Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 34

Thread: Thuốc chống tái???

Thuốc chống tái???

bạn có thể viết 1 bài về thuốc chống tái được không ví dụ như 1 ngày lên uống 1 viên hay 1/2 viên thời gian uống bao lâu nếu uống 1 thời gian dài sau này có bị ảnh hưởng gì không khi uống thuốc chống tái có được dùng bia rượu không !

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    bạn có thể viết 1 bài về thuốc chống tái được không ví dụ như 1 ngày lên uống 1 viên hay 1/2 viên thời gian uống bao lâu nếu uống 1 thời gian dài sau này có bị ảnh hưởng gì không khi uống thuốc chống tái có được dùng bia rượu không !
    thuốc chống tái có rất nhiều tài liệu trên mạng, mọi người vào google có thể tìm thấy ngay. tuy nhiên, có ít thông tin về cách sử dụng cũng như phản ứng phụ của thuốc.
    Thuốc chống tái nghiện hiện nay được sử dụng nhiều và được cho là có hiệu quả cao hơn là thuốc depade của mỹ. Viên thuốc hình bầu dục, có ký hiệu S-O trên viên thuốc. một viên có tác dụng đối kháng với matúy trong 24 h.
    được khuyến cáo nên sử dụng mỗi ngày một viên trong tháng đầu tiên, từ tháng thứ 2 trở đi nên uống 1/2 viên mỗi ngày.( do một tháng đầu, thuốc đã đặt nền móng bảo vệ trong não). Uống thuốc tối thiểu 6 tháng sẽ cho hiệu quả tối ưu về vấn đề chống tái nghiện... nên uống duy trì càng lâu càng tốt ( tùy theo điều kiện kinh tế của từng gia đình)
    Thuốc chống tái gây phản ứng mạnh với những người suy gan, thận. uống thuốc chống tái sẽ làm tăng men gan. vì vậy, với những người có bệnh về gan, thận... nên uống kèm với thuốc bổ gan, thận ( theo chỉ dẫn của bác sỹ) và truyền giải độc ( nên truyền nước 2lọ/15ngày).
    thuốc chống tái được sử dụng cả trong quá trình cai rượu, vì có tính đối kháng với rượu, nên uống rượu, bia nhiều cơ thể sẽ thấy mệt mỏi, nóng, táo bón, khó tiêu, chán ăn, mất ngủ....vv. vì vậy khi sử dụng thuốc chống tái được khuyến cáo là không sử dụng rượu bia ( theo tôi thì nên uống ít thôi... dù sao vẫn là đàn ông mà.., he he)
    trên đây là một ít hiểu biết của tôi về thuốc chống tái, mong mọi người góp ý, bổ sung và đóng góp... thanks!

uống thuốc chống tái hoàn toàn có lợi đối với người cai nghiện ma túy. Hiện nay, đây là liệu pháp tối ưu nhất ở Việt nam. nên uống lâu dài, duy trì càng lâu càng tốt. tuy nhiên phải theo chỉ dẫn của bác sỹ, và phải theo dõi chặt chẽ cơ chế phản ứng thuốc trên từng người bệnh
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

thông tin rất bổ ích đó nha ai đang uống thuốc chống tái cố gắng đừng dùng bia với rượu uống vào là bị mẩn ngứa cả người khó chịu lắm thienlong kg biết lên bị mấy hôm nè !

chan_a_lam
    Guest

Thuoc chong tai

Cho mình hỏi thiênlong đang dùng thuốc chống tái nào vậy, mình mới mua đươc thuốc Depade của Mỹ nhưng chưa dám dùng vì sợ co nhiều tác dụng phụ, ai đã dùng qua thuốc chống tái Depade thiFcho mình biết tác dụng của nó ra sao , có hiệu quả ko? hay đơn giản nó chỉ giống như thuốc ngừa` thai tức là khi dùng thì tránh được suy nghĩ đến MT ( ma tuy ) nhưng khi ngưng dùng là có thể sử dụng lại MT, ko biết làm sao mà tránh được lâu dài và nó mất hạn trong não của mình luôn.Mình mới vô dien đàn này nên mong các anh chi ai co kinh nghiêm giải đáp và giúp đỡ mình với chứ mình cũng đã nghiện lâu và đã cai nhiều lần nhưng ko thành.

