Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: giúp e với,e lo wá

giúp e với,e lo wá

vào ngày 13/7,e có đi Đầm Sen zới bạn.lúc ra chụp hình ở gần bờ sông ngay nhà háng thủy tạ, e có bị hụt chân xuống mỏm đá, đập chân zô đá làm bông gân đau điếng.lúc bạn e đỡ e dậy thì thấy ngay chân chảy máu, có 1 vết thương nhỏ xíu,lúc đóa do bông gân đau wós nên e kũn không để ý là mình có bị kim chích hay không.lúc zề bạn e nói là ngay đó nó không thấy có kim gì, nhưng nó kũn không dám chắc chắn là dưới mỏm đá không có. e có kiu mẹ dẫn đi xn, nhưng mẹ e la ,nói là ai dám zô Đầm Sen chích,nhưng làm seo bik đuợc fải không ạk.Đầm Sen kũn là công viên mà. từ đó tới ney là 11 tuần,trong thời gian đó e có vài lần bị ngứa da trong khoảng 1 ngày,nổi hạch cổ, không sưng, không đau.ngày 31/9 zừa rồi e có đi thử máu để kiểm tra thận, kết wả không nhiễm HIV.tới tối thì e đột ngột sốt cao 40 độ,đau nhức người,sưng hạch.e đi thử máu lần 2 thì bsỹ không tìm ra nguyên nhân sốt. Có khi nèo e đã bị HIV không ạk.chắc tại chưa tới 3 tháng nên xét nghiệm không ra virus.e lo lắm.xin cho e 1 lời khuyên

Anh đánh vần "..đi..đi.....lại..lại..." mãi mới hiểu đại khái là em muốn biết em có khả năng bị lây nhiễm HIV hay không? Anh có thể trả lời không đắn đo là KHÔNG.
    Lý do mà anh có thể khẳng định là vì xác suất có thể lây nhiễm trong trường hợp của em rất, rất...nhỏ:
    ...ngay chân chảy máu, có 1 vết thương nhỏ xíu,lúc đóa do bông gân đau wós nên e kũn không để ý là mình có bị kim chích...
    cứ cho là có cây kim đi thì:
    -cây kim có chạm vào vết thương của em hay không?
    -cây kim nằm ở đó lâu chưa? (thời gian virut có thể tồn tại trong môi trường)

Em yên tâm đi nha. Cứ lo lắng 1 cách thái quá như vậy thì sẽ STRESS và sinh ra nhiều triệu chứng hơn là
    ....thì e đột ngột sốt cao 40 độ, đau nhức người, sưng hạch....
    .

bạn ko thể bị nhiễm dc khả năng nhiễm của bạn dưới 0,5%,vi rút HIV trong môi trường rất khó tồn tại chỉ tồn tại dc trong trạng thái dung dịch

những triệu chứng đó ko thể chính xác được muốn biết chính xác thì chỉ còn xét nghiệm thôi , nếu biết kết quả càng sớm càng tốt vì biết sớm có thể ngăn ngừa những bệnh nhễm trùng cơ hội nhiều hơn .
    GIANG HỒ HỄM ÁC KO NÊN TIN AI NGOÀI BẢN THÂN MÌNH :112:

Quote Originally Posted by tif View Post
    vào ngày 13/7,e có đi Đầm Sen zới bạn.lúc ra chụp hình ở gần bờ sông ngay nhà háng thủy tạ, e có bị hụt chân xuống mỏm đá, đập chân zô đá làm bông gân đau điếng.lúc bạn e đỡ e dậy thì thấy ngay chân chảy máu, có 1 vết thương nhỏ xíu,lúc đóa do bông gân đau wós nên e kũn không để ý là mình có bị kim chích hay không.lúc zề bạn e nói là ngay đó nó không thấy có kim gì, nhưng nó kũn không dám chắc chắn là dưới mỏm đá không có. e có kiu mẹ dẫn đi xn, nhưng mẹ e la ,nói là ai dám zô Đầm Sen chích,nhưng làm seo bik đuợc fải không ạk.Đầm Sen kũn là công viên mà. từ đó tới ney là 11 tuần,trong thời gian đó e có vài lần bị ngứa da trong khoảng 1 ngày,nổi hạch cổ, không sưng, không đau.ngày 31/9 zừa rồi e có đi thử máu để kiểm tra thận, kết wả không nhiễm HIV.tới tối thì e đột ngột sốt cao 40 độ,đau nhức người,sưng hạch.e đi thử máu lần 2 thì bsỹ không tìm ra nguyên nhân sốt. Có khi nèo e đã bị HIV không ạk.chắc tại chưa tới 3 tháng nên xét nghiệm không ra virus.e lo lắm.xin cho e 1 lời khuyên
    BAN DUNG LO ! TI LE LAY QUA DUONG DO RAT THAP . CHI CO 0,25% THOI.

Quote Originally Posted by duyquang View Post
    bạn ko thể bị nhiễm dc khả năng nhiễm của bạn dưới 0,5%,vi rút HIV trong môi trường rất khó tồn tại chỉ tồn tại dc trong trạng thái dung dịch
    nhưng pạn ui, mìn nghe nói ra đường đạp kim cũng có thể bị lây nhiễm mà. k bik Đầm Sen có ai dám zô chích bậy bạ k?:confused:

óa óa cả nhà oy tính đến hum ney e đã bị nổi thêm 2 kái hạch, và 2 kái ở ngay sau đầu nữa...làm sao bi h

đâu phải nổi hạch là có h , mình củng có h 8 năm nay có thấy và biết nổi hạch là gì đâu chưa từng bị nổi hạch lần nào cả . nếu như chỉ cần dựa vào những cái đó để biết trong cơ thể có h hay ko thì những trung tâm xét nghiệm ế hết

Quote Originally Posted by nguoi_vo_hinh View Post
    đâu phải nổi hạch là có h , mình củng có h 8 năm nay có thấy và biết nổi hạch là gì đâu chưa từng bị nổi hạch lần nào cả . nếu như chỉ cần dựa vào những cái đó để biết trong cơ thể có h hay ko thì những trung tâm xét nghiệm ế hết
    hix pạn bị H òy àk. lúk đầu bị có triệu chứng rì k? trong 3 tháng nay mình đã có 1 lần sốt cao, thường xuyên nổi hạch,đôi khi bị dị ứng nữa

triệu chứng đầu tiên mà anh thấy là suy hô hấp và phải nằn viện hết mấy tháng trời và củng lúc đó mới biết mình có h , còn những triệu chứng như em nói có thể người bình thường củng mắc phải chứ bộ , sau này thì anh chỉ thình thoảng hay bị tiêu chảy và sốt thì nhiều .

Page 1 of 2 12 LastLast