Page 3 of 3 FirstFirst 123
Results 21 to 29 of 29

Thread: BS Hong Thu xin giup do

Quote Originally Posted by Darknessnqd View Post
    Chào mọi người ,mình cũng là thành viên mới , đang tự cai ở nhà bằng thuốc tataprovon kèm theo thuốc ngủ 3 khía , mà vẫn thấy gian truân quá, tại lần này là lần thứ 3 cai sống kiểu này rồi . Liệu có thể có 1 cách nào êm ái hơn , hoặc loại thuốc nào uống giúp cảm giác nhẹ nhàng hơn thì mọi người chỉ giùm mình nhé . tx all .

Ối zời ơi, bạn ơi, ko bít bạn ở đâu nhưng tôi cũng đã từng mua thuốc cai cho chồng tôi. Thuốc viên nhiều loại lắm uống sáng chiều tối , mỗi lần 1 gói, lần đó lúc nào chồng tôi cũng mệt mỏi , buồn ngủ rũ mắt như chồng tôi nói là bị " bờ lo^ " chẳng bít viết có đúng ko, rất mệt và khó chịu, uống xong 5 ngày tôi thử que vẫn 1 vạch. Chồng tôi bảo chắc do chưa hết thuốc nhưng tôi nghĩ là chồng tôi chưa dứt hẳn. Sau đó chồng tôi dùng viên ngậm, có vẻ ngon lành hơn , ko mệt mỏi, rất tỉnh táo. Nhưng chủ yếu là ở bản thân thôi bạn ạ. Cuối cùng qua bao sóng gió sống dở , chết dở , thuốc nọ thuốc kia mà vẫn lại tái nghiện. Tôi mong chờ chồng tối uống thuốc để cắt cơn , thử ko lên rồi sau đó uống chống tái nhg chưa chờ đc ngày đó bạn ạ.Tôi bây giờ chẳng hy vọng gì nữa cả. Bạn cố lên, quan trọng là ý chí và nghj lực của bản thân, nhưng có lẽ vì chồng tôi như vậy nên tôi cũng ko tin vào nghị lực của ng nghiện, xin lỗi bạn. Dẫu sao vẫn chúc bạn thành công.

Quote Originally Posted by hanhphucnoidau View Post
    Ối zời ơi, bạn ơi, ko bít bạn ở đâu nhưng tôi cũng đã từng mua thuốc cai cho chồng tôi. Thuốc viên nhiều loại lắm uống sáng chiều tối , mỗi lần 1 gói, lần đó lúc nào chồng tôi cũng mệt mỏi , buồn ngủ rũ mắt như chồng tôi nói là bị " bờ lo^ " chẳng bít viết có đúng ko, rất mệt và khó chịu, uống xong 5 ngày tôi thử que vẫn 1 vạch. Chồng tôi bảo chắc do chưa hết thuốc nhưng tôi nghĩ là chồng tôi chưa dứt hẳn. Sau đó chồng tôi dùng viên ngậm, có vẻ ngon lành hơn , ko mệt mỏi, rất tỉnh táo. Nhưng chủ yếu là ở bản thân thôi bạn ạ. Cuối cùng qua bao sóng gió sống dở , chết dở , thuốc nọ thuốc kia mà vẫn lại tái nghiện. Tôi mong chờ chồng tối uống thuốc để cắt cơn , thử ko lên rồi sau đó uống chống tái nhg chưa chờ đc ngày đó bạn ạ.Tôi bây giờ chẳng hy vọng gì nữa cả. Bạn cố lên, quan trọng là ý chí và nghj lực của bản thân, nhưng có lẽ vì chồng tôi như vậy nên tôi cũng ko tin vào nghị lực của ng nghiện, xin lỗi bạn. Dẫu sao vẫn chúc bạn thành công.
    Cái này có lẽ em phải giải quyết vấn đề tâm lý trước đã , có quyết tâm cao thì mới thành công . Mọi loại thuốc chỉ là hỗ trợ phần nào . Trong những ngày đầu nên cách ly 100% . Đừng bao giờ mất Niềm Tin , mất hy vọng . Chúc em thành công .
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Sử dụng ma túy làm cho sự năng động và khả năng thành công thui chột. Khi đối mặt với thực tế phũ phàng, nhiều khi người thân bị mất bình tĩnh không còn nhìn nhận được khách quan nữa. Ta phải đánh giá đúng mức độ nghiêm trọng của vấn đề. Không thể dùng cùng một biện pháp với trường hợp một em 14 tuổi đã thử cần sa 2 hay 3 lần và với một người 30 tuổi đã dùng heroin nhiều năm. Cho nên ta cần trao đổi với một nhà tâm lý học hay một bác sĩ tâm lý đã quen chăm chữa cho các đối tượng này. Họ sẽ có đánh giá và những lời khuyên bảo phù hợp nhất.
    Nên chú ý là người thứ 3 này phải là người có năng lực thông cảm, hiểu biết chuyên môn nhất định. Nếu gặp những người nghiêm khắc, chặt chẽ thì vấn đề có thể trầm trọng thêm.
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Cool Cai bo là hay nhất

theo e thì cứ cai Bo là hay nhất.Như e đây này mới nghỉ được 1 tuần mà bây giờ người khỏe như con voi ý Có gan ăn cắp thì có gan chịu đòn sung sướng phê pha nhiều rồi bây giờ chịu mệt mấy ngày có sao đâu.Mệt thì tắm không ngủ được thì lên chùa quét lá đa.Có thế thì lần sau mới thấy khổ thấy mệt thấy sợ mà từ bỏ ( thật sự thì e cũng sợ lắm rồi )

Sợ đến bao h ? Người nghiện nhanh quên lắm
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

á sư huynh lại đá xoáy e nhá. e sợ thật mà không tin huynh cứ đưa hàng đây coi e có chơi ko

Gửi BS hồng thu,BS chương:

em uống DEPADE cũng gần 1 năm rồi , có vài điều em thấy có gì đó kg ổn,kg biết tại thuốc hay tại cơ thể(thể trạng) em kg tốt .
    thứ nhất: kg béo lên được, ăn uống kém dần ?(em có uống bổ gan, kèm với thuốc bổ )
    thứ hai : dù uống thuốc đã lâu mỗi lần uống vào vẫn hơi mệt, đầu óc vẫn nâng nâng, cảm giác cơ thể kg được thoải mãi lắm, đôi lúc đang mệt sẵn uống vào có cảm giác hơi gai người ?
    thứ ba :BS cho em hỏi có phải do uống kg đêu lên mới bị những hiện tượng thế, hay kể cả uống đều mỗi lần uống vẫn bị như thế( mỗi ngày em dùng nửa viên,thi thoảng quên có lần đến cả tuần mới uống 1 lần) ?
    thứ từ : đợt vừa rồi hết DEPADE em phải mua thuốc chống tái loại khác, giờ lại có DEPADE uống linh tinh 2 loại như thế có vấn đề gì kg BS(vì theo em biết mỗi 1 loại thuốc chống tái cần 1 khoảng thời gian thì cơ thể mới quen và thích nghi với thuốc kg gây ra những cảm giác như ngày đầu mới uống: kém ăn, khó ngủ, mệt mỏi)?
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    em uống DEPADE cũng gần 1 năm rồi , có vài điều em thấy có gì đó kg ổn,kg biết tại thuốc hay tại cơ thể(thể trạng) em kg tốt .
    thứ nhất: kg béo lên được, ăn uống kém dần ?(em có uống bổ gan, kèm với thuốc bổ )
    thứ hai : dù uống thuốc đã lâu mỗi lần uống vào vẫn hơi mệt, đầu óc vẫn nâng nâng, cảm giác cơ thể kg được thoải mãi lắm, đôi lúc đang mệt sẵn uống vào có cảm giác hơi gai người ?
    thứ ba :BS cho em hỏi có phải do uống kg đêu lên mới bị những hiện tượng thế, hay kể cả uống đều mỗi lần uống vẫn bị như thế( mỗi ngày em dùng nửa viên,thi thoảng quên có lần đến cả tuần mới uống 1 lần) ?
    thứ từ : đợt vừa rồi hết DEPADE em phải mua thuốc chống tái loại khác, giờ lại có DEPADE uống linh tinh 2 loại như thế có vấn đề gì kg BS(vì theo em biết mỗi 1 loại thuốc chống tái cần 1 khoảng thời gian thì cơ thể mới quen và thích nghi với thuốc kg gây ra những cảm giác như ngày đầu mới uống: kém ăn, khó ngủ, mệt mỏi)?
    Theo kinh nghiệm 2 năm uống chống tái trên Bạch Mai của anh thì :
    1 - A cũng ko béo lên được , ăn uống cũng thế nhưng đến năm thứ 2 thì bình thường và khỏe mạnh .
    2- E phải uống sau khi ăn , cái cảm giác mệt mỏi là do người yếu và tinh thần thôi .
    3- Cố gắng uống đều , bở cách như thế mỗi lần uống lại sẽ bị những phản ứng phụ như lúc bắt đầu uống nhưng nhẹ thôi , 1,2 hôm sẽ hết .
    4- Các loại đều là Naltrexone nên ko có vấn đề j đâu .
    Chúc chú cố gắng ....

Quote Originally Posted by canabis View Post
    Sợ đến bao h ? Người nghiện nhanh quên lắm
    Bác dương nói đúng thế, em nghĩ chuyện gì cung rất kỹ nhưng chỉ cần vấp hòn đá là quên ngay
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Page 3 of 3 FirstFirst 123