Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 24

Thread: xin thắc mắc 1 câu hỏi

Bạn đang tự làm bạn bệnh đó.Nếu bạn không thôi ngay đi thì bạn sẽ bị bệnh thật sự, bệnh hoang tưởng, suy nhược thần kinh.
    Nếu sợ thì đi xét nghiệm đi, vừa an tâm vừa chắc chắn.
    Chúc vui.
    TA BIẾT RẰNG CỐ QUÊN LÀ SẼ NHỚ.
    NÊN DẶN LÒNG CỐ NHỚ ĐỂ MÀ QUÊN

em cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho em ạ, đã 1 tháng từ khi em quan hệ rồi, đến nay em chưa có biểu hiện gì như ỉa chảy, sụt 10% cân, nổi hạch, buồn nôn, chán ăn, sốt 38 độ..... Cầu mong chúa em là em sẽ ko làm sao cả !

em nghe ở 1 diễn đàn về hiv nói là nếu xét nghiệm sau 6 tuần mà cho kết quả âm là có thể yên tâm đến 98% , vậy có đúng ko ạ ? 2 tuần nữa em đi xét nghiệm nhưng lo lắng quá

cái này giống viết truyện cười we, đọc vô là cười
    Hãy học cách yêu quí bản thân trước khi học mọi điều trên thế giới này

Quote Originally Posted by laudaicat View Post
    Bạn đang tự làm bạn bệnh đó.Nếu bạn không thôi ngay đi thì bạn sẽ bị bệnh thật sự, bệnh hoang tưởng, suy nhược thần kinh.
    Nếu sợ thì đi xét nghiệm đi, vừa an tâm vừa chắc chắn.
    Chúc vui.
    Laudaicat nói đúng. bệnh này tại Bệnh viện tâm thần Mai Hương rất hay gặp!
    Nên tập luyện cho cứng cỏi tinh thần, đủ sức chống đỡ tốt hơn với stress bạn nhé. Luẩn quẩn thế này đến chết cũng không làm nên công trạng gì đâu đấy.
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

thưa các anh chị , hôm nay sau 7 tuần , em nhận đc kết quả âm tính ( ko phản ứng), nhưng trước khi đi thử máu em có ăn ít đồ ăn, em hỏi bác sĩ thì nói là ko sao, nhưng muốn hỏi mọi người điều đó có ảnh hưởng đến xét nghiệm ko ạ, để cho yên tâm ?

kết quả cho tốt nhất là sau 6 tháng là chính xác nhất. Mà trước khi em đi test em đi trị cái bệnh hoang tưởng của mình đi em. Đễ sau này còn lo sợ những chuyện khác mà hậu quá nó còn nghiêm trọng hơn việc này nữa. Kiến thức HVI của em quá kém .
    Không có việc gì khó - Chỉ sợ lòng không bền

Không có gì là không thể nếu ta có ý chí và lòng kiên quyết

Tiện đây em cũng muốn hỏi. Em đang lo lắng quá. Cách đây 6 tháng, em có băng bó cho một người là phụ xe, trên xe nhà bác em (bác em kinh doanh xe khách hà nội-nghệ an). Anh ấy bị kính làm đứt tay, lúc dán urgo cho anh ấy, tay em cũng có một vết thương hở, nhưng cũng bị từ 24h trước rồi. Trước khi băng anh ấy cũng đã lau sạch máu bằng giấy ăn rồi. Em bị thương trên ngón tay cái, nên khi cầm urgo thì cũng không chắc đã dính máu của anh ấy. Nhưng thường phụ xe thì sống không lành mạnh lắm. EM cũng đang lo lắng, không biết có khả năng bị dính máu của anh ấy không???. Có bị lây nhiễm bệnh gì không???

kết quả cho tốt nhất là sau 6 tháng là chính xác nhất. Mà trước khi em đi test em đi trị cái bệnh hoang tưởng của mình đi em. Đễ sau này còn lo sợ những chuyện khác mà hậu quá nó còn nghiêm trọng hơn việc này nữa. Kiến thức HVI của em quá kém .

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

bệnh của ông này là bệnh tâm thần chứ HIV cái j:-j

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast