Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 28

Thread: Không biết làm thế nào ?

Không biết làm thế nào ?

Em đi khám bệnh lao và xét nghiệm Hiv ở phòng khám huyện từ liêm .Ở đây e nhận được kết quả xét nghiệm nhiễm H < xét nghiệm nhanh > Bác sĩ nói nếu như không tin mai e nên đến để xét nghiệm lại.e về nhà và cả thế giới như sụp đổ choáng váng , các anh các chị ơi em nên làm thế nào .mai e vẫn phải đi xét nghiệm và hy vọng kết quả là không phải ? e muốn nói nhiều lắm nhưng cổ họng e đang nghẹn đắng e chưa nói với ai kể cả gia đình em ..

Cứ chờ xét nghiệm đã, bạn đừng nghĩ lung tung nha
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Quote Originally Posted by omo View Post
    Em đi khám bệnh lao và xét nghiệm Hiv ở phòng khám huyện từ liêm .Ở đây e nhận được kết quả xét nghiệm nhiễm H < xét nghiệm nhanh > Bác sĩ nói nếu như không tin mai e nên đến để xét nghiệm lại.e về nhà và cả thế giới như sụp đổ choáng váng , các anh các chị ơi em nên làm thế nào .mai e vẫn phải đi xét nghiệm và hy vọng kết quả là không phải ? e muốn nói nhiều lắm nhưng cổ họng e đang nghẹn đắng e chưa nói với ai kể cả gia đình em ..
    Bạn à , cứ đi xét nghiệm một vài chỗ xem sao . Vào hoàn cảnh đó ai mà chẳng lo lắng , thôi thì cứ nghĩ chuyện gì đến sẽ đến , chuyện không đến sẽ mãi mãi không đến . Chúc cho mọi điều tốt lành luôn đến với bạn !
    Thân !

H nay em đã đi xét nghiệm lại rồi .Cố gắng giữ bình tĩnh hỏi lại bác sỹ có trường hợp nào đã từng đi xét nghiệm nhanh sau này đi xét nghiệm lại thì kết quả thế nào? Bác sỹ trả lời hầu hết các trường hợp xét nghiệm trước đều đúng sau này xét nghiệm lại cũng vẫn đúng . Như vậy mình có 99% là bị nhiễm h và chỉ còn 1 % hy vọng sau 1 tuần lên trung tâm lấy kết quả là âm tính

Không sao đâu, ở hiền gặp lành mà
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Bèo dạt mây trôi cái gì đến sẽ đến vậy .Không lo nghĩ nhiều nữa !

Quote Originally Posted by omo View Post
    Bèo dạt mây trôi cái gì đến sẽ đến vậy .Không lo nghĩ nhiều nữa !
    nếu bạn có tờ 500k , bạn có vẽ bẩn lên nó , vò nát và giẵm lên nó , thậm chí là xé nó là làm nhiếu mảnh . Bạn tin không , khi bạn quay mặt đi nơi khác , sẽ có người nhặt tờ 500k đó . Quan trọng là ở cái giá trị của đồng bạc đó . Một vài khuyết điểm , một vài hạn chế nào đó cũng ko thể mất đi " giá trị " con người bạn . H cũng chỉ mà một bệnh như bao bệnh khác . Hãy sống thật tốt , cố gạt những phiền não mà vui sống bạn ạ . Bạn rất quan trọng với gia đình và người thân mà, phải không bạn của tôi !

Rất cám ơn bạn đã an ủi cảm thông với mình.Với tình trạng sức khỏe hiện nay, mình bị mắc bệnh lao uống thuốc chữa lao .Hiện tại thấy người nổi các vùng đỏ như phát ban khắp người , bác sỹ có nói có thể do phản ứng của thuốc lao và cũng có thể do virus h gây ra .Cho mình hỏi liệu bị như vậy là mình đã ở giai đoạn nào của bệnh h ? và liệu có phải do di ứng thuốc lao ko?

omo ạ. chắc chắn là sẽ buồn, sẽ khổ. ai rơi vào hoàn cảnh như bạn thì cũng vậy thôi. nhưng giờ bạn càng lo lắng, buồn khổ thì sức khoẻ của bạn sẽ yếu đi và ko có khả năng chống chọi với bệnh tật. bên cạnh bạn vẫn còn gia đình, những người bạn thật sự tốt nữa.
    giờ bạn có buồn lo thì cũng ko giải quyết được gì, ko thể làm thay đổi hoàn cảnh hiện tại d9c.
    chúc bạn luôn vui.

Quote Originally Posted by nguoithichhoacucdai View Post
    omo ạ. chắc chắn là sẽ buồn, sẽ khổ. ai rơi vào hoàn cảnh như bạn thì cũng vậy thôi. nhưng giờ bạn càng lo lắng, buồn khổ thì sức khoẻ của bạn sẽ yếu đi và ko có khả năng chống chọi với bệnh tật. bên cạnh bạn vẫn còn gia đình, những người bạn thật sự tốt nữa.
    giờ bạn có buồn lo thì cũng ko giải quyết được gì, ko thể làm thay đổi hoàn cảnh hiện tại d9c.
    chúc bạn luôn vui.
    Rất cám ơn bạn , bố mệ ơi con yêu bố mẹ lắm

Page 1 of 3 123 LastLast