Mình với người ấy chia tay hum 30 tết , vì mình có lỗi trước , đến mùng 4 tết mình mới gọi điện cho người ta và xin lỗi vì sai lầm của mình nhưng người ta không chấp nhận và nói đã thix ng` khác nhưng ng` ấy lại nói trong tiếng khóc . 3 tuần rồi người ấy bỏ mặc những việc làm , lời nói của mình , và bảo mình đừng nói chuyện với người ta nữa . Mình định từ bỏ nhưng một hôm cái người mới wen cô ấy chưa được 1 tháng , lớn hơn cô ấy 4 tuổi ( giàu hơn , xe máy DT đầy đủ , còn mình và cô ấy mới học 12 thoy nên xe đạp là chính ) đã gọi điện cho bạn mình và nói rằng giờ nó bận 1 tháng , kêu tôi muốn làm j` thì làm , nếu ng` ấy chịu way lại thì uk , còn không thì nó sẽ thu hồi lại ( nguyên văn đấy ) , tôi nói nó đùng xem ng` ta như hàng hóa thì nó bảo là chuyện đó chẳng có gì to lớn hết . Bi h` thật sự mình đang hoang mang lắm , mình đã gạt bỏ sĩ diện hảo để tìm mọi cách cho người ta way lại ( mình chưa nói chuyện đó cho ng` ta biết ) nhưng ng` ta thì cố tránh né mình nên mình nghĩ là mình không còn cơ hội nữa . Thật lòng mình thương ng` ta nhìu lắm nên mình sẽ không chịu nổi khi cái suy nghĩ cô ấy bị lợi dụng . Mình muốn nói cho các pạn hỉu là cô ấy rất hiền , mình nghĩ ng` ta thay đổi vì tiền bạc nhưng hôm kia khi nhìn thấy cô ấy khóc nức nở vì bị môt thằng mất dạy nào đó nói những câu tục tĩu thì mình thấy hối hận . Ng` ta chưa 1 lần bước chân vào wan cafe đấy các bạn ah` , mình là người đầu tiên của người ta . vì cô ấy quá ngây thơ nên nếu bị 1 thằng kinh nghiệm và có điều kiện như vậy thì cũng đúng thoy , bạn có nghĩ đến 1 ngày nào đó cô ấy biết bộ mặt thật của thằng kia rồi hối hận và sẽ way lại với mình ko ? vì hôm chia tay cố ấy còn nói rất yêu mình , mình tin câu nói ấy . Mình phải làm thế nào đây ???? Giúp mình với ... đang tuyệt vọng thật sự ( mình và người ta wen nhau dc 1 nam 5 thang òy , còn thằng kia moi 1 tháng thoy , mình phải giải wuyết sao đây , với người ta cũng như với thằng mất dạy kia