Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 20

Thread: something about...me

Question something about...me

Mình cứ tự hỏi sao mình lại dễ dàng chấp nhận cái sự thật mình bị nhiễm HIV vậy? Mình gần như chỉ nhớ về nó vào buổi tối thế này, "tức cảnh gợi tình" ư? Chỉ vì mình cứu cô bạn thân nhất để cô nàng ko tự tử mình lại có kết cuộc như thế này ư? MÌnh ko biết mình đáng khen hay đáng trách nhỉ? Thực sự nếu ko có chuyện này mình chưa chắc sống tốt thế này. Chữ "tốt" ở đây là chú tâm vào học tập, iu thương suy nghĩ cho gia đình người thân (chứ hùi đó h mình ko dính vào mấy cái tệ nạn xã hội đâu nhé ^^) để ko còn là 1 cô tiểu thư sống sung sướng vui vẻ mà ko hề có tình cảm ngoại trừ chỉ chỉ biết làm theo ý mình, chăm chút cho bản thân, ko cần học hành vẫn có của ăn của để, có tiền là có tất cả...tất cả những suy nghĩ crazy đó biến mất ko chút tì vết...Có tiền cũng đâu đc j đúng ko? Mình vừa hối hận khi bị nhiễm vừa ko. Nếu như ko thì mình vẫn là 1 con ng như thế kia, sống 1 cuộc sống vô nghĩa...MÌnh lao đầu vào học, định năm sau 12 đi nước ngoài chắc hủy bỏ hết! ko biết mình nên làm j? MÌnh nên làm j đây ha? đầu óc trống rỗng...Dull:confused::(

Chào bạn thận mến của tôi , nếu khi nào bạn có tâm trạng thì hay nhớ vào đây tâm sự cùng mọi người nhé ! có người nghe bạn nói , bạn cũng thấy vơi đi trong lòng một chút phải không? Tuần vừa rồi tớ bận nên giờ mới đọc 3 bài viết của bạn , xin lỗi vì đến tận hôm nay tớ mới chia sẻ tâm trạng với bạn ! Mọi người trong diễn đàn đều là một gia đình bạn ạ , vì vậy bất cứ khi nào bạn mệt mỏi , thấy buồn thì cứ ơi một câu tất cả sẽ vào chia sẻ với bạn ngay !
    Bạn à , khi nào bạn buồn thì bạn cứ khóc đi ! gục xuống mà khóc ,thậm chí cứ khóc lớn vào cho đã , khi bình tâm lại sẽ có một điều kỳ diệu nào đó . Tin tớ đi ! khóc là sở thích của tớ trong những ngày này đấy !
    Tớ nghĩ là bạn nên tâm sự nhưng lo lắng của mình với một ai đó trong gia đình , có thể là mẹ của bạn . Bạn sẽ thấy nhẹ nhàng , không phải ôm một cái bí mật to tướng trong người nữa . Bạn có tin không có người đã sống trên 30 năm (hiện tại vẫn còn sống) mặc dù trong mình mang virut HIV . Tớ nghĩ là bạn còn rất nhiều dự định đang làm và muốn làm , vậy gia đình càng cần sớm được biết để : hỗ trợ tâm lý cho bạn , cùng bạn tìm thuốc uống kịp thời , chăm sóc dinh dưỡng và yêu thương bạn .
    Bạn đừng nghĩ nhiễm HIV là mất hết tất cả. Bạn vẫn còn một khoảng thời gian dài để thực hiện những ước mơ, hoài bảo của mình .
    Bố mẹ , anh chị em của bạn họ yêu bạn lắm , họ có quyền được biết mọi chuyện liên quan đến bạn . Hãy thể hiện tình cảm của bạn bằng việc thẳng thắn nói ra điều băn khoăn của bạn nhé !
    Còn chuyện bạn không biết làm gì có ý nghĩa lúc này phải không ? tớ có khá nhiều công việc linh tinh , chẳng biết là có ý nghĩa không ? nhưng tớ tin là bạn sẽ thích . Tớ sẽ nói riêng với bạn không thi lộ bí mật hihihiihhih .... cười lên một cái đi nào cô bạn nhỏ của tôi !

