Results 1 to 2 of 2

Thread: "Tư duy tích cực"_thay đổi đời tôi

"Tư duy tích cực"_thay đổi đời tôi

Học đi mọi người, hay lắm, miễn phí nữa
    Chào các Anh, Chị

Khóa "Tư duy tích cực" mới sẽ được tổ chức vào 4 buổi tối thứ hai ngày 24 tháng 11, ngày 1, 8 và 15 tháng 12, từ 18h30 đến 20h mỗi tối tại 649/36/34 Điện Biên Phủ, Phường 25, Quận Bình Thạnh (F9A Cư Xá Tân Cảng)

Để tham dự, xin vui lòng gọi điện đến Trung Tâm số 38991627 buổi sáng từ 8h30 đến 11h30, buổi chiều từ 16h30 đến 18h để đăng ký

Xin cám ơn

Việc ta nghĩ gì về bản thân và cách ta sử dụng tâm trí của mình ra sao đều tác động ngay tức thì lên mối quan hệ của chúng ta với chính mình và với những người xung quanh.
    Lòng tin cậy, tình yêu thương, sự tôn trọng, biết lắng nghe, thấu hiểu và giao tiếp rõ ràng, thông suốt là những điều không thể thiếu khi xây dựng bất kỳ mối quan hệ tốt đẹp nào.
    Vậy thì ta có phải là người bạn và người đồng hành tốt của chính mình không?

Suy nghĩ là hạt giống.
    Những ý nghĩ chất chứa yêu thương và hạnh phúc luôn sản sinh ra những "hoa trái" tốt lành;
    còn khi suy nghĩ mang đầy nỗi thù hận và phiền muộn, chỉ có những "bụi gai" châm chích gây đau đớn hay những cây cỏ dại độc mọc lên.
    Theo đó, mỗi chúng ta đều có thể làm chủ cuộc đời mình bằng cách sinh ra những "quả" lành mạnh, hấp dẫn và "ngon bổ", hoàn toàn mang đến cho ta niềm hạnh phúc và lòng mãn nguyện.

Thân mời các bạn tham dự khóa học:

Tư duy tích cực

Khóa học này sẽ gợi mở cho bạn hiểu biết rõ hơn về bản chất của suy nghĩ.
    Bạn sẽ tiếp cận với phương pháp sống tích cực và mang tính xây dựng hơn trong cuộc sống gia đình,
    trong công việc và trong các mối quan hệ.

— Thứ 2, ngày 24 tháng 11 năm 2008 –

Vào lúc: 18:30 – 20:00

(Khi đến học, các bạn vui lòng tự chuẩn bị giấy và viết cho mình)

--
    Innerspace - HCM
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Hic hic, xin đính chính là học phí đóng góp tự nguyện
    Chào các Anh, Chị

Khóa học " Vườn hoa tích cực " dành cho trẻ em từ 9 đến 14 tuổi sẽ được tổ chức vào chủ nhật ngày 16 tháng 11 năm 2008, từ 9h đến 10h30

Khóa học trên được tổ chức tại địa điểm của Trung Tâm 649/36/34 Điện Biên Phủ , Phường 25 Quận Binh Thạnh ( F9A Cư Xá Tân Cảng)

Để tham dự xin vui lòng gọi điện đến Trung Tâm số 38991627, buổi sáng từ 8h30 đến 11h30, buổi chiều từ 16h30 đến 18h để đăng ký.

Ngoài ra, Anh, Chị có thể mua đĩa VCD " Kỹ năng làm cha, mẹ" và " Làm bạn với con" hiện đang có bán tại Trung Tâm với giá 20.000đ/đĩa

Trân trọng

Thiên nhiên tự thân nó đã chứa đựng mình nhiều "đức hạnh và phẩm chất tốt đẹp", bởi lẽ còn gì có thể đẹp đẽ hơn, an lành hơn thiên nhiên đây? Hãy nghĩ về ý nghĩa và đức hạnh ẩn chứa của từng loại hoa mà em thích, chẳng hạn như:

Hoa hồng thể hiện lòng yêu thương bản thân và yêu thương mọi người

Hoa hướng dương tượng trưng cho vầng mặt trời sáng ngời, mạnh mẽ, sáng suốt,
    thông thái… thích quá nhỉ!

Đóa sen "gần bùn mà chẳng hôi tanh mùi bùn", thật thanh cao, vươn lên khỏi ao tù vẩn đục… hay và lạ ghê ha!

Rồi còn nhiều, nhiều loại hoa lắm, em thích loại hoa nào?

Hãy mỉm cười với hoa đi rồi tự tay ta sẽ ươm hạt nè. Cẩn thận trồng nó vào chậu đất. Ta yêu thích nên ta chăm sóc hoa bằng tình yêu thương. Rồi hoa nhoẻn miệng cười lại với ta. Ôi, thích thật!

Nào chúng ta cùng chuẩn bị nhé!

Hôm nay, em tập làm:

Vườn hoa tích cực |||

Lớp học về Giá trị tích cực dành cho các em từ 9 đến 14 tuổi

Chủ nhật, ngày 16 tháng 11 năm 2008

Vào lúc 9:00 – 10:30

Địa điểm học:

Trung tâm Giáo dục các Giá trị Sống

649/36/34 Điện Biên Phủ, P. 25, Q. Bình Thạnh, TP. HCM (F9A Cư xá Tân Cảng)

Điện thoại: 08 3 899 1627

Anh chị vui lòng đưa các bé đến trước 15 phút và gửi xe bên ngoài Trung tâm

Khi đến học, hãy tự chuẩn bị giấy và viết cho các em

Trong lúc các em học, Trung tâm sẽ mời các anh chị phụ huynh xem đĩa chương trình Quà tặng Cuộc sống

Học phí: Đóng góp tự nguyện

--
    Innerspace - HCM
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn