Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 21

Thread: mình là một thằng nghiện. Hãy giúp mình với

mình là một thằng nghiện. Hãy giúp mình với

Chào anh Khoa và các bạn trong diễn đàn. Mình biết đến trang web này cũng đã lâu rồi nhưng giờ mới có dịp post bài. Mình cũng không hơn gì nhiều bạn cả. Minh cũng là một thằng nghiện thôi. Mình sử dụng ma tuý đã rất lâu rồi và mình cũng đã từng cai được 3,4 lần nhưng rồi không hiểu ma đưa lối quỷ dẫn đường thế nào mà mình lại tái nghiện và thời gian gần đây nhất là 1 tháng. Mấy lần trước mình đã cai thành công và tự nhủ không bao giờ chơi lại nữa vì thực sự mình sợ cảm giác ròi bò trong xương lắm. Chắc ai chơi ma tuý cũng biết phải không. Giờ mình đang không biết phải làm thế nào nữa. Bố mình khi biết mình dùng lại đã khóc trước mặt mình các bạn ạ. Mặc dù bố mình là một người cực kỳ cứng rắn. Anh trai mình cũng biết va chỉ có bố và anh mình biết thôi. mình buồn lắm và không biết tâm sự cùng với ai. Giờ mình không dùng nưã mình cảm thấy rất mệt mỏi và buồn. mình không chịu được các bạn ạ. Có phải mình là một thằng đàn ông quá kém cỏi phải không. con đường còn dài phía trước,mình đã đánh mất đi tương lai của chính mình rồi.mình đã tham khảo và tìm hiểu các cách cai nghiện tại nhà. thục sự giờ mình rất cần sự động viên và chia sẻ của các bạn . mình phải làm sao đây khi mình nói dối bố và anh trai mình là mình đã cai đc.trong khi ngày nào mình cũng sử dụng nó. Mình không biết phải tâm sự với ai nữa. Theo như mình nghĩ ai nghiện đều cũng muốn cai cả. tất cả các bạn ở trong diễn đàn này đã lên đây tâm sự đều có chung 1 mong muốn. Mình mong các bạn cho mình lời khuyên và cho mình sự động viên để mình có thêm quyết tâm. Mình không muốn làm 1 kẻ để cho xã hội coi thuờng nữa. Mình muốn tìm lại chính mình các bạn ơi.....

trên con đường này bạn kg đi 1 mình lúc này được đâu mong bạn hãy đối diện với nó và cho gia đình bạn biết đừng quanh co nữa nó chỉ kiến bạn càng khó quay đầu lại bạn biết mà chỉ 1 thời gian nữa mọi suy nghĩ của bạn sẽ khác kg còn nghĩ được gì ngoài matuy giờ còn kịp nếu bạn muốn quay lại đó ai dùng matuy lâu hoặc cai nhiều lần cũng sợ cảm giác lúc matuy nó hành hạ chỉ thoáng nghĩ đến thôi là cũng kinh hãi rồi nhưng tại sao vẫn tái nghiện đi tái nghiện lại mình nghĩ tất cả là do ý nghĩ chủ quan lúc chưa cai thì kg muốn cai vì sợ matuy nó hành hạ vật vã lúc cai được rồi thì lại quên hết chủ quan giờ bạn định thế nào định sống vậy mãi hay sao liệu được bao lâu nữa bạn !

Quote Originally Posted by song_khong_bang_chet View Post
    Chào anh Khoa và các bạn trong diễn đàn. Mình biết đến trang web này cũng đã lâu rồi nhưng giờ mới có dịp post bài. Mình cũng không hơn gì nhiều bạn cả. Minh cũng là một thằng nghiện thôi. Mình sử dụng ma tuý đã rất lâu rồi và mình cũng đã từng cai được 3,4 lần nhưng rồi không hiểu ma đưa lối quỷ dẫn đường thế nào mà mình lại tái nghiện và thời gian gần đây nhất là 1 tháng. Mấy lần trước mình đã cai thành công và tự nhủ không bao giờ chơi lại nữa vì thực sự mình sợ cảm giác ròi bò trong xương lắm. Chắc ai chơi ma tuý cũng biết phải không. Giờ mình đang không biết phải làm thế nào nữa. Bố mình khi biết mình dùng lại đã khóc trước mặt mình các bạn ạ. Mặc dù bố mình là một người cực kỳ cứng rắn. Anh trai mình cũng biết va chỉ có bố và anh mình biết thôi. mình buồn lắm và không biết tâm sự cùng với ai. Giờ mình không dùng nưã mình cảm thấy rất mệt mỏi và buồn. mình không chịu được các bạn ạ. Có phải mình là một thằng đàn ông quá kém cỏi phải không. con đường còn dài phía trước,mình đã đánh mất đi tương lai của chính mình rồi.mình đã tham khảo và tìm hiểu các cách cai nghiện tại nhà. thục sự giờ mình rất cần sự động viên và chia sẻ của các bạn . mình phải làm sao đây khi mình nói dối bố và anh trai mình là mình đã cai đc.trong khi ngày nào mình cũng sử dụng nó. Mình không biết phải tâm sự với ai nữa. Theo như mình nghĩ ai nghiện đều cũng muốn cai cả. tất cả các bạn ở trong diễn đàn này đã lên đây tâm sự đều có chung 1 mong muốn. Mình mong các bạn cho mình lời khuyên và cho mình sự động viên để mình có thêm quyết tâm. Mình không muốn làm 1 kẻ để cho xã hội coi thuờng nữa. Mình muốn tìm lại chính mình các bạn ơi.....
    Tôi không biết bạn chơi bao nhiêu một ngày chứ như tôi chơi ít nhất từ 5 đến 7 phân thuốc mỗi ngày nhưng khi châm cứu tại nhà thầy Dũng ở 266 Lê Quý Đôn-Thái Bình Tel:036.3840560 chỉ mất có 4 triêu chọn gói trong thời gian 1 tuần và hoàn toàn không dùng bất kỳ 1 loại thuốc nào và không hề có 1 tí nào là hiện tượng của vật thuốc như sốt nóng lạnh, ròi bò, đi ngoài... mà chỉ mất một ngày nhớ ma tuý thật là da diết sau giấc ngủ đêm giậy là hết ngay và mỗi ngày một khoẻ lên, còn được thầy chữa cho tất cả các bệnh lý của tôi như bệnh đau dạ dày, đau lưng. Còn nếu không có ý chí để cai thì theo tôi không nên cai vì cai nghiện đầu tiên là bản thân mình còn mọi phương pháp chỉ là hỗ trợ thôi. Không biết bạn đã tự mua xích về để xích mình chưa chứ tôi đã từng xích mình lại 1 tháng nhưng khi ra ngoài lại chơi lại ngay vì lúc nào cũng nhớ đến ma tuý.Tel của tôi 0916438675. Nếu các bạn tin tôi thì hay thử xem sao vì tôi chơi ma tuý 15 năm và trong vòng 5 năm đổ lại đây ngày nào tôi cũng chơi ít nhất là nửa chỉ thuốc mà nay đã cai được hẳn bằng phương pháp châm cứu không dùng bất kỳ một thứ thuốc nào cả của thầy Dũng tại Thái bính

