Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 24

Thread: 01-Thuốc giúp cai nghiện !

Quote Originally Posted by 3behau View Post
    cuối cùng thì mình suy nghĩ về forum này không sai chút nào : " chả có giúp ích gì cho người nghiện có ý định cai " cả ngoài mấy lời động viên xuông . Mình không cần gì nhiều, chỉ cần cho mình cái địa chỉ mua thuốc CEDEMEX thôi mà cũng chẳng có ai giúp là sao vậy ta ? Như mình đã nói là trước đây sức khỏe còn cho phép thì mình dám chống chọi với vật vã nhưng bây giờ yếu lắm rồi không thể cai mà không có thuốc hổ trợ. Mong các bạn thông cảm và tận tình giúp mình đi. Các loại thuốc mà forum đề cập chủ yếu là RVIA ,cái này dùng cho người đã qua giai đoạn cắt cơn.còn người chưa qua cắt cơn như mình thì không thể dùng được.
    Còn chuyện liên lạc với hiệp sĩ Song Khoa thì cho mình xin đi.Có lần bác ấy đi công tác miền bắc,do công việc quá nhiều nên bác ấy quên cả chuyện anh em nhờ cậy mua thuốc....nữa là..
    Xin trả lời bạn, trước khi bạn post những thắc mắc này bạn có hiểu quy chế về thuốc cai và cách sử dụng. Ai được phép bán và sẽ được bạn ở đâu ?! Thuốc cai không được phép bán cho bất cứ cá nhân nào nếu không phải do bác sỹ chỉ định. Hiện tại ở Việt Nam khônbg có chủ trương cai tại nhà (trên luật). Tôi biết rất rõ ở đâu bán CEDEMEX nhưng không thể chỉ cho bạn vì như vậy là biết pháp phạm pháp. Thứ hai : chưa ai nhờ tôi mua thuốc cai mà tôi hứa rồi quên. Bạn đừng trách ai hãy tự trách mình. Cai có nhiều cách, nhiều biểu hiện của hành động chứ không phải trách mọi người. Tiên trách kỷ hậu trách nhân bạn nhé. Thật tiếc nếu như diễn đàn này không giúp bạn như những gì bạn mong muốn.

Trân trọng

Trần Song Khoa

Mọi người cũng chỉ động viên giúp đỡ bạn về mặt tình thần thôi còn cai thành công hay không là ở mình thồi bạn lên đến 1 trung tâm cai hay nhờ bác sỹ tư nhân cộng với sự hỗ trợ thời gian đầu của gia đình chứ tự anh em mình thời gian đầu khó vượt qua lắm nhất là lúc hậu cai còn về thuốc bạn hỏi thứ nhất mình ở ngoài HN thứ 2 mình cũng chưa dùng thuốc đó cai bao giờ lên cũng kg biết hiện tại là thời điểm rất khó khăn với bạn lên mình cũng hiểu bạn đang nghĩ gì và hành động ra sao đừng nhất thiết phải mua được thuốc đấy mới cai quyết tâm cai thì thuốc gì cũng được bạn à cốt là qua được mấy ngày vất vã nhất thôi lần vừa rồi mình cai cũng khổ lắm bác sỹ bảo bị nhờn thuốc uống vào mà có ăn thua gì đầu bình thường uống vào ngủ ly bì đến lúc tỉnh dây đã qua 3 hay 4ngày rồi lần này thì khổ quá ngủ được có chút xíu là dậy vật vã đến khổ nhưng rồi cũng qua thôi dình vào matuy là khổ vậy đó cố vượt qua thời điểm khó khăn này bạn nhé và mình khẳng định với bạn 1 vấn đề bất kể loại thuốc cài nào mình dùng mà hết vật thì có matuy trong đó nó chỉ ở dạng khác thội và dùng lâu dài thì cũng nghiện còn những loại thuốc hướng thần với thuốc ngủ mạnh chỉ giúp mình ngủ không biết gì chứ vẫn vật như bình thường chẳng qua lúc đó mình không ý thức được thôi sức khoẻ của bạn hiện tại yếu ví thế càng không lên tự cai 1 mình !

