Page 6 of 6 FirstFirst ... 456
Results 51 to 54 of 54

Thread: 1 NGƯỜI TRONG CUỘC !!!

ban oi minh cung nhu ban , hay tim cho minh mot dam me mot cai gi that la thich de minh vuot wa

Mình cũng ko biết nhà bạn đk ntn nhưng mình nói thật nếu ai khuyên bạn đi trường thì bạn đừng nên đi,tự cai ở nhà là tốt nhất.Mình cũng đã đi trường về nhưng rồi đâu cũng vẫn vào đấy và bây giờ mình cũng đang cai ở nhà như bạn.
    cũng đc hơn tháng rồi nhưng mình ko biết sau này mình bước chân ra xh mình có dữ đc ko.
    Mình cũng muốn đoạn tuyệt với cô ba này lắm rồi chứ nhưng mình bản lĩnh của mình quá kém.
    Mình hy vọng bạn sẽ quên đc cái chết trắng này chúc bạn thành công

Quote Originally Posted by bihanh20 View Post
    :huh: hello everybody!!!
    Mình tự hỏi Đà Lạt có phải là nơi tái hòa nhập cộng đồng tốt nhất ?Mình là 1 người nghiện đã cai không biết là bao nhiêu lần .mình quay trở lai TP HCM
    .Lần này củng không ngoại lệ ,mình đã nghiện lai chừng 6 tháng thì cảm thấy sa sút vô cùng . không như những lần trước lần này sức khoẽ cũa mình tuột dốc rất nhanh . Mình đã sút 9 kg chỉ trong vòng 2 tháng . Các ban có tin không?thật là kinh khũng . thế là mình nghĩ đã đến lúc cần phải tam biệt "cô ba" thêm 1 lần nũa mà mình luôn mơ ước lần này là lần cuối cùng.mất tất cã co' dúng không các bạn .Những người nghiện heroin như mình thì chác sẽ hiểu no' gây ra cho mình 1 chút đê mê trong vài tiếng nhưng nó dem lai cã 1 cuộc sống đen tối vào tương lai và cã cuộc sống hiện tai của chúng ta.
    Lần này mình sẽ cai và mình đã tự mua thuốc ở Nhị Trưng trên đường Hai Bà Trưng về nhà cai wa 1 lời giói thiệu cũa 1 người bạn.Mình cai đến giờ đã được 2tháng rồi .mình cũng đã được gia đình cho đi ra đường trở lại .Nhưng với 1 lòng tin thật mỏng manh .cũng không thể trách họ dược khi chúng ta suy nghĩ lại thời gian qua ta đã gây ra những nỗi đau nào cho gia đình chúng ta .gia đình cũa những đứa con nghiện ngập mà khi ra đường hay gap bạn bè những người cha người mẹ cũa chúng ta phải luôn cúi đầu.và họ fải rơi nước mắt khi có ai đó hõi thăm "thằng con trai út cũa anh chị bây giờ đang làm gì và hoc gì???"(mình là đúa nhỏ nhất ở nhà )
    Mình rất hối hận và mình cũng mừng là lần này mình thấy và hiểu rõ hơn về matúy và nỗi đau cũa gia đình mình wa trang website heroin-aids.com này.
    cũng không hẳn là vậy trước khi víit website này mình cũng đã hiểu phần nào nỗi đau cũa gia đình mình nhưng nhờ web site này mà mình đã thay đổi cách suy nghĩ rất nhiều .mình không bao giờ muốn tái nghiện thêm 1 lần nào nữa .
    Nhưng các bạn à ,co' đúng là chúng ta luôn có những suy nghĩ rất tốt khi chúng ta vừa cai xong vì bây giò mình đang sống thật vói chính bản chất con người cũa mình mà . nhưng thời gian sau liệu những suy nghĩ này có còn đọng lại 1 chút gì trong thâm tâm chúng ta không khi mà bản chất con người nghiện của chúng ta way lại tìm chúng ta . ý tôi muốn nói ở dây là khi ta tái nhập cộng dồng trở lại khi ta trở về nhà .nếu không có 1 bản lỉnh vững chắc thì ta sẽ dễ dàng tái nghiện. đau buồn nhĩ?
    mình đã có hai lần dứt bõ ma túy thật sự . mỗi lần hai năm nhưng bây giờ mình vẫn nghiện trở lai .đó là do nghị lực cũa mình chưa đủ để đối mặt với heroin.mình không thể sống trên đất Sai Gon được đến 1 năm từ khi mình thử chơi chất trắng đó.
    vấn đề ở chỗ là thời gian tách li với môi trường có matúy của mình chưa đủ lâu . mình nghĩ có rất nhiều bạn cũng như mình .lần đầu mình cai tại TP Qui Nhơn 2 năm .lần hai mình cai ở Singapore 2 năm .và lần này mình sẽ đi Đà lạt .có lẽ là 3 hoặc 4 năm .mình không biết Đà lat có thật sự là nơi tốt không . nhưng theo mình đó là nơi tốt nhất với khí hậu trong lành .và chúng ta có thể tìm 1 mái trường nào đó để học nghề cho tương lai tại Đà Lạt .
    đây là những suy nghĩ của riêng tôi ,người trong cuộc.nếu ai không dồng ý xin cứ phản đối.
    good luck to you all!!!
    mình cũng là thành viên mới, sắp tới mình cũng đi đà lạt cai mình bỏ đc một tuần rồi, nếu khuyên bạn chỉ cần bạn sống ở đà lạt 2 năm mà ko sao bạn xin phép gia đình lập nghiệp ở đó luôn lấy vợ sinh con mua nhà đừng về thành phố nữa mình chán thành phố này lắm rồi nếu là dân chơi chuyên nghiệp theo mình nghĩ ở thành phố ko bao giờ bỏ đc đâu, đâu nó cũng có kí ưc của mình, mình thấy mình nhớ mình buồn mình nghĩ tới nó rồi mình nghiện lại chúc bạn sẽ là công dân thành phố ngàn hoa nha, hãy nhớ thà là công dân chứ không được là con nghiện nha

Quote Originally Posted by bihanh20 View Post
    nếu ai cũng biết dừng đúng lúc thì cuộc sống này sẽ tươi đẹp hơn bao nhiêu nhĩ phải kô catbuitinhdoi?
    mình fải học chiêu dừng đúng lúc này ở đâu đây?
    chắc sẽ khó khăn và gian lao lắm đây.
    ai cung hoc duoc cai dung dungluc......? hok co ai nghien hit

Page 6 of 6 FirstFirst ... 456