Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 24

Thread: tôi cần sự giúp đỡ

lai them nhieu nguoi nua nhu anh em minh thienlong oi? bit khuyen the nao day nhi! thoi chi mong anh em hay gang vuot qua kho va nhuc lam roai... nua doi nguoi roai van con.......... chang biet khi nao anh em minh tra on cho cha me va gd nhi..... lam nguoi di anh em oi dung lam cho nua

Đâu cần so sánh như thế đâu :confused:, nếu thấy được cái xấu thì họ sẽ cố gắng bỏ mà
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Đó chỉ là 1 cách ví von thôi DTT à cũng chẳng không có gì đâu chính họ đang tự động viên mình thôi còn dùng matuy thì còn đáng sợ hơn nhiều là con .....!

không biết rồi mọi thứ sẽ như thế nào? mấy hôm nay mình ko liên lạc với anh trai và mẹ nên cũng không biết tin tức. mình rất muốn cho anh mình vào tham gia ở diễn đàn này, nhưng chẳng biết anh ấy có tham gia ko? dù sao cũng nên thử. nghe đến việc cai nghiện rồi tái nghiện, mình thực sự lo lắng. tình trạng này mà kéo dài không biết sẽ như thế nào? mình sợ, đúng ra là vậy.

Quote Originally Posted by Toicanban View Post
    không biết rồi mọi thứ sẽ như thế nào? mấy hôm nay mình ko liên lạc với anh trai và mẹ nên cũng không biết tin tức. mình rất muốn cho anh mình vào tham gia ở diễn đàn này, nhưng chẳng biết anh ấy có tham gia ko? dù sao cũng nên thử. nghe đến việc cai nghiện rồi tái nghiện, mình thực sự lo lắng. tình trạng này mà kéo dài không biết sẽ như thế nào? mình sợ, đúng ra là vậy.
    Đừng nghĩ ngợi nhiều bạn biết đâu anh bạn có việc gì bận không liên lạc được thì sao còn anh bạn mình nghĩ anh ý sẽ tham gia thôi vì diễn đàn nhiều người đồng cảm cùng cảnh ngộ có thể chia sẽ động viên nhau cố gắng hơn còn chuyện cai rồi lại tái nghiện nếu nói bỏ hoặc thích là bỏ được luôn thì xã hội đã không lên án nó bạn à mình nói vậy không phải mình đồng tình với việc tái nghiện nhưng vấn đề này rất khó để có được câu trả lời thế nào có người thì cai kg biết bao nhiêu lần nhưng rốt cuộc vẫn không cai được ngược lại có người chỉ cai vài lần hoặc 1 lần đã cai được mình muốn bạn và gia đình lưu ý 1 vấn đề này càng để anh bạn tái nghiện nhiều lần thì cơ hội để từ bỏ matuy càng ít đi đó !

Thienlong a`. mình đang nỗ lực từng ngày vì anh trai đây. mấy hôm nay mình lang thang trên mạng rất nhiều, hỏi người này, liên lạc người khác. mình muốn tìm hiểu mọi thứ để giúp anh trai mình. mình muốn biết cái cảm giác của anh trai mình khi nghiện? muốn biết cedemex hay các loại thuốc kia sẽ giúp anh mình được bao nhiêu %? có nên đưa anh ấy vào trại cai nghiện tập trung ko? mình phải nói chuyện với người thân mình như thế nào đây. vì mình đang lo anh ấy quay về nhà sau đợt điều trị này sẽ lị tái nghiện. thường thì anh ấy chỉ chấp nhận ở nhà 7 ngày. rồi thấy người đỡ vật anh ấy lại đòi đi. hứa hẹn đủ thứ rồi lại nghiện...mình thực sự khó nghĩ

mình thấy bạn sẽ khó khăn đấy người dùng matuy phức tạp lắm với lại mỗi người 1 tình rất khó biết được họ đang nghĩ gì cần gì muốn gì trừ khi họ tự nói ra mà có khi họ nói ra cũng chỉ phần nào đấy thôi mình nghĩ bạn lên tìm cách thuyết phục gia đình tìm 1 hường giải quyết hợp lý nhất tốt nhất với anh bạn trước sau mình vẫn kg đồng tình với việc đưa anh ý đi trai tập trung cai nghiện mình gợi ý thế này nhé sao gia đình bạn không cho anh ý chon 1 trong 2 phương án cai sau đây 1 là cai ở nhà có sự giúp đỡ chăm sóc của gia đình và phải ở trong nhà 1 thơi gian dài từ 6 đến 12 tháng hoặc gửi lên trung tâm cai nghiện ít nhất từ 2 đến 4 năm và đương nhiên gia đình kg hỗ trợ được nhiều và không có người thân bên cạnh chứ cái kiểu được vài hay 7 ngày là đòi ra ngoài rồi mỗi lần cai lại mặc cả này nọ thì kg cai được đâu bạn còn về 2 loại thuốc bạn hỏi nếu uống thuốc chống tái hàng ngày thì 100% kg dùng được ma tuý nhưng nếu ngừng thuốc từ 2 trở lên lại dùng được bạn à còn về thuốc cedemex mình chưa dùng bao giờ lên không giúp gì được bạn cần tư vấn về loại thuốc này ở TPHCM thì bạn gọi cho anh song khoa (amin)
    còn ngoài HN bạn gọi cho BS : hồng thù có số điện thoại trên diễn đó bạn còn nếu kg tìm được thì nói mình sẽ nhăn tin vào diên đàn cho bạn !

Chào toicanban! Mình thấy hình như anh trai bạn chưa thực sự lo lắng cho tương lai của mình, chưa có ý nghĩ sẽ quyết tâm từ bỏ MT vì bản thân vì gia đình. Anh bạn cũng sắp có con rồi, mình nghĩ 1 lúc nào đó có thể là nói chuyện trực tiếp hoặc anh em bạn không thân nhau lắm thì cũng có thể nhắn tin, bạn hãy giúp anh ấy nhận ra là anh ấy còn phải mang trách nhiệm với cả tương lai đứa con của mình nữa. Hy vọng sự nỗ lực của cả gia đình và cái trách nhiệm của 1 người làm cha sẽ khiến anh ấy có thể suy nghĩ được và cố gắng hơn, vì nếu bản thân anh ấy không suy nghĩ và lo lắng được thì mọi lời hứa cũng chẳng có ý nghĩa gì! Anh trai mình trước kia cũng đã từng sa ngã nhưng không phải vì MT, nhưng khi nhìn thấy đứa con của mình thì anh ấy chợt nhận ra rất nhiều điều và biết phải dừng lại, chính anh ấy đã nói điều đó. Mình hy vọng anh trai bạn cũng sẽ sớm thành công trong việc đoạn tuyệt với MT!
    Cầm chặt tay nhé này người dấu yêu . . .

phanhieu
    Guest
    Có chuyện gì vậy tai_sao_toi_lai_nghien??

Nếu gặp chuyện gì khó khăn, cần chia sẻ, giúp đỡ thì bạn hãy kể với mọi người trên diễn đàn...

Đừng e ngại bởi ở đây là một gia đình với những người cùng cảnh ngộ!

Hãy mở lòng ra bạn nhé!

Đợi hồi âm của bạn
    Thân

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast