Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: Yêu người nhiễm bệnh HIV có sao ?

Access_banned
    Guest
    Yêu một người nhiễm HIV có an toàn không?

"Cháu mới quen một người rất dễ thương. Anh ấy nói với cháu ở lần gặp thứ hai rằng anh bị nhiễm HIV. Phản ứng đầu tiên của cháu là bỏ chạy và không tiếp tục quan hệ nữa. Cháu rất thích được ở gần anh ấy và muốn có anh trong cuộc đời mình. Nhưng cháu rất lo sợ...

...Chúng cháu chưa có quan hệ gần gũi nên cháu không sợ bị nhiễm HIV. Liệu quan hệ với một người nhiễm HIV có an toàn không?".

Trả lời:

Cháu đã đặt cho bác một câu hỏi quá khó. Bác không bao giờ thích khuyên những người yêu mến nhau chia tay. Bản năng tự nhiên của bác là đưa mọi người lại gần nhau. Nhưng với cháu thì khác, đang có những nguy cơ đe doạ đến tính mạng cháu. Vì vậy, bác không thể khuyên cháu tiếp tục mối quan hệ này.

Nếu bạn trai của cháu bị bệnh nặng, ví dụ như bị liệt, bác sẽ nói với cháu rằng cuộc sống với anh ấy sẽ rất khó khăn, nhưng nếu các cháu thực sự yêu nhau, mọi việc sẽ ổn. Và nếu không thành, các cháu có thể chia tay nhau mà không hề hấn gì. Nhưng với hoàn cảnh hiện nay, cháu có thể bị nhiễm HIV và đó là điều mà cháu không có cách gì rũ bỏ được.

Khi thuốc tránh thai ra đời, nhiều người hỏi ý kiến bác có nên dùng không. Vì 1 trên 100.000 phụ nữ có nguy cơ bị ngộ độc thuốc, bác đã không khuyên họ dùng. Nguy cơ rất nhỏ, nhưng điều gì sẽ xảy ra nếu người bị nạn lại chính là con gái bác? Bác phải nói chính điều này với cháu. Đúng là cháu có thể làm giảm nguy cơ lây bệnh nhưng cháu không thể làm chúng mất hoàn toàn. Và nếu cháu là con gái bác, chắc chắn bác sẽ khuyên cháu từ bỏ mối quan hệ này.

theo các nhà tâm lí

five's Avatar

Tất cả chúng ta cũng đã biết,trong tinh yêu cho dù hoàn cảnh nào chúng ta cũng phải tìm cách để đến với nhau ,nhưng trong trường hợp trên thì còn phải tùy thuộc vào bản thân của người kô bị bệnh ,nhưng đừng sợ gì cả nếu mình biết những cách chăm sóc người bệnh,như các bạn cũng biết các con đừơng lây nhiễm của căn bệnh này rồi thế thì vì sao yêu một người như vậy lại không an toàn .Bạn biết kô bạn là một nguồn sống vô hạn của một con người phải mang nặng về mặt tâm lý ,nên bạn phải gần gủi hơn với người như vậy,kô nên xa lánh hay phải hắt hủi anh ta trong hoàn cảnh như vậy.Như vậy mới gọi là tinh yêu và tình yêu thật sự giữa con người với con người
    hoquyphung84@yahoo.com
    Ta đây tên là Five, nên bà con hay gọi chú Five... chú Five... Xin mới đến với quầy xem bói của chú Five... để được nghe qua vài câu phán xét về tính cách qua Tên của bạn nhằm lấy hên đầu năm mới... Xin mời!

Unhappy

chẻng có seo đâu ,nếu như bạn đề phòng thì hổng có chuyện chi cả

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

Access_banned
    Guest
    đúng bạn nói rất đúng ! nhưng bạn hãy suy nghĩ thật kĩ vì nếu người yêu của bạn đang nghiện ....... ( ví dụ thui nhen , đừng có chửi tui xúi ẻo đó )

Vấn đề này cũng khó nói lém... <_<

Arrow

Vì đây là vấn đề khiến những nhiều người phải chết vì ngu mờ

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

cũng ko gì là hoàn toàn khó ....
    ... khi mà yêu nhau đâu phải là trao cho nhau tất cả mà ......cho nhau sự đồng cảm với người mình yêu ...cũng ko có gì phải lẫn tránh khi mà mình yêu người âý ....
    giữ quan hệ với người âý &#33; mình yêu tâm hồn người âý , yêu cái lãng mạn ..........chứ ko...........
    sao em nỡ làm cho trái tim anh tan nát ...em có thể đối xử với anh một cách tàn nhẫn vậy sao?em ơi tình anh đã trao cho em nay còn đâu.hãy cho anh một cơ hội ..........em nhé

Exclamation

ê STOP ngang đây thui , không được nói tiếp ,nói tiếp sẽ nói bậy nói bạ đó

sao lại nói bâỵ cho ý kiến lên đi chứ .....
    ai mà hiểu được nói bâỵ ở chổ nào hay bạn viết vâỵ để lâý số lượng đó
    xin lỗi nhé minh hay nói thẳng ........thì bạn hãy góp ý đi
    sao em nỡ làm cho trái tim anh tan nát ...em có thể đối xử với anh một cách tàn nhẫn vậy sao?em ơi tình anh đã trao cho em nay còn đâu.hãy cho anh một cơ hội ..........em nhé

Arrow

Bạn là người học sâu hiểu rộng tất nhiên biết nói tiếp sẽ nói những gì mà

Page 1 of 2 12 LastLast