Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 21

Thread: con đường tôi đã đi qua... để giã từ ma túy.

con đường tôi đã đi qua... để giã từ ma túy.

tôi đã nghiện ma túy từ năm 2003 suốt 6 năm đó tôi trải qua rất nhiều lần cai ở rất nhiều nơi nhưng không thành công . lần gần đây nhất của tôi là từ trại 06 sóc sơn hà nội . các bạn biết không tôi không giữ nổi một ngày . khi biết tôi đã quay lại sử dụng ma túy cả gia đình tôỉ rất là buồn nhất là mẹ tôi đã khóc gần như hết nước mắt . ngày nào tôi cũng lên cơ quan mẹ xin tiền khi nhìn thấy tôi lên mẹ tôi đã ứa nươc mắt thật sự khi đó tôi cảm thấy rất thương mẹ mà không biết làm thế nào vì lúc đó cơn vật đã đến . còn bố tôi thì nhìn ngày càng nhiều tóc bạc và gầy đen . mỗi khi đi chơi thuốc về tôi thấy gia đình tôi rất là u ám không ai nói với ai câu nào , động nói ra là lại cãi nhau . tôi cảm thấy chán và tuyệt vọng . những lúc như vậy tôi chỉ muốn chết càng sớm càng sớm càng tốt để cho bố mẹ và bà tôi khỏi khổ . bà tôi đã 82 tuổi vậy mà vẫn phải lo cho cháu từng miếng ăn miếng uống , những lúc như vậy bà mồ hôi nhễ nhại . tôi thấy rất khổ tâm , tôi tự trách mình tại sao mình lại làm khổ mọi người thế này . trong lúc tôi cảm thấy chán nản và tuyệt vọng quá thì mẹ tôi đã hỏi được một địa chỉ cai bằng thuốc nam ngay lập tức sáng sớm hôm sau mẹ đã đưa tôi đi . trên đường đi tôi tự nhắc nhở mình đây là cơ hội cuối cùng để mình làm lại , mình phải quyết tâm vượt qua . khi đên nơi tôi đã uống thuốc ngay .tôi không thể tin nổi chỉ trong 36h tôi đã tỉnh dậy ,thấy trong người nhẹ nhõm . tôi ở đến ngày thứ 8 bắt đầu uống thuốc chống tái nghiện . đến giờ tôi đã uống đươc 5 tháng . đến giờ tôi cảm thấy đầu óc rất là nhẹ nhõm và yêu cuộc sống . thời gian tôi từ bỏ được ma túy mới hơn 5 tháng chặng đường phía trước con rất dài . nếu ai đã từ bỏ được giống tôi thì chúng ta cùng nhau cố gắng vượt qua nhé . để cuộc sống luôn vui vẻ nha các bạn
    đây là sđt của tôi 01688956906, hãy chia sẻ với tôi nhé. l

cố lên bạn nhé con đường phía trước còn dài đừng bao giờ chủ quan với nó bạn nhé !

Quote Originally Posted by dung_kd View Post
    tôi đã nghiện ma túy từ năm 2003 suốt 6 năm đó tôi trải qua rất nhiều lần cai ở rất nhiều nơi nhưng không thành công . lần gần đây nhất của tôi là từ trại 06 sóc sơn hà nội . các bạn biết không tôi không giữ nổi một ngày . khi biết tôi đã quay lại sử dụng ma túy cả gia đình tôỉ rất là buồn nhất là mẹ tôi đã khóc gần như hết nước mắt . ngày nào tôi cũng lên cơ quan mẹ xin tiền khi nhìn thấy tôi lên mẹ tôi đã ứa nươc mắt thật sự khi đó tôi cảm thấy rất thương mẹ mà không biết làm thế nào vì lúc đó cơn vật đã đến . còn bố tôi thì nhìn ngày càng nhiều tóc bạc và gầy đen . mỗi khi đi chơi thuốc về tôi thấy gia đình tôi rất là u ám không ai nói với ai câu nào , động nói ra là lại cãi nhau . tôi cảm thấy chán và tuyệt vọng . những lúc như vậy tôi chỉ muốn chết càng sớm càng sớm càng tốt để cho bố mẹ và bà tôi khỏi khổ . bà tôi đã 82 tuổi vậy mà vẫn phải lo cho cháu từng miếng ăn miếng uống , những lúc như vậy bà mồ hôi nhễ nhại . tôi thấy rất khổ tâm , tôi tự trách mình tại sao mình lại làm khổ mọi người thế này . trong lúc tôi cảm thấy chán nản và tuyệt vọng quá thì mẹ tôi đã hỏi được một địa chỉ cai bằng thuốc nam ngay lập tức sáng sớm hôm sau mẹ đã đưa tôi đi . trên đường đi tôi tự nhắc nhở mình đây là cơ hội cuối cùng để mình làm lại , mình phải quyết tâm vượt qua . khi đên nơi tôi đã uống thuốc ngay .tôi không thể tin nổi chỉ trong 36h tôi đã tỉnh dậy ,thấy trong người nhẹ nhõm . tôi ở đến ngày thứ 8 bắt đầu uống thuốc chống tái nghiện . đến giờ tôi đã uống đươc 5 tháng . đến giờ tôi cảm thấy đầu óc rất là nhẹ nhõm và yêu cuộc sống . thời gian tôi từ bỏ được ma túy mới hơn 5 tháng chặng đường phía trước con rất dài . nếu ai đã từ bỏ được giống tôi thì chúng ta cùng nhau cố gắng vượt qua nhé . để cuộc sống luôn vui vẻ nha các bạn
    đây là sđt của tôi 01688956906, hãy chia sẻ với tôi nhé. l
    Dũng sơn dương phải không? anh Sinh đây........ vui được gặp em trên diễn đàn này...
    cố gắng lên nhé... anh luôn ở bên cạnh em.!
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

chào mừng bạn, rất vui vì bạn đã nhận ra dc giá trị của những gì mình có
    ...và rồi ta hứa sẽ quay trở lại vào một ngày mai như hai người bạn. Một ngày đã quên tất cả lại nhớ về nhau...

4 ngày là cắt cơn .Cố gắng đừng để tái nghiện nha bạn!
    Khi một cánh cửa hạnh phúc đóng lại , một cánh cửa khác sẽ mở ra. Nhưng thường ta cứ ngắm mãi cánh cửa đóng lại để rồi ko thấy cánh cửa đang mở ra. Chúc bạn biết mở cửa.

cảm ơn tất lời động viên của mọi người

Quote Originally Posted by dung_kd View Post
    cảm ơn tất lời động viên của mọi người
    thỉnh thoảng vào đây với mọi người bạn nhé mọi người luôn bên bạn !

cố gắng lên bạn nhé, trong này có nhiều người đã làm được rồi đó

cảm ơn mọi người nhiều lắm. mình hiện nay rất khỏe mạnh, tư tưởng rất tốt... và mình đang yêu nữa... bạn gái mình rất tin tưởng và động viên mình rất nhiều. mình không có nhiều thời gian vào diễn đàn... vì bận iu mà, các bạn thông cảm cho mình nhé. mình sẽ cố gắng tham gia nhiều hơn. àh, bạn nào gặp khó khăn về vấn đề này thì pm cho mình nhé, mình sẽ tư vấn cho. Mình cai ở nhà anh Sinh, anh tôitinban ấy. thuốc tốt lắm cai không vật vã gì đâu. có rất nhiều người cai ở đó và giữ được như mình. chào các bạn nhé

Page 1 of 3 123 LastLast