Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: cô đơn

cô đơn

Có khi nào bạn cảm thấy lạc lõng ngay giữa đám đông, cô đơn chính giữa những người thân và bạn bè của mình? Tất cả các mối quan hệ có mang lại sự đồng cảm và chia sẻ đích thực hay ko? Thực sự mệt mỏi, muốn buông xuôi tất cả.

Tại sao đôi khi, cảm thấy mình ko thể chia sẻ với bất kỳ ai. Muốn đi đâu với ai đó cho khuây khoả, mở danh bạ điện thoại, dò 1 lượt số, ko tìm ra được 1 người nào để có thể đi cùng. Hơn 100 số điện thoại, ít cũng phải có hơn 70 người bạn mà khi cần lại ko có ai để chia sẻ, thế là sao nhỉ? Đó là sự cô đơn ngay giữa bạn bè mình.Mình nghĩ là như vậy.

Giờ cảm thấy tất cả mọi thứ cứ hời hợt thoáng qua. Muốn tĩnh tâm 1 chút, bình tâm suy ngẫm 1 chút nhưng hình như mình cũng bị những việc ko đâu cuốn đi. Thành ra với bạn bè, mình cũng dần trở thành 1 người hời hợt và vô tâm. Với gia đình, mình cũng thành 1 người khách trọ. Mệt mỏi. Có thể mình sẽ tạm gác lại tất cả mọi thứ, cần 1 không gian và 1 thời gian yên tĩnh để mình cân bằng lại chính mình. Tự nhủ ko biết bao nhiêu lần là cần phải sống có ích hơn trc hết với gia đình , với bạn bè nhưng mình cứ để bản thân mình bị cuốn đi bởi công việc và công việc. Cuối cùng thì công việc vẫn vậy, có khi còn chuốc thêm bực bội vào thân và quan hệ với mọi người thì ko được cải thiện.

Giờ mình thèm những giây phút được đi lượn lờ cùng con bạn đi mua sắm, đi xem phim và cafe buôn chuyện.Chuyện công viêc rồi gia đình cứ cuốn lấy nhau , cảm giác mệt mỏi ,mệt mỏi và mệt mỏi .Con bạn thân thì giờ cũng bận yêu đương , cố kiếm được tấm chồng cho thỏa ước mong của cha mẹ ... Hic, mỗi đứa 1 việc bận rộn khác nhau và cuối cùng thì ko đứa nào gặp đc đứa nào cả.

Có lẽ mình đang mắc phải chứng bệnh của giới trẻ bây giờ. Cô đơn và luôn ko tìm thấy phương hướng, mục tiêu, tức là ko xác định được mục tiêu của cuộc sống. Mọi thứ đều trở nên trống rỗng 1 cách đáng sợ. Căn bệnh của thời đại mới, người ta sống nhiều trong cuộc sống ảo hơn là cuộc sống thật, người ta nói chuyện và giao tiếp với nhau qua email và chat nhiều hơn là gặp mặt trực tiếp. Và có lẽ trong cái cuộc sống đó, mọi người dễ bộc lộ con người thực của mình hơn, nói chuyện với nhau cũng dễ hơn và hình như họ cảm thông và chia sẻ với nhau cũng dễ dàng hơn là khi đối mặt trực tiếp. Ôi! cô đơn ....

trong cuộc sống đâu có ai mà luôn được vui vẻ và yên bình phải có lúc vui lúc buồn , lúc đắng lúc cay và những điều đó giúp cho cuộc sống chúng ta bới thấy nhàm chán hơn và khi chúng ta đối mặc với những cái đó và suy nghĩ rồi tìm ra lối thoát sẽ giúp chúng ta càng lớn hơn và càng cứng rắng hơn , có nhiều người khi buồn họ tìm tới rượu , bia , ma túy .v.v... nhưng đó có thật là cách giải quyết vấn đề hay ko hay chỉ là chữa cháy tạm thời , vì vậy khi chúng ta làm gì hay quyết định 1 vấn đề nào đó cần phải suy nghĩ và cân nhắc để tránh những kết quả ko tốt sau này . Mình củng từng là 1 người rất cô đơn và có thể nói là tuyệt vọng sống mà ko biết ngày mai sống mà ko biết sống để làm gì nhưng sau khi quen biết được mọi người trên diển đàn mình thấy cuộc sống còn nhiều ý nghĩ , mình quen được rất nhiều người trên diển đàn nhất là cô em gái Trang rất dễ thương và rất tốt với anh trai và Maili cô bé rất hồn nhiên vô tư , và Đăng và Minh và Cường nữa mọi người điều quan tâm giúp đỡ lẩn nhau như 1 gia đình và mình củng mong có thể được quen nhiều người trên diển đàn và có thể gặp mặt và trò truyện chia sẽ với nhau như 1 gia đình , chia sẽ những chuyện buồn vui hằng ngày với nhau .

