Page 1 of 6 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 54

Thread: 1 NGƯỜI TRONG CUỘC !!!

bihanh20
    Guest
    :huh: hello everybody!!!
    Mình tự hỏi Đà Lạt có phải là nơi tái hòa nhập cộng đồng tốt nhất ?Mình là 1 người nghiện đã cai không biết là bao nhiêu lần .mình quay trở lai TP HCM
    .Lần này củng không ngoại lệ ,mình đã nghiện lai chừng 6 tháng thì cảm thấy sa sút vô cùng . không như những lần trước lần này sức khoẽ cũa mình tuột dốc rất nhanh . Mình đã sút 9 kg chỉ trong vòng 2 tháng . Các ban có tin không?thật là kinh khũng . thế là mình nghĩ đã đến lúc cần phải tam biệt "cô ba" thêm 1 lần nũa mà mình luôn mơ ước lần này là lần cuối cùng.mất tất cã co' dúng không các bạn .Những người nghiện heroin như mình thì chác sẽ hiểu no' gây ra cho mình 1 chút đê mê trong vài tiếng nhưng nó dem lai cã 1 cuộc sống đen tối vào tương lai và cã cuộc sống hiện tai của chúng ta.
    Lần này mình sẽ cai và mình đã tự mua thuốc ở Nhị Trưng trên đường Hai Bà Trưng về nhà cai wa 1 lời giói thiệu cũa 1 người bạn.Mình cai đến giờ đã được 2tháng rồi .mình cũng đã được gia đình cho đi ra đường trở lại .Nhưng với 1 lòng tin thật mỏng manh .cũng không thể trách họ dược khi chúng ta suy nghĩ lại thời gian qua ta đã gây ra những nỗi đau nào cho gia đình chúng ta .gia đình cũa những đứa con nghiện ngập mà khi ra đường hay gap bạn bè những người cha người mẹ cũa chúng ta phải luôn cúi đầu.và họ fải rơi nước mắt khi có ai đó hõi thăm "thằng con trai út cũa anh chị bây giờ đang làm gì và hoc gì???"(mình là đúa nhỏ nhất ở nhà )
    Mình rất hối hận và mình cũng mừng là lần này mình thấy và hiểu rõ hơn về matúy và nỗi đau cũa gia đình mình wa trang website heroin-aids.com này.
    cũng không hẳn là vậy trước khi víit website này mình cũng đã hiểu phần nào nỗi đau cũa gia đình mình nhưng nhờ web site này mà mình đã thay đổi cách suy nghĩ rất nhiều .mình không bao giờ muốn tái nghiện thêm 1 lần nào nữa .
    Nhưng các bạn à ,co' đúng là chúng ta luôn có những suy nghĩ rất tốt khi chúng ta vừa cai xong vì bây giò mình đang sống thật vói chính bản chất con người cũa mình mà . nhưng thời gian sau liệu những suy nghĩ này có còn đọng lại 1 chút gì trong thâm tâm chúng ta không khi mà bản chất con người nghiện của chúng ta way lại tìm chúng ta . ý tôi muốn nói ở dây là khi ta tái nhập cộng dồng trở lại khi ta trở về nhà .nếu không có 1 bản lỉnh vững chắc thì ta sẽ dễ dàng tái nghiện. đau buồn nhĩ?
    mình đã có hai lần dứt bõ ma túy thật sự . mỗi lần hai năm nhưng bây giờ mình vẫn nghiện trở lai .đó là do nghị lực cũa mình chưa đủ để đối mặt với heroin.mình không thể sống trên đất Sai Gon được đến 1 năm từ khi mình thử chơi chất trắng đó.
    vấn đề ở chỗ là thời gian tách li với môi trường có matúy của mình chưa đủ lâu . mình nghĩ có rất nhiều bạn cũng như mình .lần đầu mình cai tại TP Qui Nhơn 2 năm .lần hai mình cai ở Singapore 2 năm .và lần này mình sẽ đi Đà lạt .có lẽ là 3 hoặc 4 năm .mình không biết Đà lat có thật sự là nơi tốt không . nhưng theo mình đó là nơi tốt nhất với khí hậu trong lành .và chúng ta có thể tìm 1 mái trường nào đó để học nghề cho tương lai tại Đà Lạt .
    đây là những suy nghĩ của riêng tôi ,người trong cuộc.nếu ai không dồng ý xin cứ phản đối.
    good luck to you all!!!