cai nghiện tại nhà

Trước hết tôi khẳng định là : không có ý báng bổ hoặc chê bai forum và lại càng không thể "trách cứ" admin . Suy cho cùng thì Song Khoa có thu được lợi ích vật chất gì đâu thông qua trang web và forum này chứ,không những thế mà hàng tháng còn phải bỏ tiền túi ra để duy trì host ,domain.Tóm lại là ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng. Những người như vậy thì tôi cần phải trân trọng còn không hết nữa là báng bổ.
    Sau nữa là vì tôi quá thẳng thắn như ruột ngựa,nghĩ sao nói vậy nên có thể gây ra ngộ nhận cho admin và anh em. Tôi xin chân thành SORRY...Sorry. Nguyên nhân là các bạn quá kiệm lời, có sá gì khi gõ vào đây cho tôi 1 địa chỉ chứ nhỉ .
    Tôi đã theo dõi qua VTV2 ,trực tiếp tiến sĩ Nguyễn Phú Kiều ,tác giả thuốc CEDEMEX yêu cầu bộ y tế chỉ nên áp dụng loại thuốc này trong các trung tâm,chưa nên phổ biến rộng rãi trong thị trướng do ngần ngại là nếu không có sự giám sát trực tiếp của BSĩ thì hiệu quả chửa bệnh không cao chứ không do phản ứng phụ của nó.Đây là nguyên nhân chính. CEDEMEX đã được kiểm nghiệm,không những tại Việt Nam mà còn cả quốc tế như Trung Quốc ,Australia...cho là nó có hiệu quả trong cắt cơn và cả trong chống tái nghiện nữa,nó không gây nghiện và nhất là không có phản ứng phụ nên Bộ Y tế đã cho phép lưu hành trong toàn quốc nhưng chính tác giả là ông Kiều đề nghị theo kiểu tôi vừa nêu trên ấy chứ. Tóm lại CEDEMEX không nằm trong danh mục các loại thuốc cấn giám sát của chuyên ngành,vì nó có gì đâu ngoài các thảo dược, cây cỏ mà qua nhiều năm nghiên cứu ông Kiều đã tạo ra.
    Nói như vậy để các bạn nắm rõ và không nên ngần ngại cung cấp cho mình cái địa chỉ . Dù cho có gì đi nữa thì các bạn có trực tiếp đi mua đâu mà bảo là " phạm pháp" nhỉ? Chỉ e là ông Kiều không phổ biến nó trong nam và nếu có thì các bạn không biết thì khả dĩ hơn !!!
    Nói nhiều e không tiện . Bye bye

Cai bo được là tốt nhất các bạn ah!

Chơi được là phải chấp nhận chịu được.Trước đây cứ mỗi lần cai là tôi bắt mẹ tôi đi mua đủ thứ thuốc về để cai.Uống vào mệt lắm các bạn ạ,đầu óc thì bị lú lẫn không làm chủ được bản thân.Hiện giờ tôi cũng đang cai bo nè.Biết là vất vả nhưng còn hơn là dùng thuốc cai các bạn ah.

đúng rồi, cai bo được là tốt nhất. khó khăn nhất có thể vượt qua đựơc nhưng khó khăn nhì thì hơi khó vượt qua một chút... he he. cai bo có khuyết điểm là dai dẳng, không còn cù nhức nữa nhưng mệt lâu, nóng lạnh hoài không hết, khó ngủ, đi ngoài... vv. nói gì thì nói, có thuốc hỗ trợ là tốt hơn cả. tuy nhiên thuốc nào? hiệu quả ra sao??? đó mới là vấn đề. cedemex không phaỉ là thuốc tốt, nghiện nhẹ còn thấy hiệu quả, chứ nghiện to một tí có mà cai. viên ngậm có một khuyết điểm là khi dừng ngậm sẽ phải đối diện với một cơn vật khủng khiếp, mà thường không vượt qua được cơn vật này. tôi nghĩ chỉ có một cách... gặp tôi. he he
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Thấy bạn đang muốn cai mà chưa tìm được thuốc ,vậy mình xin trình bày lại cách cai của mình để bạn tham khảo 1 chút xem giúp được gì không :
    -Mình nghiện trắng /2->300k/1 ngay
    -Khi đầu óc quyết tâm cai mình chơi xong và vất sạch mọi thứ
    -Mình dọn 1 phòng riêng biệt bỏ hết đồ đạc ra ngoài rồi mua 2 cái xích chó +4c khoá về tự khoá chân vào cửa sổ
    -Mình nhờ 1 đứa cháu ruột cao to khẻo và nó rất thương mình bảo nó giúp chú 1 tuần trông chú 24/24 nếu chú đòi đi cứ trói chú lại rồi alo CA vô tư cấm kiêng nể -mềm long lúc đó là chết tao...
    -Kết quả: hôm nay là ngày thứ 5 mình cai uk dầu óc thanh thản -ko dùng bất cứ loại thuốc cài gì
    =>Hôm 1 và 2 mỗi hôm đòi phá khoá 1 lần nhưng bị ku cháu doạ trói lại thôi đến ngày 3-4-5 thì vô tư ko đòi đi 1 lân nào nữa
    -Hiện tại mình đang ở Hà nội và uống thuốc cai Thiên thanh hoàn (vì loại thuốc này cần cắt cơn sau 5 ngày họ mới cho uống)
    NOTE: Hiện đang bị mất ngủ nên vào forum post bài