new day
    Guest
    minh rat thong cam voii cau minh cung dang cai dc 3 ngay theo minh nghi ko co ji = su thanh that minh da noi that voi bo me anh chi moi nguoi cung dang giup do minh nhung chu yeu la do minh ca thoi minh chan canh nghien ngap *wa nhuc nha wa minh da mat tat ca tu ty hoc hanh ,tat cachng biet noi ji voi you pi jo CO GANG LEN HAY DUNG LEN NHU 1 NGUOI DAN ONG CHUNG TA LA NHUNG NGUOI BAN LINH CHUNG TA SE LAM DC TAT CA choi dc thi nghi dc chu co dech ji hay don gian moi thu di. mong la chung ta se lam dc va biet dau 1 ngay nao do chung ta gap nhau nhu nhung nguoi dang hoang

Quote Originally Posted by new day View Post
    mình rất thông cảm với câu mình cũng đang cai được 3 ngày theo mình nghĩ ko có ji = sự thành thật mình đã nói thật với bố mẹ anh chị mọi người cung đang giúp đỡ mình nhưng chủ yếu là do mình cả thôi mình chán cảnh nghiện ngập *wa nhục nhã wa mình đã mất tất cả tu ty học hành ,tất cả chẳng biết nói ji với you pi jo CỐ GẮNG LÊN HÃY DỨNG LÊN NHƯ 1 NGƯỜI ĐÀN ÔNG CHÚNG TA LÀ NHỮNG NGƯỜI BẢN LĨNH CHÚNG TA SẼ LÀM ĐượC TẤT CẢ chơi được thì nghỉ được chứ có dech ji hay đơn gian mọi thứ đi. mong là chúng ta sẽ làm được và biết đâu 1 ngày nào đó chúng ta gặp nhau như những người đàng hoàng

vừa tỉnh thuốc cai hả bạn đang còn mệt lắm đúng không cố lên bạn nhé vào đây với thienlong cả mọi người nhé bạn nói đúng đó chơi được thì phải nghỉ được chứ cứ vịn lý do với khó khăn này lọ để dùng matuy tiếp thì chán lắm mong bạn mau khoẻ nhé mong tin bạn !

Không biết góp ý thế nào nhưng cũng mong bạn thoát khỏi điều tồi tệ này, cố lên
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

trong cuộc sống ai mà ko có 1 lần vấp ngã , quan trọng là khi vấp ngã bạn có biết đứng dậy đi tiếp hay ko và đi như thế nào
    GIANG HỒ HỄM ÁC KO NÊN TIN AI NGOÀI BẢN THÂN MÌNH :112:

chào các bạn ! mình rất vui đươc. tham gia diễn đàn và tâm sự cùng các bạn. mình tên TUÂN sống ơ hải phòng . cũng giống như các banj mình cũng là nạn nhân của ma túy và giò đây mình đang phải cố gắng để chiên thắng no. tôi giúp bạn và bạn giup tôi chúng mình hãy cùng nhau để chiên thắng ma tuy các bạn nhé. đưng bao giờ nản chí hỡi những nguòi bạn của tôi . với tất cả chúng ta lí do de dính vào ma tuy đa số là giống nhau cũng chỉ với suy nghĩ '' thử một lần cho biêt'' . chung' ta đã chủ quan với tác hai của ma tuy. và khi sủ dụng thì cảm giác là như nhau đều thấy phê và rất hưng phấn.và rồi khi cai thì đều phải chịu cam giác vật vã , đau nhưc buồn bã giông' nhau. và nếu không từ bò chúng ta sẽ còn một cái giống nhau nữa đó là chúng ta sẽ mất tất cà, mất hêt sãch. nhưng co môt điều khác đó là mỗi nguòi chúng ta có mỗt nghị lực, một í chí khác nhau . có từ bò được hay không thì đó là ơ lòng quyết tâm của mỗi người. TUÂN chúc các bạn thành công .

cùng cố gắng tuấn nhé chúc tuấn mau khoẻ và tự tin hơn nữa trên con đường nhiều gian nan này!

Page 1 of 3 123 LastLast