Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: Giã từ ma tuý. Ngày đầu tiên tự cai tại nhà..mong giúp đỡ..:((

Unhappy Giã từ ma tuý. Ngày đầu tiên tự cai tại nhà..mong giúp đỡ..:((

Chào các bạn. Mình đã đọc và tham khảo nhiều trang web và mình biết ws này cũng lâu rồi và ngày nào mình cũng lên đây để đọc những tâm sự của các bạn giống như mình.

Trước tiên mình xin nói qua đôi chút về bản thân mình. Mình năm nay 21 tuổi đã học xong cao đẳng và mở một cửa hàng vi tính nhỏ tại nhà. Mình cũng không hơn ji các bạn cả, mình cũng là một thằng nghiện,. Mình bắt đầu sử dụng ma tuý cách đây 3 năm rồi và đã tự cai được 4 hay 5 lần ji đó. Nhưng lần nào lâu nhất cũng chỉ đc 7 tháng.cũng như bao bạn trẻ khác lúc đầu dính vào cũng chỉ nghĩ là vui chơi cho biết thôi nhưng rồi nghiện lúc nào không hay. Mình có ngươi yêu rất xinh. Nhiều người nhìn vào phải gen tị với mình.( mình cũng không phải là đúa xấu, cũng khá đẹp trai đó). 2 đứa mình yêu nhau được nhiều năm rồi và cũng đã quan hệ như vợ chồng. lúc đầu mình không biết nhưng rồi sau này mình dùng ma tuý và thấy rằng khi quan hệ rất sung mãn và lâu xuất tinh. < chac ban nao thu cung biet roi>. Nhìn vẻ mặt thoả mãn sung sướng của bạn gái mình thấy thạt hp, nhưng cũng chính vì thế mà mình đã lạm dụng quá nhiều, không chỉ những lúc quan hệ mà lúc nào mình cũng có thể dùng đươc. 1 năm gần đây rồi mỗi ngày trung bình mình chơi hết 600 tiền hàng. mà chỗ mình bán thì đc khoảng gần 2 phân đó< 350k 1 phân>.Vì mình có làm thêm lô đề và làm mạng bóng cho bố mình nên thu nhập của mình rất khá. Và thời gian cứ thế trôi đi. Đã bao đêm mình tự nhủ rằng phải từ bỏ nó,vì nếu tiếp tục thì mình sẽ mất hết không còn ji nữa.nhưng đó chỉ là suy nghĩ trong lkuc phê pha mà thôi. đến hôm sau khi cơn vật vã đến thì đâu lại vào đấy. các bạn ạ, cái kim trong bọc lúc nào đó cũng sẽ phải lòi ra mà thôi. hôm qua khi mình đang nằm ngủ lúc đó khoảng 11h trưa rồi. nghiện hay ngủ dậy muuộn mà:((. mình đã tình cờ nghe đươc cuộc nói chuyện giữa bố và anh trai mình.< mình có 1 anh trai hơn mình 1 tuổi hiện đang làm cho tập đoàn than khoáng sản việt nam>. Bố mình nói là cứ như thế này không được, nếu cần thiết phải cho nó uống thuốc ngủ rồi đua nó vào trại thôi. mình nghe và thấy sợ hãi. hay đúng ra là rất lo lắng. cũng tại mình làm mất niềm tin nhiều lần rồi mà. đến khi mình ngồi viết những dòng cảm xúc này mình đã nghĩ rất nhiều.Mình muốn làm lại con người mình, mình biết mình con trẻ và còn nhiều điều ttot đẹp đang chờ đợi mình.Mình thấy các bạn trong diễn đàn làm đượcva minh cũng mong được như họ..Từ lúc mình viết bài này là mình đã không sử dụng ma tuý đc hơn 10 tiếng rồi.mình thấy rất mệt mỏi và thèm thuốc.không biết rồi cơ thể mình sẽ thế nào nữa vì thực sự mình yếu lằm rồi. nhưng mình cố gáng cai bo để không phải đi trại.< mình không biết có chết được không nữa> mới 10 tiếng mà mết không nhấc chân lên đươc nũa rồi. mình viết bài này để mong rằng các bạn. nếu có bạn nào theo mình, giúp mình.thật sự mình cần sự chia sẻ lắm các bạn ạ, hãy cho mình thêm tinh thần. mình không biết sẽ vật vã trong mấy hôm nữa, vì mình nghiện nặng rồi mà các bạn ạ. liệu mình có chết không các bạn. mình không dùng bất cứ 1 loại thuốc nào cả. Mình sẽ tâm sự cùng các bạn và kể cho các bạn nghe sự đau đớn mình phải trải qua từng ngày.Mỗi khi đau đớn mình sẽ lại lên tìm sự giúp đỡ của các bạn. Liẹu mấy hôm sẽ hết đau khổ đây. Mình hiện đang rất hoang mang. Mình cảm ơn các bạn truóc nhé. Thôi mình dừng tại đây. qua đêm nay ngày mai mình sẽ lại lên tìm kiếm sự chia sẻ. Mình mết quá rồi.

