Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 27

Thread: đang lo lắng

đang lo lắng

em năm nay 18 tuổi,năm em 12 tuổi em có giẫm phải miễng chai ống bơm để bơm vào ống chích em tưởng em ko bị gìnhưng bây giờ em có những triệu chứng rất lạ giống như bị nhiễm bệnh AIDS như tiêu chảy,trên người nổi những hột nhỏ,dễ bị cảm, người mệt mỏi ko muốn vận động .Lúc đầu em ko nghĩ em bị nhiễm vì em vẫn tăng cân và cao lớn bình thuờng nhưng khi gặp những triệu chứng trên em rất lo lắng,mong đựơc trả lời

vậy em nên đi xét nghiệm cho chắc ăn chứ có lo nghĩ hoài như vậy ko tốt đâu .
    GIANG HỒ HỄM ÁC KO NÊN TIN AI NGOÀI BẢN THÂN MÌNH :112:

Triệu chứng của HIV là tiêu chảy kéo dài liên tục, có khi đến 2-3 tháng, mệt mỏi, nóng sốt, sụt cân,...Nói chung là triệu chứng ko rõ ràng và cũng khác nhau ở từng người. Nơi bạn đạp phải mảnh miễng có nhiều người tiêm chích ma túy ko? Bạn đừng quá lo lắng, đó có thể chỉ là triệu chứng bệnh bình thường thôi. Bạn 18 tuổi, vậy chắc vừa trải qua hai kì thi căng thẳng nên có thể sức khỏe hơi giảm xíu. Tuy nhiên, để biết kết quả chính xác nhất, mình khuyên bạn nên làm xét nghiệm HIV. Mình cũng trạt tuổi bạn, đang ở Sài Gòn, mình (hay một anh chị nào đó trên diễn đàn) có thể giúp bạn đi xét nghiệm. Bạn ơi, việc xét nghiệm là cách duy nhất để biết chắc là bạn có nhiễm Hiv hay ko.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

nếu bây giờ em đi xét nghiệm lỡ có bị nhiễm thì cuộc đời em chẳng còn hứng thú gì nữa em sắp sửa học đại học chẳng lẽ ko học,bây giờ phải làm sao em rối trí quá

Quote Originally Posted by duyquang View Post
    em năm nay 18 tuổi,năm em 12 tuổi em có giẫm phải miễng chai ống bơm để bơm vào ống chích em tưởng em ko bị gìnhưng bây giờ em có những triệu chứng rất lạ giống như bị nhiễm bệnh AIDS như tiêu chảy,trên người nổi những hột nhỏ,dễ bị cảm, người mệt mỏi ko muốn vận động .Lúc đầu em ko nghĩ em bị nhiễm vì em vẫn tăng cân và cao lớn bình thuờng nhưng khi gặp những triệu chứng trên em rất lo lắng,mong đựơc trả lời
    Mình chỉ nghĩ dù như thế nào thì hãy cố gắng lên, Nếu bạn cảm thấy ko thể đi được một mình hãy rủ 1 ái đó đi cùng. Còn nếu bạn ở Hà Nội thì mình có thể đi cùng bạn. Luôn chúc bạn may mắn và thành công.

Quote Originally Posted by cuncon_kiss View Post
    Mình chỉ nghĩ dù như thế nào thì hãy cố gắng lên, Nếu bạn cảm thấy ko thể đi được một mình hãy rủ 1 ái đó đi cùng. Còn nếu bạn ở Hà Nội thì mình có thể đi cùng bạn. Luôn chúc bạn may mắn và thành công.
    Nếu bạn đồng ý thì mình và cuncon_kiss sẽ dẫn bạn đi xét nghiệm, hãy lạc quan lên chứ bạn . Có ai đó đã nói rằng chuyện gì đến nó sẽ đến , chuyện gì không đến thì mãi mãi sẽ không đến . Đừng lo lắng bạn nhé ! mọi chuyện ổn cả mà !

tình cờ mình đi khám hằng tháng và được biết 1 cháu bé chắc củng 15 hay 16 tuổi gì đó nhà bé đó trong khu mà những người chơi ma túy và bị 1 trong số người đó dùng kim tiêm chích và đã bị H , nhình cô bé còn rất ngây thơ và trong sáng mà tương lai còn dài phía trước nữa mà lại bị H nhình cô bé vui vẻ mà lòng mình thấy đau và căm ghét những người đã làm vậy với cô bé , bị h ko chết sớm đâu bạn , nhưng sự kỳ thị và nỗi buồn sẽ giết chết bạn đấy củng như mình khi biết kết quả có H bác sỉ bảo chỉ sống được có 3 tháng mà giờ mình sống hơn 8 năm nay mà mình củng thấy có vài anh làm tình nguyện viên có H củng sống hơn 10 năm ấy chứ , hãy vui vẻ lên mặc dù kết quả như thế nào nhé tuy sự kỳ thị những người có H trong xã hội vẩn còn nhiều nhưng đã khá hơn những năm trước rồi , bạn ở Hà Nội hay TPHCM vậy nếu ở TPHCM mình có thể giúp bạn đi xét nghiệm cuốc đời còn dài mà ko nên bi quan như thế .

Quote Originally Posted by nguoi_vo_hinh View Post
    bị h ko chết sớm đâu bạn
    Hoan hô ông anh tớ thực hiện đúng lời hứa!!! Dũng cảm lên bạn nhé !

thì củng nhờ em gái và mọi người trên diển đàn và cả bà xã mình nữa , nhờ vậy mà mình tìm ra được nhiều niềm vui trong cuộc sống , trên diển đàn mình có thể noi ra hết những suy nghĩ và sự thật về bản thân mình , khi con người ta có chuyện gì mà ko nói ra thì rất khó chịu bởi vậy khi có gì thì n6n chia sẽ cho mọi người thì mình cảm thấy nhẹ nhàng hơn giữ mãi trong lòng dễ sinh bệnh lắm đấy

duyquang ơi bạn quyết định sao rồi. Mình phải biết mình có mắc phải nó hay ko để còn bảo vệ người bạn yêu quí và bạn được chăm sóc đúng cách chứ.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Page 1 of 3 123 LastLast