Access_banned
    Guest
    thưa bạn !
    tôi xem những dòng của bạn , tui cũng rất là cảm fục và rất cám ơn bạn vì đã tin tưởng chúng tôi , bạn cũng giống như mọi trường hợp , không có một trường hợp nào chúng tôi bỏ qua và không trả lời về vấn đề Heroin cả ! thưa bạn , chắc hẳn rằng bạn đang sống trong một gia đình có đầy đủ mọi fương tiện vật chất ( dẫn chứng là bạn đã từng đi cai ở Singapor 2 năm ! ) . Đó cũng là một yếu tố quan trọng để có thể dẫn dắt bạn thành công sau này đó ( nhưng nó cũng là một con dao 2 lưỡi , để đưa tới cho bạn sai lầm này lại đến sai lầm khác , về fần này tôi sẽ đề cập sau ) , nếu bạn chịu khó nghe theo lời khuyên này của tôi , thì chắc chắn rằng không tới 1 năm bạn sẽ quên hẳn với ma túy và tiếp tục sống với một cộng đồng đầy vui vẻ không lo âu ! thưa bạn , nếu cách thức của tôi , có những vấn đề làm bạn nhức nhói , bạn hãy cứ nói lên trong diễn đàn và sẽ có rất nhiều ngừơi và tôi sẽ giải thích giùm bạn . Điều quan trọng bây giờ là trường cai và về những vật chất để cai , nếu bạn là người đầy đủ không sợ thiếu thốn về vấn đề tiền bạc thì bạn hãy làm theo cách sau của tôi : Bạn hãy đi tới trung tâm cai nghiện Phú Văn , hay Bình triệu và cai với tư cách dịch vụ ! và đăng kí cai trong đó , cho dù hiện tại bạn đã cai matúy hay vài lần trước ! các bác sĩ sẽ chăm sóc bạn tận tụy , với những nghị lực quyết tâm của bạn fải đi kèm theo 2 hứa :
    1/ Sống vô tư , fồn hoa , chỉ trong 1 năm , không nghĩ bậy ba vẩn vơ , tụ tập , và tinh thần lúc nào cũng fải thỏai mái , biết kiềm chế lại mình , biết sống cho chính bản thân và gia đình cha mẹ của mình , và lúc nào bạn cũng fải tự hỏi tại sao mình fải cai ma túy vì mục đích gì ????
    2 / Cách ly hòan tòan với những đối tượng đã từng nghiện ma túy với bạn ( nói cách khác là nghĩ chơi với những người đã hút hoặc chích cùng với bạn và những người đã dụ dỗ hoặc tụ tập với bạn ở những nơi mà bạn hay lui đến &#33

Tui dám cam kết với bạn , nếu bạn làm được việc đó trong 1 năm , và chỉ một Năm duy nhất bạn se thành công , về chuyện sau khi cai nghiện thì tui sẽ nói tiếp đây :
    khi cai ra bạn nên tìm cho bạn một công việc làm ổn định và cố gắng để dành một số tiền nho nhỏ với một mục đích : '' xây dựng tương lai '' , không cần bạn fải xây dựng cho đất nước , mà bạn nên nghĩ xây dựng cho chính bản thân bạn và vợ chồng con cái sau này của bạn , và cũng cách ly với những đối tượng đã nghiện ma túy , nếu những đối tượng nào mà cứ cuống hút bạn vào lại những con đường nghiện ngập thì bạn cứ việc mà hứa dẫn anh ta vào với trang web của chúng tôi : www.heroin-aids.com , còn biện fáp cuối cùng là báo công an , không fải bạn hại anh ta đâu nhen , bạn đã giúp anh ta đó , để cho anh ta có thể về lại gia đình và tiếp tục cuộc sống sau khi cai ! còn những trường hợp khác hãy đợi chính bản giải quyết , với tinh thần thì lúc nào cũng đi đôi với sự quyết tân thì chắc chắn một ngày không xa bạn sẽ thực hiện được và lên KG trở lại , chuyện đó tuy hơi khó làm nhưng có người làm được vậy tại sao bạy không thể ????? bạn đã đến với nơi đây thì tui nghĩ quyết tâm của bạn cũng đã có trong lòng !

( chuyện con dao 2 lưỡi : bạn lúc nào bạn nghĩ bạn có tiền , bạn không biết số tiền đó làm việc gì và bạn tiếp tục tìm kiếm những thú vui khác ở Heroin hay lắc , về vũ trường disco thì tui hòan tòan không ngăn cắm việc đó , vì đó là quyền và sở thích của mọi người , nhưng bạn chơi thì đừng quên rằng : Quyết tâm của bạn đang còn đó ! )
    thành thật mong bạn thực hiện !

chơi gì cũng được nhưng wan trọng phải bít dừng đúng lúc đừng để rơi xuống vực thẳm
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

bihanh20
    Guest
    vay la you không đồng ý với chuyến đi Đà Lat này cũa mình rùi .hihihi! nhưng dù sao thì cũng thanks a lot vì sự quan tâm và lời khuyên của bạn nhé . mình không hình dung được trung tâm Phú Văn và TT Bình Triệu ntn.và nó thật sự là phương án tối ưu nhất của những người nghiện sao?Mình có lý do cũa riêng mình mà mình không thể tới các trung tâm cai nghiện được.Mỗi người mỗi cách phải không Adminquochuy?mình xin tiếp thu và nghe mọi lời khuyên cũa bạn nhưng mình sẽ không thể vào các trung tâm đó được.

take care !

bihanh20
    Guest
    nếu ai cũng biết dừng đúng lúc thì cuộc sống này sẽ tươi đẹp hơn bao nhiêu nhĩ phải kô catbuitinhdoi?
    mình fải học chiêu dừng đúng lúc này ở đâu đây?
    chắc sẽ khó khăn và gian lao lắm đây.

tui cũng như bạn thôi cũng từng nghiện và cũng từng làm khổ gia đình nhưng đôi khi ngồi nghĩ lại thấy việc mình làm đã wá sai trái nên đã tự chấm dứt wan hệ với cô ba.Tui tin bạn sẽ làm được

bihanh20
    Guest
    chắc chắn là vậy rùi đó catbui tinhdoi à.hy vọng bạn sẽ giữ mãi được quyết tâm này cũa bạn .

thank và mình hy vọng bạn cũng vậy

Chúng tôi luôn hy vọng vào sự chiến thắng "cô ba" của bạn !!!

TTN cũng chúc cô ba bạn thành công một cách tốt đẹp.
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Page 1 of 6 123 ... LastLast