Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 22

Thread: chán

catbuibuon2002
    Guest
    :mad: minh dang trong thoi ky kho khan , len dien dan nhieu roi . cung doc cung muon hieu cac ban va hieu chinh minh hon nhung thuc su , noi nay co qua nhieu con nguoi khac nhau. hay tu tìm niềm tin ở chính mình thôi.....
    phải biết làm sao...........

làm sao giống nhau được bạn mỗi người cách nghĩ 1 sự nhìn nhận 1 vấn đề đều khác nhau nhưng mọi người trên diễn đàn này đều có 1 điểm chung luôn động viện và chia sẽ với những bạn đang trên con đường tìm lại chính bản thân mình bạn đang đi đúng hường rồi đó chỉ có bản thân mình mới tìm được niềm tin cho mình thôi chứ mọi người không tự nhiên đạt hay ép cái niềm tin đó vào bạn mình mong bạn đến với diễn này cảm thấy được 1 chút bình yên 1 chút hy vọng và 1 cái gì đó để cố gắng như mình !

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    mình cũng vừa cai được hơn chục hôm trong người cũng cảm thấy buồn và thất vọng với bạn thân mình vô cũng vì lần vưa rồi mình đã bỏ được ma tuý 5năm thế rồi hôm nay lại làm lại từ đầu thôi cứ cố thôi
    không biết các bạn ra sao chứ mình nghiện 10 năm lần bỏ lâu nhất là hai năm rồi lại chơi, cảm giác khi mình là người bình thường mà tại sao nghiện lại kể lại cho các bạn nghe nha: khi bỏ đc mình tự do đi lại rồi lúc buồn quá hay vui quá là mình lại nghĩ tới nó rồi mình giả vờ chạy xe qua những chỗ mua ma tuý trc đây nhưng cũng chưa chơi vì lâu quá nhưng chỗ đó bị dẹp hết, rồi mình lân la qua nhà chiến hữu để coi nó bỏ đc chưa, nếu chưa bỏ là mình chết chắc, khi rủ lần đầu bạn ko chơi đâu nhưng trong cuộc sống sẽ có lúc bạn cảm thấy chán và cô đơn thế là lạc tay lái xe qua nhà nó nhờ chiến hữu mua dùm, rồi lần đầu bạn chơi bạn sẽ nghĩ ờ lâu lâu chơi ko sao mình bỏ đc( vì mình đã từng bỏ mà) bạn lầm rồi những ý nghĩ đó đang giết ta, nói thiệt khi tôi cắt cơn đc mà ai chơi đi ngang qua tôi cảm nhận đc nó liền tâm lí ghê lắm. Đó là câu chuyện của tôi bỏ ma tuý được mà chưa dứt đc hôm nay là ngày thư tám tôi ko chơi ma tuý chúc các bạn dứt đc nó nha

Quote Originally Posted by tubo View Post
    không biết các bạn ra sao chứ mình nghiện 10 năm lần bỏ lâu nhất là hai năm rồi lại chơi, cảm giác khi mình là người bình thường mà tại sao nghiện lại kể lại cho các bạn nghe nha: khi bỏ đc mình tự do đi lại rồi lúc buồn quá hay vui quá là mình lại nghĩ tới nó rồi mình giả vờ chạy xe qua những chỗ mua ma tuý trc đây nhưng cũng chưa chơi vì lâu quá nhưng chỗ đó bị dẹp hết, rồi mình lân la qua nhà chiến hữu để coi nó bỏ đc chưa, nếu chưa bỏ là mình chết chắc, khi rủ lần đầu bạn ko chơi đâu nhưng trong cuộc sống sẽ có lúc bạn cảm thấy chán và cô đơn thế là lạc tay lái xe qua nhà nó nhờ chiến hữu mua dùm, rồi lần đầu bạn chơi bạn sẽ nghĩ ờ lâu lâu chơi ko sao mình bỏ đc( vì mình đã từng bỏ mà) bạn lầm rồi những ý nghĩ đó đang giết ta, nói thiệt khi tôi cắt cơn đc mà ai chơi đi ngang qua tôi cảm nhận đc nó liền tâm lí ghê lắm. Đó là câu chuyện của tôi bỏ ma tuý được mà chưa dứt đc hôm nay là ngày thư tám tôi ko chơi ma tuý chúc các bạn dứt đc nó nha
    đúng là vậy 1khi trong đầu đã có ý định thì vấn đề còn lại chỉ là thời gian kể cả chiến hữu cũ nghĩ hưu hết rồi thì lại có chiến hưu mới thôi :mad:!

