Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 34

Thread: Thuốc chống tái???

MagicianS cho hỏi tẹo

Quote Originally Posted by MagicianS View Post
    thuốc chống tái có rất nhiều tài liệu trên mạng, mọi người vào google có thể tìm thấy ngay. tuy nhiên, có ít thông tin về cách sử dụng cũng như phản ứng phụ của thuốc.
    Thuốc chống tái nghiện hiện nay được sử dụng nhiều và được cho là có hiệu quả cao hơn là thuốc depade của mỹ. Viên thuốc hình bầu dục, có ký hiệu S-O trên viên thuốc. một viên có tác dụng đối kháng với matúy trong 24 h.
    được khuyến cáo nên sử dụng mỗi ngày một viên trong tháng đầu tiên, từ tháng thứ 2 trở đi nên uống 1/2 viên mỗi ngày.( do một tháng đầu, thuốc đã đặt nền móng bảo vệ trong não). Uống thuốc tối thiểu 6 tháng sẽ cho hiệu quả tối ưu về vấn đề chống tái nghiện... nên uống duy trì càng lâu càng tốt ( tùy theo điều kiện kinh tế của từng gia đình)
    Thuốc chống tái gây phản ứng mạnh với những người suy gan, thận. uống thuốc chống tái sẽ làm tăng men gan. vì vậy, với những người có bệnh về gan, thận... nên uống kèm với thuốc bổ gan, thận ( theo chỉ dẫn của bác sỹ) và truyền giải độc ( nên truyền nước 2lọ/15ngày).
    thuốc chống tái được sử dụng cả trong quá trình cai rượu, vì có tính đối kháng với rượu, nên uống rượu, bia nhiều cơ thể sẽ thấy mệt mỏi, nóng, táo bón, khó tiêu, chán ăn, mất ngủ....vv. vì vậy khi sử dụng thuốc chống tái được khuyến cáo là không sử dụng rượu bia ( theo tôi thì nên uống ít thôi... dù sao vẫn là đàn ông mà.., he he)
    trên đây là một ít hiểu biết của tôi về thuốc chống tái, mong mọi người góp ý, bổ sung và đóng góp... thanks!

uống thuốc chống tái hoàn toàn có lợi đối với người cai nghiện ma túy. Hiện nay, đây là liệu pháp tối ưu nhất ở Việt nam. nên uống lâu dài, duy trì càng lâu càng tốt. tuy nhiên phải theo chỉ dẫn của bác sỹ, và phải theo dõi chặt chẽ cơ chế phản ứng thuốc trên từng người bệnh
    sáng tháng thứ 2 uống 1/2 viên depade hả maigic tôi uống tháng thứ 2 mà vẫn chơi 1 viên có làm sao ko magic trả lời hộ cái nhá

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    Địa chỉ mua thuốc trong TPHCM thì mình không có mình ngoài HN còn về cách dùng thì đơn giản ngày uống 1 lần 1 viên/1ngày thời gian đầu sau 1 đến 3 tháng lên giảm xuống uống 1/2 viên 1 ngày bạn muốn mua được thuốc ở bất kỳ đâu thì người bán cho bạn phải là bác sỹ hoặc bác sỹ cai tư thì họ tư vấn cho bạn luôn lấy số điện thoại của bác sỹ bạn lên đi kiểm tra sức khoẻ trước khi uống thuốc xem gan với thân có kém không nếu kém uống kèm thêm thuốc bổ gan bổ thân theo hưỡng chỉ định của bác sỹ thuốc chống tái thì không nguy hiểm gì chỉ nguy hiểm nếu uống thuốc rồi vẫn cố tình dùng matuy nhất là chích trong thời gian uống thuốc nếu thấy có biểu hiện gì lạ thì liên lạc với bác sỹ để tư vấn nói chúng là không vấn đề gì đâu bạn mất vài hôm đâu người hơi khó ăn khó ngủ thôi mình dùng thuốc hơn 2 tháng rồi được cái không thấy thèm hay nghĩ tới MT nữa mình nghĩ chắc thuốc cũng tác động nhiều lên hệ thân kính với lại mình cũng mệt mỏi với matuy lắm rồi có nghĩ đến cũng chỉ thấy buồn và sợ thôi ngoài HN thì đầy chỗ bán bạn à nhiều bác sỹ bán tại nhà lắm mua cũng tiện không phải giấy tờ hay xet nghiệm gì cả cứ đến mua là bác sỹ bán thôi bạn lên mua 10 viên hoặc 30 viên uống gần hết lại đi mua
    " bạn nào có đỉa chỉ mua thuốc chống tái trong TPHCM làm ơn pos lên cho bạn ý cái " !
    Thienlong oi! cho minh hoi chut, ban cũng đã từng sử dụng ma túy và hiện tại bạn đang cai bằng thuốc Naltrexone phải không? mình cũng có người nhà bị nghiện và đang muốn dùng thuốc chống tái nhưng mình có thắc mắc một chút là liệu khi dùng thuốc chống tái nếu tiếp tục sử dụng ma túy sẽ ko có cảm giác gì chứ? bạn đã thử lần nào chưa? có phản ứng gì ko? nếu mình cho người nhà mình sử dụng mỗi ngày nửa viên thì sẽ có tác dụng trong vòng bao lâu? chẳng lẽ đã nghiện rồi thì sẽ ko bao h bỏ được ma túy hả bạn. ko lẽ phải uống thuốc chống tái cả đời. mong bạn giải đáp cho mình nhé, vì bạn là người trong cuộc nên mình muốn hỏi bạn.