Đa số những ngưới chơi ma Túy và có h trên diển đàn này ai củng từng có 1 tương lai và 1 huy vọng phía trước nhưng vì 1 lý do gì đó mà họ đã đánh mất nó củng như mình nếu 8 năm trước mình dứt khoát cai ma túy thì minh đâu có bị H và mình đã trở thành 1 kỹ thuật lành nghề rồi , sau 8 năm mình đã ra đi làm lại mình cứ như là hai lúa lên thành phố vậy mọi thứ điều mới lạ và mình vẩn đang cố gắng học lại từ đầu , mặc dù ngày nào củng bị sếp mắng nhưng mình vẩn cố gắng chịu đựng ko bao giờ bỏ cuộc vì mình nghĩ khi làm 1 việc gì đó mà gặp khó khăn mà mình bỏ cuộc thì mình thật hèn yếu , nhớ lại hồi mà mình biết mình có h minh ko hề ngạc nhiên vì mình củng biết kết cục của những người chơi ma túy sẽ có như ngày hôm nay thôi và khi đó bác sĩ chỉ bảo mình chỉ còn sống có 3 tháng và trong đầu mình lúc nào củng suy nghĩ vớ vẩn toàn nghĩ những chuyện là mình sẽ sống thế nào trong khoảng thời gian đó mình nên chơi cho đã rồi chết hay là mình dùng căn bện này trả thù những người mà mình ghét và khi ấy mình nhình những hoàn cảnh của những người trong bệnh viện mình thấy còn vô số những người đau khỗ , những hoàn cảnh đáng thương nhưng họ vẩn cố gắng sống và mình củng đã chứng kiến nhiều người nằm cạnh mình lần lượt ra đi , khi ấy trong bệnh viện các bác sĩ và y tá còn rất kỳ thị mình họ rất sợ khi tới gần và khám cho mình , chính vì những cái đó mà mình đã có suy nghĩ là mình phải cố gắng sống , sống để bước ra khỏi bệnh viện này và cho mọi người thấy là mình có thể sống hơn được 3 tháng khi mình xuất viện thì mọi người mà từng nói mình ko thể vượt qua được họ rất bất ngờ và giờ mình đã sống hơn 8 năm nay rồi và mình củng đã có 1 người yêu mình , 1 người con gái tốt và đẹp nhất từ trước tới giờ mà mình được thấy .
    GIANG HỒ HỄM ÁC KO NÊN TIN AI NGOÀI BẢN THÂN MÌNH :112:

...giờ mình đã sống hơn 8 năm nay rồi và mình củng đã có 1 người yêu mình , 1 người con gái tốt và đẹp nhất từ trước tới giờ mà mình được thấy ...
    Chúc mừng nghen bồ!
    Những gì bạn đạt được hôm nay qua bao nộ lực đã góp thêm phần khẳng định rằng: "những người đã từng nghiện ma túy mà bỏ được thì không có gì trong cuộc sống này họ không làm được!"
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Nguoi_vo_hinh ơi Maili cảm thấy rất tự hào về Nguoi_vo_hinh
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Saphiire ơi , bạn sao rồi ? mấy ngày rồi không thấy bạn vào diễn đàn , mọi chuyện ổn cả phải không ?

thanks!

mình nè! lúc rày mình học nhìu lém kiểm tra trong lớp nhìu lém! Bạn biết ko. có 1 ng bạn biết mình bị bệnh này. người đó còn bắt mình đưa tiền ko sẽ nói với gia đình mình. hix. Mình ko dám đi đâu hết nà. Chỉ ở trong nhà thui. mình ko biết phải làm sao hết???

Bị bệnh này cần uống thuốc hay khám bệnh zì ko? Mình hay ở nhà nên ko rành. Hix. ko biết 1 mình có đủ phí để trả ko nhờ tới gia đình ko?

Quote Originally Posted by saphirre View Post
    mình nè! lúc rày mình học nhìu lém kiểm tra trong lớp nhìu lém! Bạn biết ko. có 1 ng bạn biết mình bị bệnh này. người đó còn bắt mình đưa tiền ko sẽ nói với gia đình mình. hix. Mình ko dám đi đâu hết nà. Chỉ ở trong nhà thui. mình ko biết phải làm sao hết???
    Anh nghĩ em đâng gặp một vấn đề khá lớn và nó sẽ bị ảnh hưởng tới bẹnh của em. Em đang bị bạn " tống tiền " điều này tâm lý của em không tốt mà bệnh này lại bị ảnh hưởng khá nhiều tới tâm trạng. nếu thuốc chữa là số 1 thì nó chỉ đứng sau mà thôi. em cần giữ cho tâm trạng luôn vui vẻ, giảm mọi áp lực của cuộc sống xuống mức thấp nhất sẽ tốt cho bệnh của em. ANh nghĩ rằng em không lên đáp ứng với yêu cầu của bạn em vì trước sau gì gia đình em cũng biết thôi hơn nữa nếu em đáp ứng đòi hỏi của bạn để đổi lấy sự im lặng thì sẽ rất nhanh lại có lần sau thôi, liệu em có đáp ứng mãi được không mà cũng liệu em có giấu mãi được không? Chi bằng em cũng không đủ can đảm để báo hung tin dó với gia đình thì để bạn em nói luôn giúp em. Anh biết khi nghe tin này gia đình em sẽ bị shok nhưng rồi mọi chuyện cũng qua thôi, họ sẽ hiểu em và thương yêu em hơn " một giọt máu đào hơn ao nước nã " các cụ vẫn nói vậy mà.
    " Bị bệnh này cần uống thuốc hay khám bệnh zì ko? Mình hay ở nhà nên ko rành. Hix. ko biết 1 mình có đủ phí để trả ko nhờ tới gia đình ko? "
    Nếu em hỏi bác sĩ tư vấn câu hỏi này thì chắc họ sẽ nói với em là em cần biết và điều trị càng sớm càng tốt. Thuốc điều trị có nhiều loại, mức độ của em cần dùng laọi nào bác sĩ sẽ tư vấn cho em.
    Trên đây là lời khuyên của anh, em cần tham khảo thêm nhiều lời khuyên khác để tự đưa ra quyết định cho riêng mình.
    Chúc em luôn khỏe và giữ được tâm trạng thật tốt
    Nếu em muốn hiểu sâu hơn thì hãy liên lạc trực tiếp với nguoi_vo_hinh xem sao, có lẽ cậu ấy sẽ giúp em được nhiều hơn.
    khi tình yêu lên tiếng lý trí phải lặng câm.

Page 1 of 2 12 LastLast