Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 28

Thread: Không biết làm thế nào ?

co len co len
    ...và rồi ta hứa sẽ quay trở lại vào một ngày mai như hai người bạn. Một ngày đã quên tất cả lại nhớ về nhau...

Tâm hồn của con người không thể theo thể xác mà hoàn toàn tiêu diệt được. Bao giờ cũng có một phần linh hồn lưu lại bất diệt.

Cách tốt nhất để con người tránh chán nản là tăng thêm tài sản cho tâm hồn mình. Tài sản trong tâm hồn càng nhiều thì sự chán nản chiếm chỗ càng ít.
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Quote Originally Posted by bs hong thu View Post
    Tâm hồn của con người không thể theo thể xác mà hoàn toàn tiêu diệt được. Bao giờ cũng có một phần linh hồn lưu lại bất diệt.

Cách tốt nhất để con người tránh chán nản là tăng thêm tài sản cho tâm hồn mình. Tài sản trong tâm hồn càng nhiều thì sự chán nản chiếm chỗ càng ít.
    Cám ơn mọi người !
    Đau thôi chứ không buồn

gửi omo

hãy cố gắng sống thật tốt thật ý nghĩa bạn nhé lấy ví dụ tự mình nhé mình 28 tuổi rùi nhưng hoá thật sự lại 18 tuổi 10năm qua cũng là 10năm mình kg làm được gì co ích hãy có y nghĩa cả cứ đứng yên ở 1 chỗ để mọi thứ trôi qua vậy theo bạn sống 30 năm như mình hay sống 3năm thật y nghĩ thật có ích cái nào đáng để sống hơn bạn chúc bạn luôn vui omo ! thân::confused:

bạn nên thấy là mình còn may mắn hơn những người bị tai nạn đột tử, những người bị ung thư, những người bị thần kinh lang thang trần truồng ngoài đường..vv. nhiều lắm. Hiện nay đã có thuốc kìm hãm sự phát triển của HIV, bạn vẫn sống được 20-30 năm nữa ( có khi còn thọ hơn tôi...). tôi có một người bạn đã mắc HIV hơn 10năm, anh ấy uống thuốc và sinh hoạt đúng theo chỉ dẫn của bác sỹ, yêu đời và tự tin. Điều kỳ diệu là khi uống thuốc được một thời gian dài, Vợ anh ấy có thai, đi xét nghiệm vợ anh ấy không sao, con anh ấy không sao, và mới đây anh ấy đã có một thằng cu thứ hai, hoàn toàn khoẻ mạnh. Như vậy bạn có thể yên tâm nhiều phần rồi. Nếu muốn gặp anh ấy để được tư vấn thêm thì bạn pm cho tôi nhé, tôi sẽ giới thiệu anh ấy với bạn. Mong bạn tự tin và sống tốt. thân!
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Tôi cảm thấy buồn vì mình không có giày.
    Rồi một ngày trên đường phố tôi bắt gặp một người không có cả hai chân.
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Quote Originally Posted by bs hong thu View Post
    Tôi cảm thấy buồn vì mình không có giày.
    Rồi một ngày trên đường phố tôi bắt gặp một người không có cả hai chân.
    và rồi tôi thấy người đó thật may mắn vì không có những nỗi buồn vụn vặt như tôi.........! (hì... bs ơi em đùa nhé)

con người mà có bao giờ bằng lòng với những gì mình đang có đâu có người lại muốn làm người điên để khỏi phải no nghĩ gì !

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    con người mà có bao giờ bằng lòng với những gì mình đang có đâu có người lại muốn làm người điên để khỏi phải no nghĩ gì !
    chắc gì người điên không phải lo nghĩ? nếu mình bị điên, mình sẽ lo một ngày tỉnh lại... lúc đó chắc hỏng bét mọi chuyện... ( nhất là nhìn người yêu thương đã rời xa.......)

Talking

Quote Originally Posted by toitinban View Post
    chắc gì người điên không phải lo nghĩ? nếu mình bị điên, mình sẽ lo một ngày tỉnh lại... lúc đó chắc hỏng bét mọi chuyện... ( nhất là nhìn người yêu thương đã rời xa.......)
    ơ cái câu nay hay

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast