Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 29

Thread: thế nào là sự xuất tinh sớm !

Access_banned
    Guest
    Khi nào thì bị coi là xuất tinh sớm? Bệnh có dễ chữa không? Stress có làm cho nam giới trở nên bất lực không?".

Trả lời:

Có thể coi là xuất tinh sớm khi cả hai đều cho là sớm, nghĩa là chưa đủ liều lượng, chưa chín và như ta thường nói "chưa đến chợ đã hết tiền". Nhiều trường hợp mới chỉ giao hợp được vài giây đã xuất tinh, gây thất vọng cho cả hai. Một số khác chỉ phàn nàn rằng không làm chủ được sự xuất tinh. Không nên hốt hoảng về hiện tượng "tuột xích" này ở một vài lần giao hợp đầu tiên.

Không làm chủ được sự xuất tinh là một "trục trặc" thường gặp ở nam giới, cứ 3 người thì có một người bị. Có nhiều cách để vượt qua khó khăn này như: dùng thuốc, áp dụng liệu pháp tình dục và luyện tập.

Stress (trạng thái tâm lý căng thẳng, lo lắng) rất dễ gây ra những trục trặc cho nam giới, thậm chí là nguyên nhân chủ yếu. Stress làm cho nam giới thất bại trong chuyện tình dục và thất bại là nguyên nhân gây ra stress. Ngày nay, 90% những rối nhiễu về cương cứng có thể điều trị được bằng phương pháp y học hoặc tâm lý. Thường thường, khi đã có thể cương cứng được trong vài lần liên tiếp thì nam giới sẽ tự tin hơn rất nhiều, lấy lại được phong độ của mình và vì thế giảm bớt stress.

BS Đào Xuân Dũng

five's Avatar

Những khi tinh xuất đi quá sớm điều chủ yếu do hệ thần kinh cua nam giới kô thể tự kiểm soát được mình về bộ phận mềm ấy...nhưng chủ yếu nằm ở diện những người ...mới vài lần đầu
    Cũng có những lúc nam giới kô thể kiểm soát được vào vào những lúc dương vật cương cưng quá độ và hay có suy nghĩ đồi trụy... ,người ta coi đó là những lúc ham muốn của nam giới bắt đầu mà kô thể kiểm soát được mình muốn ránh được những tình trạng như vậy thì kô phải khó, có rất nhiều cách khác nhau hay đến bác sĩ nhưng đó chỉ là một phần mà chủ yếu phụ thuộc vào chính bản thân của mổi người :đó là bạn phải biết làm sao cho cơ thể bạn dồi dào sức khoẻ mới là chính ,còn những lần đến bác sĩ tâm lý của bạn thì chắc sẽ kô đươc gì và các bác sĩ cũng sẽ hướng dẫn bạn làm những kỷ thuật thể dục đẻ ránh những tình trạng như vậy. Các bạn có nghe câu này chưa nhĩ TỪ BỎ THỂ THAO ĐAM MÊ TÌNH DỤC hay ĐAM MÊ THỂ THAO TỪ BỎ TÌNH DỌC. " lấy từ hiểu biết của minh và tui cũng đã từng đến bác sĩ tâm lý về chuyện này đấy"
    hoquyphung84@yahoo.com
    Ta đây tên là Five, nên bà con hay gọi chú Five... chú Five... Xin mới đến với quầy xem bói của chú Five... để được nghe qua vài câu phán xét về tính cách qua Tên của bạn nhằm lấy hên đầu năm mới... Xin mời!

Khi mà căng thẳng thì sao? khó xuất tinh a?

Originally posted by quanghuy09@Mar 29 2003, 03:31 PM
    Khi mà căng thẳng thì sao? khó xuất tinh a?
    đúng rồi.. strees là nguyên nhân gây nên những khó khăn trong sinh hoạt TD.. không chỉ ở nam giới mà với nữ giới cũng vậy... strees làm họ trở nên lãnh cảm trong vấn đề gối chăn
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Óai óai &#33; Mấy cái này em em chịu &#33; Em còn bé lắm mấy anh chị ới ơi ời &#33; Mấy cái dzụ mét lốp này em hống có biết. Hix&#33; Móa ơi &#33; Sợ quá &#33;Mai mốt hỏng dám dzô đây đâu &#33; Mét cỡ chít đi mất &#33;
    Nếu thật sự cho là một niềm hạnh phúc thì cuộc sống của tôi là những chuỗi ngày sống trong hạnh phúc. Này bạn ơi, khi bạn bị thương một vết thương thật nhỏ trên bàn tay thì bạn nghĩ rằng nỗi đau của mình là ghê gớm lắm. Bạn cần một sự quan tâm, một lời hỏi han an ũi. Nhưng có bao giờ bạn chợt nhìn thế giới xung quanh chưa ? Nhũng bà mẹ có con là nạn nhân của đại dịch ma túy, HIV/AIDS, Những người đang muốn tìm lại mình vươn lên, thì thử hỏi nỗi đau của bạn so với nỗi đau của họ thì nỗi đau nào mới thật sự đáng quan tâm hơn. Hãy cho, hãy cho tất cả những gì mình có rồi sẽ có một ngày nào đó hoa sẽ nở trên tay, bạn cảm nhận được niềm hạnh phúc giống như niềm hạnh phúc của tôi ngày hôm nay. "Nào bây giờ hãy cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn. Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể"

hehe có phải không đó BT.. có mới nói àh nghen&#33; Đừng có hù trong đây hông có con nít đâu nha anh chai&#33;
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều

Stress sẽ dẫn đến sự xuâts tinh chậm hay có thể không xảy ra, ngay trong lần QHTD đầu tiên, những sự việc này có khả năng xảy ra nhiều hơn.
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

trùi ui sao NTT cũng xúât hiện trong đây vậy? Mà nhóc có bít thịt hay kô mà nói vậy?
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

Originally posted by catbuitinhdoi@Apr 9 2003, 05:37 PM
    trùi ui sao NTT cũng xúât hiện trong đây vậy? Mà nhóc có bít thịt hay kô mà nói vậy?
    <span style='color:blue'>Chòai... diễn đàn thì NTT được phép đi khắp cả mà.. đâu có chỗ nào để bảng là "cấm nhocthuytien vào đây" đâu nè CBTĐ à..
    Còn chuyện NTT có biết hay không àh.. hehe.. chỉ cần qua cách nói chuyện, là mình có thể biết được người ta biết hay không? Và biết được nhiều hay ít mà.
    HIc.. seo mè chuyên bét nạt NTT không vậy hả CBTĐ.. đừng có ác quá nha&#33; Cứ canh NTT mà bắt bẻ hòai àh&#33;

NTT nè &#33; trui ơi em là con gái sao lại vô đây vậy? làm quanghuy09 tưởng là con gái không được vào nên mới post bài mắc cở chết được.

Page 1 of 3 123 LastLast