Quote Originally Posted by thutra84 View Post
    Thienlong oi! cho minh hoi chut, ban cũng đã từng sử dụng ma túy và hiện tại bạn đang cai bằng thuốc Naltrexone phải không? mình cũng có người nhà bị nghiện và đang muốn dùng thuốc chống tái nhưng mình có thắc mắc một chút là liệu khi dùng thuốc chống tái nếu tiếp tục sử dụng ma túy sẽ ko có cảm giác gì chứ? bạn đã thử lần nào chưa? có phản ứng gì ko? nếu mình cho người nhà mình sử dụng mỗi ngày nửa viên thì sẽ có tác dụng trong vòng bao lâu? chẳng lẽ đã nghiện rồi thì sẽ ko bao h bỏ được ma túy hả bạn. ko lẽ phải uống thuốc chống tái cả đời. mong bạn giải đáp cho mình nhé, vì bạn là người trong cuộc nên mình muốn hỏi bạn.
    Câu trả lời đây nè bạn: http://niemtin.heroin-aids.com/showt...v%E1%BB%9Bi-MT

Bạn vào chuyên đề Naltrexone trong đó gần như đầy đủ thông tin rồi
    Còn cai đc hay ko còn phụ thuộc rất nhiều vào người nghiện .Thuốc Nal rất tốt cho những người tự giác cai
    Bạn muốn thêm thông tin thì đợi THIÊN LONG

Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

tiên ai vào thấy bài viết bạn ý thì trả lời luôn cũng được mà
    thứ nhất bạn hỏi đã khi nào đang uống thuốc chống tái rồi dùng MT vào sẽ thế nào? tl chưa thử bao giờ bạn. đây là những kinh nghiệm qua anh em bạn bè tl biết thôi, MT và thuốc chống tái là 2 cái đối nghịch nhau nều vào vào cơ thể cùng 1 lúc hoặc trước và sau trong thời gian ngắn sẽ gây ra rất nhiều phản ứng tùy tưng người , tùy vào lượng MT dùng và còn trong cơ thể. về mặt này bạn yên tâm, nếu uống thuốc chống tái mà cỏn cố tình chơi biết tay nhau ngay sợ đến già.
    còn về liều dùng nên uống đều hàng ngày là tốt nhất, theo tl ngày uống 1/2v 1 ngày là đủ quay vòng 24h vì trước hay sau khi dùng MT mà uống thuốc vào thứ nhất sẽ mất cảm giác MT đem lại cho người dùng, thứ 2 nhẹ thì rất khó chịu, nặng là đi cấp cứu. yên tậm bạn nhé, nhớ tự tay bạn cho uống thuốc đều hàng ngày và lần đầu cho uống thuốc chống tái nhớ thử nước tiểu xem đã hết sạch MT trong người anh ý chưa.
    thời gian đầu sau căt cơn uống thuốc chống tái được thì cực tốt,. còn phải uống thời gian bao lâu hay có phải uống cả đời hay kg thì chính tl cũng đang đi tìm câu trả lời đó.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

chẳng lẽ đã nghiện rồi thì sẽ ko bao h bỏ được ma túy hả bạn. ko lẽ phải uống thuốc chống tái cả đời.
    Cuộc chiến với mt là cuộc chiến cả đời, không phải nói là làm được, cũng không phải ngày một ngày hai là có thể khẳng định được. Quan trọng nhất vẫn là ở ý chí của con người, có thật sự muốn từ bỏ nó hay không. Nhưng nói gì thì nói cũng không thể phủ nhận vai trò của thuốc chống tái, bởi vì nó hỗ trợ rất nhiều cho người cai. Vì vậy tốt nhất là nên kết hợp cả 2 yếu tố khách quan lẫn chủ quan, nghĩa là ý chí luôn vững vàng và thuốc chống tái luôn bên mình thì có thể xem như là tạm yên tâm.

Đó là những gì nhok học được từ mọi người.. hehe!^^
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Cháu cai được 6 ngày rồi có uống được thuốc Nal ko ạ ?

6 ngày uống được rồi bạn à
    chúc bạn cai thành công nhé, sắp nghìn năm Thăng Long rồi, ai còn nghiện nữa ^^

Quote Originally Posted by tukoi View Post
    6 ngày uống được rồi bạn à
    chúc bạn cai thành công nhé, sắp nghìn năm Thăng Long rồi, ai còn nghiện nữa ^^
    Trung bình 6,7 ngày là OK ( Theo kinh nghiệm thực tế ). Nhưng tùy theo cơ địa từng người, nên có những người đào thải rất chậm (MT) có khi sau 10,11 ngày mới gọi là "sạch" hết hẳn chất MT trong cơ thể, lại còn phụ thuộc cai bằng phương pháp nào ? Methadone hay Buprenorphine chẳng hạn thì do thời gian bán hủy chậm nên 6 ngày chẳng hạn là nếu uống Nal e rằng vẫn có thể xuất hiện những phản ứng..
    Tốt nhất và chả đáng bao nhiêu tiền ( Có gần 10.000 đ ) bạn mua cái que thử MT, test thấy 2 vạch rõ ràng ( âm tính với MT ) thì hãy uống Nal..Và nói chung nhiều người bị sẵn một bệnh "tưởng" khi mới uống Nal, cho là nó làm đủ các thứ khó chịu, mất ngủ, đau cơ xương..vv. Cá nhân mình thấy rất OK ! Chỉ có điều suy giảm tính dục thì hết sức rõ ràng..Uống Nal gần như khi bị nghiện, ko thiết tha gì chuyện tình dục..

Quote Originally Posted by khanhdq09 View Post
    Trung bình 6,7 ngày là OK ( Theo kinh nghiệm thực tế ). Nhưng tùy theo cơ địa từng người, nên có những người đào thải rất chậm (MT) có khi sau 10,11 ngày mới gọi là "sạch" hết hẳn chất MT trong cơ thể, lại còn phụ thuộc cai bằng phương pháp nào ? Methadone hay Buprenorphine chẳng hạn thì do thời gian bán hủy chậm nên 6 ngày chẳng hạn là nếu uống Nal e rằng vẫn có thể xuất hiện những phản ứng..
    Tốt nhất và chả đáng bao nhiêu tiền ( Có gần 10.000 đ ) bạn mua cái que thử MT, test thấy 2 vạch rõ ràng ( âm tính với MT ) thì hãy uống Nal..Và nói chung nhiều người bị sẵn một bệnh "tưởng" khi mới uống Nal, cho là nó làm đủ các thứ khó chịu, mất ngủ, đau cơ xương..vv. Cá nhân mình thấy rất OK ! Chỉ có điều suy giảm tính dục thì hết sức rõ ràng..Uống Nal gần như khi bị nghiện, ko thiết tha gì chuyện tình dục..
    nal có hại lên thận... anh Khánh nghiện lâu quá nên thận yếu rồi, khi thận yếu mà uống nal lại không có phác đồ bổ xung cho thận thì sinh lý giảm là điều hiển nhiên. Tuy nhiên, không đổ lỗi tất cả tại nal được, người như anh nên uống revia mới của Pháp, thuốc có 2 tính năng, vừa đảm bảo thành phần của nal, vừa có khả năng điều hòa cân bằng chức năng sinh lý.
    cũng tuy nhiên, vấn đề revia chỉ là liệu pháp điều trị triệu chứng, cần có phác đồ điều trị thận cụ thể mới mong ngon lành được.
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast