Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: TƯ VẤN TÌNH CẢM

Xin chào, bạn đã ,đang và sẽ yêu những rắc rối trong tình yêu hay tình bạn?mình sẽ giúp bạn và chúng ta cùng giúp nhau nhé !Cùng nhau thảo luận !
    một ngày nào đó tôi tìm lại được cuộc đời.Có ai hiểu và hạnh phúc hơn gia đình,bạn bè và bản thân tôi.Tôi mong ngày đó từng phút, từng giây để lại được là chính mình ....

five's Avatar

Đúng gòi có chuyện gì thì thảo luộn với nhau .Nhưng bạn ơi bài viết của bạn ko có nội dung gì cả. Yêu cầu ai wản lý chuyên mục này chỉnh sửa,hay chủ nhân của bài viết chỉnh sữa lại bài của mình
    hoquyphung84@yahoo.com
    Ta đây tên là Five, nên bà con hay gọi chú Five... chú Five... Xin mới đến với quầy xem bói của chú Five... để được nghe qua vài câu phán xét về tính cách qua Tên của bạn nhằm lấy hên đầu năm mới... Xin mời!

laua
    Guest
    bạn đã học qua lớp tư vấn tình cảm chưa? nếu có rắc rối về tình cảm thật thì bạn sẽ làm cách nào để tư vấn?
    mình cũng rất muốn có một chuyên viên tư vấn về tình cảm trên diễn đàn vì mình thấy vấn đề này cũng rất cần thiết (có rất nhiều kẻ yêu, đang yêu, hết yêu ...đang buồn ,đang vui ,và đang đau khổ vì tình yêu cần tư vấn lắm đó...)

Có rùi lá úa ui ! Có admin nè ! Chờ admin đi công tá về sẽ tư vấn cho nhé ! hì hì ! Chúc dzui dzẽ và hạnh phúc ! nhớ những gì SK gởi tặng trong đêm nhạc hội không nè !
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Năm tháng trôi qua, trong cuộc sống của mỗi con người, người ta có thể quên đi nhiều thứ, nhưng những giây phút đầu tiên khi người con trai và người con gái trao gửi cho nhau ánh mắt nhìn say đắm và những lời yêu ngọt ngào nhất chắc hẳn sẽ là một dấu ấn khó phai. Có một ngàn lẻ câu nói cho khúc dạo đầu, một ngàn lẻ bản giao hưởng của tình yêu, cái giây phút ấy nó đẹp đẽ lắm nhưng cũng khó phai lắm! Bạn đã yêu, đang yêu và sắp bước vào tình yêu, bạn đã làm thế nào để vượt qua được cửa ải đầu tiên ấy?
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Ủa nãy giờ mọi người đang nói về vấn đề gì vậy cà ? :'m
    Một đời vô danh đá sống vẫn thờ ơ
    Nhọc nhằn năm tháng, tháng năm nhọc nhằn thêm
    Đá sống không thật gần ai và cách xa mọi người
    Dường như không biết yêu và dường như không biết nhớ
    Vì con tim giá băng nên tâm hồn vô nghĩa

vốn sống đời tha phương
    mòn gót bước mà thấy trong lòng
    như luôn luôn lẻ loi

Đừng sống giống như hòn đá, giống như hòn đá
    Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Tâm hồn luôn luôn băng giá
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng
    .................................................. .............
    .................................................. ................
    .................................................. .....................

http://www.nhacso.net/Music/Song/Rock%2DVi...05/10/05F5EA36/

mkduyen00
    Guest

mình là thành viên mới có 1 thắc mắc nhỏ mong các bạn giúp đỡ

em đã có chồng hơn 1 năm nay rồi và 1 bé trai. chồng em thuờng đi nhậu và có nguời phụ nữ khác có lần còn đi mấy ngày với cô ta về còn đánh em.mỗi lần nhậu vào là chữi rủa đánh đập em , nguời phụ nữa đó còn nhắn tin chử em nữa. giờ em phải làm sao đây ạ

Có nguời cần tư vấn rùi kìa.
    Không biết người khác thì sao, nhưng với mình thì hôn nhân phải được xây dựng trên nguyên tắc tôn trọng lẫn nhau. Nếu không tôn trọng nhau thì ....
    Còn về bản thân bạn thì tuỳ thôi. Mình không nói bạn ly hôn với chồng, chỉ khuyên bạn dùng tình cảm của bản thân,kêu gọi sự giúp đỡ của gia đình chồng và nhiều cách nữa để làm cho chồng bạn hồi tâm chuyển ý. Tuỳ thuộc vào từng hoàn cảnh mà giải quyết thôi. và bạn còn phải tự xét mình nữa, bạn có làm sai gì không,có vấn đề xích mích gì với chồng mà chưa được giải quyết không?
    Các bạn khác cho bạn thêm lời khuyên đi chứ.
    Chúc bạn giải quyết được vấn đề của bản thân.
    TA BIẾT RẰNG CỐ QUÊN LÀ SẼ NHỚ.
    NÊN DẶN LÒNG CỐ NHỚ ĐỂ MÀ QUÊN

Quote Originally Posted by mkduyen00 View Post
    em đã có chồng hơn 1 năm nay rồi và 1 bé trai. chồng em thuờng đi nhậu và có nguời phụ nữ khác có lần còn đi mấy ngày với cô ta về còn đánh em.mỗi lần nhậu vào là chữi rủa đánh đập em , nguời phụ nữa đó còn nhắn tin chử em nữa. giờ em phải làm sao đây ạ
    Theo lời bạn kể thì chồng bạn tệ hết chỗ nói, và kẻ thứ 3 kia cũng trơ hết chỗ chê, liệu bạn có xem xét lại xem vấn đề của bạn nằm ở chỗ nào, vì sao lại rơi vào hoàn cảnh này, cái gì cũng có nguyên nhân của nó bạn à, bạn nên dùng biện pháp mạnh mẽ để cưỡng chế lại tình hình căng thẳng lúc này, nhớ là mạnh tay vào, theo cách chồng bạn và kẻ thứ 3 kia đối xử với bạn, nhớ là ly dị lúc này là không hay đâu, ít nhất là vì con

Quote Originally Posted by mkduyen00 View Post
    Sao lại có người tệ đến thế nhỉ:mad:, chửi nữa trong khi sai rõ ràng:mad:, biện pháp mạnh ờ đây (theo cá nhân) là cứ im lặng, người ta chửi mặc người ta, nhắn tin mặc người ta, mình chỉ chơi với con thôi, còn nếu "vũ phu" thì ... không biết. Có ai cho thêm ý kiến đi
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Page 1 of 2 12 LastLast