Quote Originally Posted by chan_a_lam View Post
    Cho minh hoi thienlong dang dung thuoc chong tai nao vay, minh moi mua duoc thuoc Depade cua My nhung chua dam dung vi so co nhieu tac dung phu, ai da dung qua thuoc chong tai Depade thi cho minh biet tac dung cua no ra sao , co hieu qua ko? hay don gian no chi giong nhu thuoc ngua` thai tuc la khi dung thi tranh duoc suy nghi den MT ( ma tuy ) nhung khi ngung dung la co the su dung lai MT, ko biet lam sao ma tranh duoc lau dai va no mat han trong nao cua minh luon.Minh moi vo dien dan nay nen mong cac anh chi ai co kinh nghiem giai dap va giup do minh voi chu minh cung da nghien lau va da cai nhieu lan nhung ko thanh.
    mình cũng dùng DEPADE như bạn tác dụng phụ của nó thì cũng không có gì phải no lắm đâu bạn à chỉ mấy ngày đầu dùng thuốc hơi khó ăn khó ngủ vài ngày sau là bình thường bạn lên đi kiểm tra sức khoẻ xem gan bạn thế nào nếu gan kém thì dùng thêm thuốc bổ gan hỗ trợ đấy là kinh nghiệm từ bạn thân mình bạn lên có tư vấn của bác sỹ là tốt nhất thuốc có tác dụng đối kháng với matuy uống thuốc vào thì dùng matuy mất cảm giác lại bị những phản ứng ngược lại rất khó chịu thuốc hỗ trợ mình thời gian đầu thôi sau này bạn không dùng thuốc nữa thì phụ thuộc vào bản thân mình thôi !

như thienlong nói đó, hãy yên tâm và uống thuốc thôi bạn ạ. nhớ là chỉ được uống sau khi dừng sử dụng matúy ít nhất 7 ngày nhé, như vậy các phản ứng phụ sẽ bớt đi.
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Gửi chan a lam

ai da dung qua thuoc chong tai Depade thi cho minh biet tac dung cua no ra sao , co hieu qua ko? hay don gian no chi giong nhu thuoc ngua` thai tuc la khi dung thi tranh duoc suy nghi den MT ( ma tuy ) nhung khi ngung dung la co the su dung lai MT:
    đúng bạn à khi dừng thuốc vài ngày nếu vẫn muốn dùng matuy thì lại dùng được bạn à .
    ko biet lam sao ma tranh duoc lau dai va no mat han trong nao cua minh luon.Minh moi vo dien dan nay nen mong cac anh chi ai co kinh nghiem giai dap va giup do minh voi chu minh cung da nghien lau va da cai nhieu lan nhung ko thanh :
    Cái này thì chỉ bản thân mình mới có đáp án cuối cùng cho mình thôi. Bạn còn vào diễn đàn không vậy bạn bắt đầu uống thuốc chống tái chưa tình hình bạn thế nào rồi đừng bỏ cuộc vì mấy cái khó chịu nho nhỏ của thuốc bạn nhé!

các bạn ơi, mình cũng là 1 người đang nghiện mt và vừa mới tham gia diễn đàn, mình đã đọc được rất nhiều thông tin bổ ích của các bạn trên diễn đàn,mình hiện jo đang thật sự rất muốn từ bỏ ma tuy,nhưng cứ cắt cơn xong được vài ngày là lại thèm nhớ và sử dụng lại, các bạn làm ơn cho mình hỏi bằng cách nào mình có thể mua được thuốc chống tái Depade và khi sử dụng mình có thẻ điều trị tại gia được ko ???( vì hiện jo mình vẫn đang có công ăn vịec làm ổn định nên khó có thể điều trị tập trung được )
    PS: rất mong được sự động viên và giúp đỡ của các bạn trên diễn đàn niềm tin

Quote Originally Posted by nguoidaukho View Post
    cac ban oi, minh cung la 1 nguoi dang nghien mt va vua moi tham gia dien dan, minh da doc duoc rat nhieu nhieu thong tin bo ich cua cac ban tren dien dan,minh hien jo dang that su rat muon tu bo ma tuy,nhung cu cat con xong duoc vai ngay la lai them nho va su dung lai, cac ban lam on cho minh hoi bang cach nao minh co the mua duoc thuoc chong tai Depade va khi su dung minh co the dieu tri tai gia duoc ko ???( vi hien jo minh van dang co cong an viec lam on dinh nen kho co the dieu tri tap trung duoc )
    PS: rat mong duoc su dong vien va giup do cua cac ban tren dien dan niem tin
    Bạn cắt cơn đi cắt cơn xong mới dùng thuốc chống tái được bạn lên mua thuốc chống tái trước cắt cơn xong là dùng luôn đa số mọi người đều dùng thuốc chống tái ở nhà mà bạn không phải đi tập chung đâu cứ mua về rồi uống hàng ngày thôi mà bạn ở đâu HN hay TPHCM thì mọi người mới cho bạn địa chỉ mua thuốc được giờ mua thuốc tiện lắm !

mình ở HCM, cám ơn bạn đã tư vấn cho mình, vậy hiện jo mình có thể mua thuốc chống tái ở đâu và nên dùng ntn,mình nghe nói uống thuốc chống tái fai có sự tư vấn của bác sỹ vì nếu không có thể sẽ rất nguy hiểm, thien long có thể chia sẽ it kinh nghiệm cho mình không ? có thật uống thuốc chống tái sẽ ko còn cảm giác thèm nhớ đến ma túy ko vậy hả bạn?

Page 1 of 4 123 ... LastLast