Results 1 to 5 of 5

Thread: Hãy chia se voi em!!!!

Hãy chia se voi em!!!!

Chào các bạn!. Mình là mem mới. Trong lúc tình cờ tìm hiểu PP chống tái mình vào diễn đàn và cảm thấy như chiếc phao để mình bám vào lúc này.
    Chuyện của mình cũng như bao bạn gái khác có Chồng, có bn trai đang là nạn nhân của mt, là nạn nhân của sự yếu đuối của chính mình. Anh là anh trai của đứa bạn chơi thân với mình. Dịp Tết mình qua nhà bạn và gặp lại anh ( Trước đây biết mặt nhưng chưa hề nói chuyện). Ngay từ ánh mắt lúc đó mình biết anh đã giành tình cảm đặc biệt cho mình. Những ngày sau đó thật vui vẻ và hạnh phúc. Bạn mình cũng ra sức vun vén. Khi mình đã nhận lời yêu anh, mình có hỏi bạn mình trước đây anh có quá khứ gì ko ( ko hiểu sao mình có 1 linh cảm rất chính xác, mình chỉ hỏi để khẳng định). Bạn mình (cũng là em anh ấy) nói trước cũng từng dính vào mt nhưng đã bỏ lâu lắm rồi. Lúc đó mình chỉ nghĩ rằng quá khứ đã qua, hiện tại mới quan trọng. Anh cũng thừa nhận về điều đó nhưng mình càng muốn đem tình cảm chân thành để anh ko fai mặc cảm trước mình. Nhưng sóng gió ập đến ngay khi anh bước chân ra khỏi tấm lá chắn trước đây ( lúc trước anh chỉ ở trong nhà, và lao vào game để tìm quên mt), khi quen mình rồi anh hay chở mình đi chơi, và bị bạn bè rủ rê anh bắt đầu dính lại. Lúc này đây, anh đang đi cắt cơn tại 1 địa chỉ tư nhân ở Hà Nội. Vậy là từ khi yêu mình đây là lần thứ 3 anh đi. Gia đình anh thương mình nhiều lắm, nói anh quá may mắn khi có 1 người yêu như mình, gia đình anh cũng hết lòng làm tất cả để giúp đỡ, khuyên bảo động viên anh. Chính vì thế nên ngay lúc anh mới dính lại mọi người đã biết và nhờ mình khuyên anh đi. Anh yêu mình nhiều, sợ mất mình nhưng hình như chỉ quyết tâm được lúc đầu. Mới đây , ngay tối trung thu trong khi mọi người đi chơi vui vẻ ngắm trăng thì mình chở anh đi cắt cơn. Vì anh đã mất ngủ 1 tuần nên xin mình cho dùng trước khi lên đó để anh được ngủ 1 chút.( Anh cố gắng tự cai ở nhà nhưng cứ đến chiều ngày thứ 3 thì ko vượt qua nổi. mình đau quặn thắt lòng khi phải chở anh đi mua, mình chỉ muốn giết chết cái thằng đã bán cho anh, thấy anh cầm kim chích vào tay mà mình muốn quỵ xuống. Lúc đó anh ko phải là anh nữa, chẳng biết 1 điều gì cả. Mình thấy đắng ngắt trong cổ chỉ muốn lao xe vào 1 chiếc ô tô rồi cả anh và mình cùng chết đi.
    Nhưng mình ko hết niềm tin, mình tự nói rằng nếu mình ko đứng vững làm sao anh vượt lên được. Đã 1 tuần mình chưa gặp anh, vì thời gian cắt cơn họ ko cho gặp. Mình lo lắng lắm. Điều mình lo là rời chỗ đó anh đối diện với khó khăn ra sao? Nhiều lúc mình muốn buông xuôi, nhưng anh sẽ thế nào. Còn mọi người trong gia đình mình cũng mong có 1 đám cưới. Mình đã dấu quá khứ của anh và làm hình ảnh của anh đẹp trong mắt mọi ngưoi nên ai cũng quý mến anh. Bây giờ mình bối rối lắm. Mình sợ nếu cứ hết lần này đến lần khác lòng tin của mình sẽ giảm dần. Nhưng cũng ko muốn bỏ anh lúc này vì anh cần mình hơn bất kỳ lúc nào. Các anh ở đây đã từng đoạn tuyệt với mt xin cho em kinh nghiệm và những lời khuyên cần thiết.
    Em muốn lúc anh ấy về sẽ tham gia vào diễn đàn và xin thông báo cho em biết các buổi gặp gỡ giao lưu tại Hà Nội. Em muốn các anh ở đây cùng trải qua những quá khứ đau buồn đó sẽ chia sẻ được nhiều điều biúp bạn em. hãy chat với em nick: gauxinh_ngoc.

Niềm tin Hà nội tiếp nhận đi nè!

Trường hợp này anh nghĩ là gia đình nên chọn giải pháp đi cai nghiện ở trường 1 thời gian vì thời gian qua đã chứng minh cách cai nghiện tại cộng đồng đã thất bại do tâm lý còn yếu, chưa ổn định( cắt cơn đến ngày thứ 3 thì không vượt qua được và khi vừa hòa nhập cộng đồng là tái sử dụng).
    Nếu vì lý do gì đó vẫn muốn thử thách lần nữa thì cần phải tham vấn cho cậu ấy dùng thuốc hỗ trợ chống tái nghiện trong thời gian 3-6 tháng. Sau đó tùy tình hình thực tế sẽ bàn đến phương pháp kế tiếp.
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Mình cũng đồng ý với ý kiến của anh cind, nên cho bạn trai của bạn vào một trung tâm cai nghiện tập trung nào đó , bởi thực tế là cai nghiện tại cộng đồng không có tác dụng. Tớ hiểu tâm lí của bạn ! rất thương ,sợ anh vào môi trường mới sẽ gặp nhiều khó khắn, nơi toàn người xa lạ , v..v.. phải không ? Bạn ạ , người đang ngấm vào ma túy chẳng nghĩ được ra cái gì đâu, gia đình cần phải tác động để anh an tâm . Hơn nữa , giờ anh ý đã trích rồi , nếu cứ để anh ý ở cộng đồng như thế này thì rất nguy hiểm, việc nhiễm các bệnh xã hội sớm muộn sẽ xảy ra . Bạn hãy nói rõ quan điểm của bạn với gia đình anh , rồi tìm ra cách giải quyết tốt nhất nhé ! nếu muốn hỏi địa chỉ các trung tâm và hình thức cái tự nguyện cũng như bắt buộc bạn có thế hỏi mọi người ở diễn đàn hoặc gọi điện đến 1088 người ta sẽ tư vẫn cụ thể giúp bạn . Chúc bạn sức khỏe !

Cind và Lotus_ask đã có những lời khuyên rất rõ ràng với bạn còn tôi không có lời khuyên nào nữa chỉ tôn trọng và ủng hộ mọi lựa chọn của bạn. Hơn nhiều người khác thì có lẽ lời khuyên, đồng cảm và chia sẻ của Lotus_ask là phù hợp với bạn.
    Rất cảm ơn các bạn, những người phự nữ thật tuyệt vời đã giúp chúng tôi hiểu rằng tình yêu và sự hy sinh là có thật và nó thật cao cả.
    Chúc các bạn sớm hoàn thành tâm nguyện và có cuộc sống thật vui vẻ hạnh phúc.
    khi tình yêu lên tiếng lý trí phải lặng câm.

Em cảm ơn những lời chia sẻ của các anh. Hôm qua em vừa qua thăm anh ấy. Híc. Rõ là trời muốn thử lòng người mãi hay sao mà lúc gần đến nơi thì mưa 1 trận thật lớn uớt sạch, biết là cực nhưng vẫn vui vì sắp gặp nhau. Em cũng in nhiều bài trong diễn đàn để anh y đọc. Còn 4 ngày nữa là về nhà. Nghe chừng cũng quyết tâm lắm nhưng phải bằng hành động và qua thời gian mới tin được. Em thấy những người dính MT thường tâm lý nhiều khi ko vững, nên dễ tái lại. Em cũng thử lần này về uống thuốc chống tái nếu ko ăn thua gì thì phải đi cai lâu dài như các anh đã khuyên. Nhưng anh này tính cũng...cứng đầu lắm...hu hu...Các anh cho em vài chiêu để trị đi.Mà em muốn chat tro chuyện trực tiếp với các anh. Có gì add nick em nha!