Chúc bạn vui và thành công => cố nhất là ngày 1-2-3 qua là xong_hello_3:

3behau nói cũng phai , anh em mình còn trẻ, còn khoẻ sức đề kháng còn tôt nên có thể chịu đựng để cai bo chứ nhiều người yếu rồi ko cai bo đươc đâu, có người ko chịu được mà tự tủ đó. vẫn biết cai bo được là tốt nhất nhưng nếu sức khoẻ yếu thì cũng nên dùng thuốc để hỗ trợ cắt cơn. 3behau nên cho người nhà biết và nhờ người nhà mua giúp bạn. có tiền là mua được hết bạn ah . cấm bán như heroin còn mua đươc cơ mà. bạn hãy nhấc máy lên goi 1088 rồi hỏi dịa chỉ trung tâm cai nghiện gần nơi bạn ở nhất rồi sau dó gọi điện đến trung tâm đó nhờ tư vấn và họ sẽ bán cho bạn . trung tâm cai nghiên là bạn có thể mua thuốc bạn cần. nếu bạn or hai phòng thì mình sẽ giúp bạn . phai năng động và linh hoạt một chút bạn ah. cung giống như mua matuy ấy . cần là phải cố gáng tìm dịa chỉ thôi . đến trung tâm cai nghiện mua về nhà cai bạn nhé. chúc bạn sớm vượt qua

Admin thử test xem sao, đâu có bị gì đâu

Quote Originally Posted by hoang_duong View Post
    Thấy bạn đang muốn cai mà chưa tìm được thuốc ,vậy mình xin trình bày lại cách cai của mình để bạn tham khảo 1 chút xem giúp được gì không :
    -Mình nghiện trắng /2->300k/1 ngay
    -Khi đầu óc quyết tâm cai mình chơi xong và vất sạch mọi thứ
    -Mình dọn 1 phòng riêng biệt bỏ hết đồ đạc ra ngoài rồi mua 2 cái xích chó +4c khoá về tự khoá chân vào cửa sổ
    -Mình nhờ 1 đứa cháu ruột cao to khẻo và nó rất thương mình bảo nó giúp chú 1 tuần trông chú 24/24 nếu chú đòi đi cứ trói chú lại rồi alo CA vô tư cấm kiêng nể -mềm long lúc đó là chết tao...
    -Kết quả: hôm nay là ngày thứ 5 mình cai uk dầu óc thanh thản -ko dùng bất cứ loại thuốc cài gì
    =>Hôm 1 và 2 mỗi hôm đòi phá khoá 1 lần nhưng bị ku cháu doạ trói lại thôi đến ngày 3-4-5 thì vô tư ko đòi đi 1 lân nào nữa
    -Hiện tại mình đang ở Hà nội và uống thuốc cai Thiên thanh hoàn (vì loại thuốc này cần cắt cơn sau 5 ngày họ mới cho uống)
    NOTE: Hiện đang bị mất ngủ nên vào forum post bài

Chúc bạn vui và thành công => cố nhất là ngày 1-2-3 qua là xong_hello_3:

đúng đây cũng là 1 cách cắt cơn xích vào thì có vật thế nào cũng phải chịu nó là 1 cách ổn định tâm lí chứ cai tay bo tỉnh táo lúc đến cơn mà kg xích thì ít ai chịu được lắm vậy là bạn đã thành công cộng với lòng quyết tâm cao đến hôm nay sức khoẻ bạn sao rùi tiếp tục cố gắng bạn nhé phần sau cắt cơn làm sao để kg chơi lại cũng khó khăn kg kém bạn theo mình bạn lên để cái xích đấy hơi khó chịu chút nhưng an toàn ngoài 1 tháng thì tính tiếp bạn nhé mong bạn mau khoẻ và vào diễn đàn sinh hoạt cùng mọi người cố lên bạn nhé !

Chúc mừng bạn hoang_duong nha . Đó cũng là 1 cách để cai, hiện tại bạn đã bỏ được MT giờ tốt nhất bạn nên uống kèm thêm thuốc chống tái nghiện đi bạn. Welcome to NIEMTIN Group
    Không có việc gì khó - Chỉ sợ lòng không bền

Không có gì là không thể nếu ta có ý chí và lòng kiên quyết

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast