Results 1 to 3 of 3

Thread: cac ban oi lam sao co the xoa bo duoc cam giac ay

giupdo
    Guest

các bạn ơi ở chỗ mình có rất nhiều người nghiện hút .có cả những người đã chết và có cả những con người đang ngày đêm lao vào ma túy .mình ko biết phải làm gì cả .thậm chí có lần mình còn thấy họ chích ngay ở chỗ đông người mình sợ lắm .mọi người bảo mình phải tránh xa họ ra ko thì sẽ gặp nguy hiểm cho chính mình .mình ko hiểu heroin-aids ạ trong khi mọi người trong cộng đồng luôn bảo với chúng mình là phải giúp đỡ những người nghiện hút .những người biết lầm lỗi quay về với cuộc sống vậy mà sao họ những người lớn ấy lại bảo em phải tránh xa bọn họ ra .mình thấy như vâỵ có quá đối lập giữa 1 cái thì họ bảo bọn mình gíup đỡ còn 1 cái lại bảo mình phải tránh xa họ ra
    tại sao lại như vậy

Không sao cả bạn ah`.Mọi người chỉ muốn tốt cho bạn thui nên họ mới bảo bạn hãy tránh xa những người có hành vi nghiện hút mà bạn đang đối diện, nhưng bạn hãy tìm cách để giải quyết thì hay hơn là bnạ chạy trốn, bạn hiểu ý mình chứ hả, trong khu vực bạn đang ở chắc là cũng có những người bạn của bạn, hãy dùng tình bạn mà khuyên giải họ hãy từ bỏ thứ bột trắng ấy đi. Nếu như tình bạn của bạn không thể lôi kéo họ ra klhổ vũng buồn thì bạn cũng có thể giới thiệu người âý vào diễn đàn này, và chỉ cho họ tìm hiểu xem những thông tin về matúy ==>www.heroin-aids.com ==> xem web
    Hãy chỉ cho họ thấy tận mắt tác hại của nó thì mới mong họ dễ dàng từ bỏ nó được bạn ah`.
    Bạn muốn mình có thể thoát bỏ cảm giác âý thì bạn hãy hành động, phải đối diện, hay làm một việc gì đó .
    Hãy báo cho chính quyền địa phương để họ có cách giải quyết nhưng những hành động của bạn thì quan trọng nhất. Mong bạn sớm từ bỏ được những cảm giác ghê sợ đó.
    Hãy cẩn thận khi làm nha bạn.
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Originally posted by giupdo@Mar 19 2003, 12:40 PM
    .mọi người bảo mình phải tránh xa họ ra ko thì sẽ gặp nguy hiểm cho chính mình .mình ko hiểu heroin-aids ạ trong khi mọi người trong cộng đồng luôn bảo với chúng mình là phải giúp đỡ những người nghiện hút .những người biết lầm lỗi quay về với cuộc sống

tại sao lại như vậy
    đơn giản chỉ vì họ không muốn bạn bị "nó" lôi kéo như họ thôi ,và hơn nữa họ không muốn có ai qian tâm đến họ. Họ tự ti và mặc cảm - đó dường như đã là tâm lí chung của tất cả những ai bị "nó" dụ dỗ .
    Mình chỉ trả lời câu hỏi "Tại sao ... " của bạn thế thui ,còn làm gì thì thamtunet đã trả lời với bạn rùi đâý ! :lol:
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------