Results 1 to 9 of 9

Thread: phai chang chi co con trai "CÓ MỚI NỚI CŨ"

lonelystar
    Guest

Thumbs up

</span><span style=\'color:blue\'> cac ban biet khong , minh van thuong nghe nguoi ta noi con trai " có mới nới cũ " va minh cung cong nhan rang do la su that , nhung khong phai ai cung nhu the co phai khong cac ban nam . hom nay minh post bai nay len voi hi vong rang moi nguoi co the dua ra mot nhan xet cong bang cho canh con trai tui minh . dieu minh sap noi la su that 100% va chinh mat minh chung kien vi nguoi ke do chinh la minh
    minh va co ay wen nhau tu khi con nho , hai dua hoc chung tu nho toi lon . co le tinh cam cua tui minh cung thuoc vao loai khong biet che vao dau . va khi ket thuc pho thong hai dua cung vao nam , co ay di cung gd con minh thi o voi bac . vi cung gan nhau nen tui minh cung lien lac thuong xuyen , roi minh len tp hoc cao dang nhung khi dang hoc nam thu hai thi co ay noi chia tay voi minh minh co hoi ly do nhung khong co ay khong chiu noi va chi bao la "bay gi khong con hop nua , vay thoi " . minh qua bat ngo , quen nhau tu khi con nho va yeu nhau may nam troi vay ma khi chia tay co ay chi nnoi von ven co may loi nhu vay . va roi mot ngay minh nhin thay co ay ngoi sau xe mot nguoi sep trai sang trong khi tim hieu ky thi moi biet do la nguoi yeu cua co ay , minh tu hoi ban than co lam gi co loi voi co ay khong , nhung va cau tra loi la khong , khi ben co ay minh luon tom cach lam cho co ay vui ve minh cung chua lam dieu gi co loi voi co ay . co le dieu dua nhat minh minh cam thay co loi la vi gd cua minh "ngheo " nhung do dau phai la loi cua minh , vay thi tai sao co ay lai ... minh noi tam su cua minh len day voi hi vong cac ban co the cho minh mot cau tra loi , va minh khong biet tren dat nuoc nay con co ai roi vao hoan canh nhu minh khong . . bay gio thi minh da bo hoc va dang hoc lai xe , hien tai minh dang rat buon va that vong va khong biet minh con tin cai gi o trong cuoc song bay gio . hay cho minh mot loi khuyen

Bac si quai di
    Guest
    Con chai gì mà yếu đuối quá, chưa chi mà đã bỏ học. Hãy xem đó là một bài học đầu đời, cái giá mà bạn trả cho bài học này chưa quá đắt đâu. Hãy tin là bạn đã mai mắn khi sự việc đã xảy ra trong lúc này. Chứ níu ko, khi bạn đã "mang gông vào cổ" thì bạn sẽ khổ sở suốt đời vì không thể đáp ứng được nhu cầu vật chất cho cô ấy. Chắc chắn một điều là bạn sẽ không có hạnh phúc khi có người vợ như thế.
    Hãy đứng lên và tiếp tục họach định tương lai cho mình. Bạn phải chứng tỏ bản lĩnh của người đàn ông và hãy cho cố ấy thấy rằng sự bội bạc của cô ấy là một sai lầm lớn. Mong bạn hết buồn và có đủ nghị lực để vượt qua nhiều trở ngại trong đời mà thành đạt.

shoo2006
    Guest
    Chuyen na`y tui thay nhieu roi, a` tui co&#39; 1 dua ban(con gai) , no&#39; wen 1 luc 2 thang luon, no&#39; noi la` quen nhieu nguoi mot luc de so sa&#39;nh lua chon cho de...hic...hic....tui thua luon

Wink

Lonelystar ah`&#33; Bạn đừng quá đau buồn như vậy . Trong cuộc sống hiện nay, rất nhiều người không sống thật với lòng mình mà chỉ chạy theo vật chất....Khi mà giá trị của tình yêu được đổi bằng giá trị của đồng tiền thì TÌNH YÊU ấy sẽ không còn nữa.
    Lonelystar àh...Có rất nhiều người, không chỉ là con gái đâu , mà còn có cả con trai nữa ...họ chỉ mãi chạy theo những thứ gọi là đồng tiền mà bỏ quên đi tình yêu thật sự của mình. Để rồi cuối cùng tay vẫn trắng tay ..
    Bây giờ Lonelystar hãy cố gắng học tập và lao động tốt hơn nữa nhá. Để rồi bạn sẽ thành người có ích hơn, và không bị người ta khinh thường mình nữa &#33;

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Talking

chùi ui.....bạn là con trai mè...tại sao lại yếu đuối thế nhỉ ?.......bạn ơi.......bạn hãy nghĩ người chịu thiệt thòi sẽ là cô ấy chứ không phải bạn ......và bạn hãy cứ nghĩ nư vậy là tốt cho bạn đi....vì một người ko quý trọng một tình cảm lâu dài như bạn nói để chạy theo một mối tình khác theo bạn là vì người iêu của cô ấy bây giờ hơnbạn về vật chất.........thì con người đó có đáng để bạn lưu luyến hay ko?......hãy rang học thật giỏi , hãy để cho cô ấy thấy chia tay với bạn là điều đáng tiếc cho cô ấy........giàu mà ko làm thì cũng co ngày mất hết....nhưng nếu bạn tự làm việc được thì đó mới là giàu thực sự.....
    chúc bạn sẽ là mõt con người có ích cho mọi người và cho xã hội.....
    BE A GOOD FRIEND&#33;

lonelystar
    Guest
    cam on loi khuyen cua cac ban , co le la minh nen nghi la " co ay chia tay voi minh co le la mot sai lam nhat trong cuoc doi cua co ay " lieu co duoc khong cac ban &#39;

tantalus
    Guest
    Đừng nghĩ gì cả, cứ quên quách đi là xong.

Bảo quên liền thì chắc sẽ không dễ dàng, nhưng Ngân nghĩ thời gian sẽ làm phai mờ vết thương lòng nếu bạn cứng rắn. Sau này gì thì bạn cũng sẽ tìm được một người thật lòng thôi. Con gái không phải ai cũng xấu đâu, trai cũng vậy mà.
    Love is just a little word
    But its meaning
    Is quite clear ---
    It means that you
    Are in my heart
    Each day
    Throughout
    The year.

KN + TT 4Ever

đúng.. khi một người bỏ rơi một người.. đó là do họ không nhận thấy được ưu điểm của người bạn mình mà thôi.. đó là do họ thiếu sót... bởi mỗi con người ai cũng có một nét đẹp riêng của bản thân.. mà không phải ai cũng cảm nhận được điều này.. chỉ có những con ngừoi thực sự yêu thương họ.. người ta sẽ cảm nhận được mà.
    chính vì thế mà bạn nên vui lên và đừng quá bi quan.. có người sẽ cảm nhận được bạn là con người tốt như thế nào và họ sẽ dành tình cảm của họ cho bạn
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>