Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 31

Thread: Làm sao quên?

Làm sao quên?

Làm sao tôi có thể quên cái ngày đen tối ấy. Cho đến bây giờ đó là ngày buồn nhất trong cuộc đời tôi. Trước đây tôi không hề biết khóc, không biết buồn là gì. Cho đến một ngày - ngày cha tôi vĩnh viễn rời khỏi thế gian để trở về cát bụi. Tôi không tin đó là sự thật nhưng sự thật thì không thể nào thay đổi được. Tôi đã tìm mọi cách để vượt qua nỗi buồn nhưng hoàn toàn bất lực. Tôi đã trở thành người thất bại, thất bại bởi chính mình. Từ khi cha mất, hình như tôi đã trở thành con người khác, chỉ cái tên của tôi là sót lại, cũng may còn một thứ để tôi nhận ra tôi là tôi. Tôi phải làm gì đây. Nếu có một nơi nào đó không có ai, bạn hãy chỉ dùm tôi, tôi sẽ đến đó - mình tôi - tôi sẽ hét thật to, khóc thật nhiều, khóc cho đến chết vì tôi hoàn toàn bế tắc. Chưa bao giờ tôi thấy mình bất lực và bế tắc như vậy. Và cũng chưa bao giờ tôi nghĩ mình lại rơi vào hoàn cảnh tồi tệ như vầy. Tôi phải làm sao đây?

trong cuộc sống ai cũng sẽ có lúc phải buồn và khóc vì 1 chuyện gì đó ko ai mà có cuộc sống tốt đẹp hoàn toàn như mình muốn được , nhưng khi gặp phải hoàn cảnh đó mình cố gắng vượt qua được nó thì mình sẽ càng ngày càng cứng rắng và mạnh mẽ hơn còn nếu cứ buông xuôi theo cuộc sống thì kết quả còn tồi tệ hơn , trong xã hội bây giờ còn rất là nhiều người có cuộc sống rất đáng thương và mình củng ko biết dùng từ nào để diển tả được cuộc sống của họ khi mình nhình vào họ thì mình sẽ thấy những chuyện của mình ko đáng là gì cả và sẽ làm cho mình có lòng tin cố gắng vượt qua những chuyện của mình .

Cảm ơn người vô hình đã cho tôi lời khuyên. Chúc bạn luôn gặp những điều tốt đẹp trong cuộc sống.

Quote Originally Posted by nguoithichhoacucdai View Post
    Làm sao tôi có thể quên cái ngày đen tối ấy. Cho đến bây giờ đó là ngày buồn nhất trong cuộc đời tôi. Trước đây tôi không hề biết khóc, không biết buồn là gì. Cho đến một ngày - ngày cha tôi vĩnh viễn rời khỏi thế gian để trở về cát bụi. Tôi không tin đó là sự thật nhưng sự thật thì không thể nào thay đổi được. Tôi đã tìm mọi cách để vượt qua nỗi buồn nhưng hoàn toàn bất lực. Tôi đã trở thành người thất bại, thất bại bởi chính mình. Từ khi cha mất, hình như tôi đã trở thành con người khác, chỉ cái tên của tôi là sót lại, cũng may còn một thứ để tôi nhận ra tôi là tôi. Tôi phải làm gì đây. Nếu có một nơi nào đó không có ai, bạn hãy chỉ dùm tôi, tôi sẽ đến đó - mình tôi - tôi sẽ hét thật to, khóc thật nhiều, khóc cho đến chết vì tôi hoàn toàn bế tắc. Chưa bao giờ tôi thấy mình bất lực và bế tắc như vậy. Và cũng chưa bao giờ tôi nghĩ mình lại rơi vào hoàn cảnh tồi tệ như vầy. Tôi phải làm sao đây?
    muốn khóc thì cứ khóc chứ sao, việc gì mà phải chạy đến một nơi không có ai mới khóc chứ? là con trai hay là con gái đều có một trái tim, một tình người, lẽ nào ta lại sợ những phút tâm hồn trở nên yếu mềm? người ra đi thì cũng đã ra đi rồi, nói khó nghe một chút, dù mình có buồn đến mấy thì người đã ra đi không thể quay trở lại từ cõi vĩnh hằng, liệu cha bạn có vui khi thấy bạn thế này không? bất lực ư? có sao đâu, con người chứ có phải là thánh nhân đâu mà có thể toàn quyền toàn năng quyết định mọi việc? miễn làm hết sức mình có thể để khỏi xấu hổ với bản thân mình là được mà. Bạn hãy cố gắng lên nhé

A, doc trang nay thi toi moi hieu duoc 1 phan cau chuyen cua ban.

Ban dang suy sup tinh than. Ban dau kho, lan co don, lan chan nan, Hay nghi den viec tam goi that sach se, lau chui tong ve sinh nha cua cua minh that sach , 1 it mui thom ma ban thich, nghe 1 ban nhac de tim lai cam giac binh tinh, nhac dien thoai goi cho 1 nguoi quen. Neu thuc dung nhung buoc tren ban se co 30% bot cang thang do. Va bong nhien ban se thay loe len 1 muc dich can phai lam gi cho hom nay, tuong lai...
    Thu xem sao.
    Have a nice day

Cam on ban quametmoi. Minh da tim nhieu cach nhung nhung noi buon cu deo mam minh mai. Minh se thuc hien nhu loi ban chi.

Quote Originally Posted by nguoithichhoacucdai View Post
    cảm ơn bạn thuytinh.
    nghe.... vẫn có vẻ rất buồn phải không? thú thật, tuần vừa rồi có một ngày mình rất buồn, buồn đến muốn chết, và cũng định chết, nhưng rồi nghĩ lại biết đâu chết rồi lại hối hận thì sao? mình đã hứa làm vợ người ta, mình chưa kịp làm cơ mà, suy sụp tinh thần và cả thể lực đến vào bệnh viện nằm hơn 1 ngày truyền nước.... cuối cùng vẫn phải sống, mà đã quyết định sống rồi thì phải sống cho vui vẻ. Cuộc đời này bạn chỉ được sống có 1 lần thôi, bạn đừng bỏ lỡ nhé.

... Sinh lão bệnh tử mà, ai cũng phải trải qua thôi, đừng buồn nữa, hãy kiên cường lên (^_^)
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Cam on DTT. Tuy minh van biet sinh, lao, benh, tu la quy luat nhung ...

Page 1 of 4 123 ... LastLast