Ai mà chẳng trải qua cảm giác cô đơn và sợ hãi cái cảm giác ấy. Nhưng biết sao giờ, cuộc đời mà. Maili chỉ thấy khi cô đơn thì hãy luôn tự nói với bản thân mình rằng:"Tôi ko cô đơn, tôi có bạn bè, tôi có gia đình, có rất nhiều người quan tâm tôi, chỉ là họ, vì một lí do nào đó, nên quên mất tôi trong chốc lát. Nếu tôi mà thật sự biến mất, họ sẽ lo lắng mà đi tìm tôi ngay"
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Cô đơn chưa hẳn là không có tình yêu , thiếu sự quan tâm bạn à ......... chẳng hiểu nổi bản thân nữa ....

DTT ở nhà một mình suốt cả ngày nên chắc chai mặt rồi, chả còn nhớ cô đơn là gì cả, theo kinh nghiệm thì một người thầy từng nói là muốn cái gì thì viết vào giấy rồi dán lên trên trần nhà chỗ mình ngủ, sáng dậy mở mắt là thấy được mục tiêu; còn khi mà cô đơn (có thể gọi là vậy) thì DTT sẽ đi bộ trong công viên, chắc chắn sẽ có người đi chung, có thể là không quen nhưng ít ra cũng cảm giác mình là một trong số họ, còn trường hợp xì-trét luôn thì DTT sẽ mua đồ ăn, nhất là Poca tự dưng hết à , hôm qua mới trúng thêm hai gói nữa, nhất định sẽ ... ăn tiếp
    Dụng ý bất dụng lực :cool: - Tương liên bất đoạn - Thượng hạ tương tùy :rolleyes:

hihi vậy mà xưa nay DTT chưa bao giờ mời Maili ăn Poca nha, bạn bè thế đó
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Quote Originally Posted by Maili View Post
    hihi vậy mà xưa nay DTT chưa bao giờ mời Maili ăn Poca nha, bạn bè thế đó
    Ac, DTT ăn khi bị ở một mình thôi nên có mời ai được đâu, vậy chừng nữa mời Maili đi ăn thì Maili có đồng ý đi không ?
    Dụng ý bất dụng lực :cool: - Tương liên bất đoạn - Thượng hạ tương tùy :rolleyes:

Có chứ, bạn bè sát bên lớp nhau mà có bao giờ mời nhau đi uống ly nước đâu, khi nào vào học Maili mời DTT đi uống trà trân châu hén

người ta vẫn nói vui rằng cô đơn giống như một cơn cảm cúm , mà bất cứ ai nào cũng có thế mắc phải , đã yêu đang yêu và sẽ yêu, già trẻ trai gái ai cũng có thế mắc cúm , cũng như vướng vào tâm trạng cô đơn . Hic vậy vừa cô đơn vừa mắc cúm thì sẽ thế nào nhỉ hic hic .... hătttttt....xì ....... nan ý thế này thì thầy lang có mà pó chân ......... hătttttttt....... xì ...

Gửi cậu bạn, lâu rồi không thấy cậu qua thăm.

Ta đơn độc giữa dòng đời muôn ngả
    Gánh ân tình quẩy nặng trĩu hai vai
    Vết thương kia còn nhói suốt đêm dài
    Nợ nhân thế, ta đày thân trả góp
    Ta lê bước giữ nhân tình ngoi ngóp
    Tự vấy bùn để hội cuộc đua chen
    Rượu nồng kia ta uống đã say mèm
    Thiên hạ tỉnh, hỏi ai người tri kỉ?
    Ta cất bước đường dài không ngơi nghỉ
    Chắp vá ân tình, nhặt nhãnh niềm tin
    Khơi âm thanh giữa quạnh quẽ im lìm
    Vắt nhựa sống trong cằn khô sỏi đá
    Như đông đến ngàn thu buồn trút lá
    Trơ trụi thân gầy, xơ xác gió sương
    Giấu trong mình dòng nhựa của yêu đương
    Chờ xuân đến, bung nhành non lộc biếc.........
    khi tình yêu lên tiếng lý trí phải lặng câm.

Page 1 of 2 12 LastLast