thật ra người bình thường cũng có những lúc phải đấu tranh tâm lí dữ dội vậy thôi, nếu chiều theo ý mình thì dễ dàng quá nhưng hậu quả khôn lường, còn phải đấu tranh chống lại ý muốn của mình thì thật khó khăn
    Những lúc như vậy, Maili thường cố gắng kìm nén mình lại, chậm lại, ko quyết định vội vã, và cố gắng suy nghĩ thật nhiều đến hậu quả, mình sẽ được gì mất gì,......và tìm gì đó làm cho mình bận bịu đi, rùi sẽ qua cơn
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

mỗi người 1 hoàn cảnh ko ai giống ai , nếu bạn thật sự sự biết nghĩ cho tương lai bạn sau này thì hãy bỏ ma túy đừng để khi tàn tạ rồi muốn quay đầu củng đã muộn , những ai mà chơi ma túy ko ai mà ko biết kết cục của nó nhưng quan trọng là họ có chống lại được những cơn thèm thuốc và những lời mời của bạn bè hay ko , mới hôm qua đi khám mình tình cờ gặp 1 người củng có h và củng là bạn tù của bạn mình nó rủ mình chơi và có hàng sẵn rồi trong lúc đó mình củng đang có tâm trạng buồn và thật sự là củng muốn chơi lắm chứ nhưng cứ nghĩ công sức bõ 9 năm nay rồi ko lẻ bỏ đi trong tít tắc rồi lại có 1 ý nghĩ khác là dù gì củng ko sống bao lâu và củng cuộc sống còn gì để vương vấn nữa đâu thì giữ làm gì chơi cho rồi mình bị giằng co giữa 2 ý nghĩ ko biết sao nhưng cuối cùng mình củng đã bỏ trốn thằng đó và ra về vì mình nghĩ mình muốn chết như 1 con người bình thường chứ ko như 1 con nghiện ở cuối cuộc đời.
    GIANG HỒ HỄM ÁC KO NÊN TIN AI NGOÀI BẢN THÂN MÌNH :112:

Quote Originally Posted by nguoi_vo_hinh View Post
    mỗi người 1 hoàn cảnh ko ai giống ai , nếu bạn thật sự sự biết nghĩ cho tương lai bạn sau này thì hãy bỏ ma túy đừng để khi tàn tạ rồi muốn quay đầu củng đã muộn , những ai mà chơi ma túy ko ai mà ko biết kết cục của nó nhưng quan trọng là họ có chống lại được những cơn thèm thuốc và những lời mời của bạn bè hay ko , mới hôm qua đi khám mình tình cờ gặp 1 người củng có h và củng là bạn tù của bạn mình nó rủ mình chơi và có hàng sẵn rồi trong lúc đó mình củng đang có tâm trạng buồn và thật sự là củng muốn chơi lắm chứ nhưng cứ nghĩ công sức bõ 9 năm nay rồi ko lẻ bỏ đi trong tít tắc rồi lại có 1 ý nghĩ khác là dù gì củng ko sống bao lâu và củng cuộc sống còn gì để vương vấn nữa đâu thì giữ làm gì chơi cho rồi mình bị giằng co giữa 2 ý nghĩ ko biết sao nhưng cuối cùng mình củng đã bỏ trốn thằng đó và ra về vì mình nghĩ mình muốn chết như 1 con người bình thường chứ ko như 1 con nghiện ở cuối cuộc đời.
    mỗi lần bị đặt vào hoàn cảnh như bạn mà chiến thắng được nó cũng là 1 vần đề tốt nhất lên xa xa môi trường đó chứ 1 lần 2 lần rồi lần 3 thì không biết sao nữa !

thật tuyệt vời nguoivohinh ạ Bạn có 1 bản lĩnh đáng nể phục.Không phải ai cũng làm được điều như bạn.Bạn ơi đừng buồn phiền nhiều mà ảnh hưởng đến sưc khoẻ nhe bạn.9 năm qua bạn đã là con người thì đừng bao giờ quay lại những ngày làm...Kể cả thời gian không chờ đợi bạn nhưng tôi và những anh em trong diễn đàn này luôn chờ đợi bạn và luôn mong người anh em mạnh khoẻ,lạc quan trong cuộc sống

Quote Originally Posted by nguahoang_khatvong View Post
    thật tuyệt vời nguoivohinh ạ Bạn có 1 bản lĩnh đáng nể phục.Không phải ai cũng làm được điều như bạn.Bạn ơi đừng buồn phiền nhiều mà ảnh hưởng đến sưc khoẻ nhe bạn.9 năm qua bạn đã là con người thì đừng bao giờ quay lại những ngày làm...Kể cả thời gian không chờ đợi bạn nhưng tôi và những anh em trong diễn đàn này luôn chờ đợi bạn và luôn mong người anh em mạnh khoẻ,lạc quan trong cuộc sống
    Sức khoẻ ngựa hoang sao rồi khoẻ chứ có dự định gì chưa sao thức muộn vậy !

Nguahoang vẫn đang cố đi tìm lại cảm giác làm con người thienlong ạ.

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast