Results 1 to 3 of 3

Thread: chào các anh chị trong diễn đàn em có điều này mún hỏi???

giadinh_daukho
    Guest

chào các anh chị trong diễn đàn em có điều này mún hỏi???

em là thành viên vừa mới gia nhập ở diễn đàn này ... có điều này em muốn hỏi ... em có một người anh trai anh được tái hòa nhập cộng đồng (do sử dụng heroin) về nhà được khoàng 2 năm thì do tác động của bạn bè và ko có công ăn việc làm lêu lỏng nên lại vướn vào một chất kích thích mới đó là hàng đá (ice) sau khi gia đình hợp tác với khu vực đã bắt anh và làm hết hồ sơ đưa lên cấp trên ...được gia đình bảo lãnh giáo dục tại nhà ... nhưng theo ãnh nói hồ sơ đưa lên chờ có quyết định sẽ bị bắt đi cai lần nữa ... hiện giờ em muốn hỏi anh chị mình trường hợp này như vậy có bị bắt đi ko ? nếu có thì đi bao lâu ? nếu mà mình đi theo tình nguyện thì sao ?

Quote Originally Posted by giadinh_daukho View Post
    em là thành viên vừa mới gia nhập ở diễn đàn này ... có điều này em muốn hỏi ... em có một người anh trai anh được tái hòa nhập cộng đồng (do sử dụng heroin) về nhà được khoàng 2 năm thì do tác động của bạn bè và ko có công ăn việc làm lêu lỏng nên lại vướn vào một chất kích thích mới đó là hàng đá (ice) sau khi gia đình hợp tác với khu vực đã bắt anh và làm hết hồ sơ đưa lên cấp trên ...được gia đình bảo lãnh giáo dục tại nhà ... nhưng theo ãnh nói hồ sơ đưa lên chờ có quyết định sẽ bị bắt đi cai lần nữa ... hiện giờ em muốn hỏi anh chị mình trường hợp này như vậy có bị bắt đi ko ? nếu có thì đi bao lâu ? nếu mà mình đi theo tình nguyện thì sao ?
    Chào bạn , trước tiên cho tớ hỏi hàng đá ice là hàng gì thế bạn ? cũng là một dạng của heroin à ?
    Đúng là hồ sơ đưa lên chờ quyết định vẫn có thể bị bắt đi cai theo diện cưỡng bức bạn ạ . Và thời gian bị bắt đi cai là 2 năm, không phải đi học nghề 2 năm nữa . Nếu nhà bạn không muốn cho anh ý đi 2 năm thì cho anh ý trốn về quê đi , khi nào có quyết định thì về nhà . Còn nếu đi cai tự nguyện là 6 tháng đến 1 năm bạn ạ . Chúc gia đình bạn có lựa chọn sáng suốt .

Post Cố gắng đừng để đi cai tập trung dù là hình thức nào

Chắc ảnh sợ đi cai lắm đó, vậy gia đình tranh thủ tâm lý đó để cảm hóa ảnh, còn hơn để cho xã hội người ta nhốt giam, rồi anh em trại giam đánh đập, sát phạt lẫn nhau, lây bệnh ...Lúc ở nhà có một bạn nghiện, sau cai về lại có thêm hàng trăm bạn nghiện khác nữa đó (?!). Thuyết phục không được thì nhốt giam anh ta tại nhà còn hơn, trừ phi ảnh không hợp tác.

Ngay cả khi ảnh hợp tác, mong muốn làm lại, thì ảnh vẫn cần sự ngăn chặn giúp đỡ của gia đình, nhất là khi cơn thèm đói ma túy làm ảnh không tự chủ được!

Theo bạn thì ảnh có thực sự muốn bỏ ma túy không, xem chừng còn ham chơi thì khó, còn nếu ảnh thành tâm phục thiện thì nhất định có nhiều giải pháp giúp được ảnh đấy bạn ạ.

Bạn có thể A lô cho mình để được tư vấn chi tiết bạn nhé 0916 316 028

Chúc bạn may mắn!
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.