Page 3 of 3 FirstFirst 123
Results 21 to 27 of 27

Thread: đang lo lắng

Chổ người vô hình nói cũng là điểm đăng ký uống methadone. Bạn cũng có thể đến tham vấn và xét nghiệm ở 53-Vũ Tùng (sau lưng rạp Gia Địng cũ) gần chợ Bà Chiểu, các nơi này đều xét ngiệm miễn phí và giữ hoàn toàn bí mật cho bạn (không cần hỏi tên hay địa chỉ người xét nghiệm)

sao mình không dám xét nghiệm,mình dám đứng trước cửa nhìn vào thôi,mình sợ mình bị nhiễm HIV quá,chỗ mình xét nghiệm ở đường Mã Lộ,gần chợ Tân Định,mình định can đảm vào đó,thấy mấy bà ngoài chợ nhìn mình,mình chỉ biết giả bộ ngó lơ và đi chỗ khác,giờ mình phải làm sao

Quote Originally Posted by duyquang View Post
    sao mình không dám xét nghiệm,mình dám đứng trước cửa nhìn vào thôi,mình sợ mình bị nhiễm HIV quá,chỗ mình xét nghiệm ở đường Mã Lộ,gần chợ Tân Định,mình định can đảm vào đó,thấy mấy bà ngoài chợ nhìn mình,mình chỉ biết giả bộ ngó lơ và đi chỗ khác,giờ mình phải làm sao
    Lâu lắm rồi mới thấy bạn vào d đ cứ tưởng vào để thông báo tin mừng chứ nhỉ ! can đảm lên bạn ! mà sao bạn cứ nghĩ đến chiều hướng xấu thể nhỉ ? đi xét nghiệm để kiểm tra sức khỏe mà ! bạn thấy anh Phúc ( nguoi_vo_hinh) không , anh ý lạc quan lắm , hôm qua tớ có gọi cho anh và anh ý thông baó cho tớ rằng : tháng này lương giảm , nhưng chốt lại anh em tớ vẫn cười nói : tháng này uống ít sữa hơn , tháng sau uống bù hiihihih .Nếu bạn chưa sắn sàng thì để ít hôm nữa đi xét nghiệm, nhưng cứ lạc quan lên nhé ! đừng có quá lo lắng đấy bạn của tôi !

chổ mình đi khám cách nhà mình chỉ có 1km nhưng mình vẩn đi khám bình thường có sao đâu bây giờ trong khu phố mình ai mà ko biết mình có h nhưng vẩn bình thường chẳng có vấn đề gì cả , bây giờ vấn đề kỳ thị người có h đã bớt đi nhiều rồi , mình chỉ lo 1 điều là khi đi làm bị sếp biết có h thì chắc về nhà chăn vịt quá , vì vậy mà công việc của mình cứ lận đận xuốt mới nữa năm mà thay 3 chổ làm hic hic
    GIANG HỒ HỄM ÁC KO NÊN TIN AI NGOÀI BẢN THÂN MÌNH :112:

Quote Originally Posted by nguoi_vo_hinh View Post
    chổ mình đi khám cách nhà mình chỉ có 1km nhưng mình vẩn đi khám bình thường có sao đâu bây giờ trong khu phố mình ai mà ko biết mình có h nhưng vẩn bình thường chẳng có vấn đề gì cả , bây giờ vấn đề kỳ thị người có h đã bớt đi nhiều rồi , mình chỉ lo 1 điều là khi đi làm bị sếp biết có h thì chắc về nhà chăn vịt quá , vì vậy mà công việc của mình cứ lận đận xuốt mới nữa năm mà thay 3 chổ làm hic hic
    Em đã đọc được câu chuyện của anh Nguoivohinh, và rất cảm phục anh và cả bạn gái anh nữa, hy vọng tất cả mọi người (những người có H hay những người đang, đã dùng MT) đều vui vẻ lạc quan và có nghị lực như anh. Công việc chẳng cứ gì các anh, mà ai cũng đều gặp khó khăn cả, có gì đâu, công việc chỉ là một quả bóng cao su thôi mà, hihi
    Riêng bạn Duyquang, mình thấy bạn cứ đi xét nghiệm đi, có sao đâu, ví dụ bạn có H trong người, thì việc bạn đi xét nghiệm sẽ cho bạn sớm biết tình trạng sức khỏe để bạn sớm có cách điều trị, đi xét nghiệm chỉ có lợi nếu trong bạn đã có H, mình tin rằng nếu trường hợp không may đó xảy ra thì bạn vẫn có thể vui vẻ lạc quan như anh Nguoivohinh hay những người khác, "Cuộc sống dài không có nghĩa là hạnh phúc và có ý nghĩa, nhưng cuộc sống hạnh phúc và có ý nghĩa đủ để dài" bạn hiểu chứ?. Còn nếu bạn không có H, thì chẳng phải việc đi xét nghiệm sẽ làm bạn mất đi những ngày lo lắng không đâu ư?
    Can đảm lên bạn nhé!!!!

hôm nay em đã đi xét nghiệm,nghe nhân viên tư vấn thì em cũng đỡ lo dc 1 chút nhưng em đang lo ko biết làm gì khi đã bị nhiễm bệnh,tuần sau là em biết kết quả của mình rồi

"Cuộc sống dài không có nghĩa là hạnh phúc và có ý nghĩa, nhưng cuộc sống hạnh phúc và có ý nghĩa đủ để dài"
    Minh rất thích câu này. Cầu mong hạnh phúc luôn mỉm cười với bạn, duyquang à.
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Page 3 of 3 FirstFirst 123