à, tao đã dửng dưng coi như ko có chuyện gì.
    Tao chán ngán, chán ngán lắm rồi. Sao những lời nói cuối cùng ấy ko phải là dao nhưng tao lại đau vậy?
    .....

Bức thư ko có đọan kết vì bạn của CMA say quá rồi, nhưng đây cũng là 1 tâm trạng của 1 cô gái đã yêu và bắt gặp người yêu bôi tình, rồi chấp nhận phải chia tay khi ko còn cứu vãng nổi! Đứng trước chàng trai ấy, bạn của CMA tỏ ra rất bình thường, vui vẻ kết bạn vói người bạn gái mới của anh ta nhưng khi đôi trai gái ấy quay bước, bạn của CMA đã gục lên vai CMA mà nức nở!

I don't believe what people say.
    I believe what they do.

Thế thì CMA phải lèm gì để giúp bạn ấy đi chứ
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Wink

CMA còn biết gì ngoài những lời khuyên sáo rỗng, và ở bên bạn ấy thui, híc

I don't believe what people say.
    I believe what they do.

Niềm vui nhân đôi nỗi buồn chia nữa mà bạn, hãy tâm sự cùng bạn ấy nha CMA
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Access_banned
    Guest
    tâm trạng củ CMA rất giống như của QH , danke tất cả các bạn !

Unhappy

Seo mà lắm người đau khổ quá zdậy?
    :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

Page 1 of 6 123 ... LastLast