Các bạn ơi. Hãy giúp mình những ji cần thiết để mình làm lai cuộc đời như cái nick ,mà mình đã lập nha các bạn.< tìm lại chính mình >. Thân!

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Cố lên bạn tôi ơi

Chào bạn, trước tiên mình chào mừng bạn đã gia nhập diễn đàn NIEMTIN, chắc bạn cũng hiểu vì sao nó có tên là niềm tin.

Bạn đã lựa chọn đúng, tuy có hơi muộn (vì bạn đã tự cai đc 4,5 lần rồi mà không giữ được). Tác hại của MT thì mọi người trong diễn đàn nói quá nhiều, và đã nghiện rồi thì hiểu rõ nhất tác hại của nó. Ban đầu thì nó làm bạn sung mãn vậy đó, nhưng rồi nó sẽ huỷ hoại bạn, sẽ đến lúc bạn ko còn muốn quan hệ TD nữa (mình đã trải qua chuyện này). Gia đình bạn đã biết chuyện và họ ko còn tin tưởng là bạn sẽ tự cai được nữa nên mới có quyết định cho bạn đi cai tập trung (có bố mẹ nào mà ko thương con đâu, họ ko còn sự lựa chọn nào khác). Bây giờ nếu bạn đã quyết tâm cai, thì trước tiên bạn phải cắt cơn được đã, bạn có thể tự cai bo được mà, mới cai 4,5 lần thì sức khoẻ vẫn còn chịu nổi những cơn vật thèm thuốc. Bạn nên nhờ gia đình giúp bạn vượt qua những lúc ko làm chủ được bản thân và nên mua thuốc chống tái để 3 ngày sau bạn uống luôn.

Hãy cố gắng, hãy tin rằng mình sẽ vượt qua được, chúng tôi luôn bên bạn khi bạn cần những lời an ủi, tâm sự, động viên.

Mong rằng bạn sẽ sớm "tìm lại chính mình", chỉ có bạn mới làm được điều đó mà thôi. Chúc bạn thành công!

Quote Originally Posted by timlaichinhminh View Post
    Chào các bạn. Mình đã đọc và tham khảo nhiều trang web và mình biết ws này cũng lâu rồi và ngày nào mình cũng lên đây để đọc những tâm sự của các bạn giống như mình.

Trước tiên mình xin nói qua đôi chút về bản thân mình. Mình năm nay 21 tuổi đã học xong cao đẳng và mở một cửa hàng vi tính nhỏ tại nhà. Mình cũng không hơn ji các bạn cả, mình cũng là một thằng nghiện,. Mình bắt đầu sử dụng ma tuý cách đây 3 năm rồi và đã tự cai được 4 hay 5 lần ji đó. Nhưng lần nào lâu nhất cũng chỉ đc 7 tháng.cũng như bao bạn trẻ khác lúc đầu dính vào cũng chỉ nghĩ là vui chơi cho biết thôi nhưng rồi nghiện lúc nào không hay. Mình có ngươi yêu rất xinh. Nhiều người nhìn vào phải gen tị với mình.( mình cũng không phải là đúa xấu, cũng khá đẹp trai đó). 2 đứa mình yêu nhau được nhiều năm rồi và cũng đã quan hệ như vợ chồng. lúc đầu mình không biết nhưng rồi sau này mình dùng ma tuý và thấy rằng khi quan hệ rất sung mãn và lâu xuất tinh. < chac ban nao thu cung biet roi>. Nhìn vẻ mặt thoả mãn sung sướng của bạn gái mình thấy thạt hp, nhưng cũng chính vì thế mà mình đã lạm dụng quá nhiều, không chỉ những lúc quan hệ mà lúc nào mình cũng có thể dùng đươc. 1 năm gần đây rồi mỗi ngày trung bình mình chơi hết 600 tiền hàng. mà chỗ mình bán thì đc khoảng gần 2 phân đó< 350k 1 phân>.Vì mình có làm thêm lô đề và làm mạng bóng cho bố mình nên thu nhập của mình rất khá. Và thời gian cứ thế trôi đi. Đã bao đêm mình tự nhủ rằng phải từ bỏ nó,vì nếu tiếp tục thì mình sẽ mất hết không còn ji nữa.nhưng đó chỉ là suy nghĩ trong lkuc phê pha mà thôi. đến hôm sau khi cơn vật vã đến thì đâu lại vào đấy. các bạn ạ, cái kim trong bọc lúc nào đó cũng sẽ phải lòi ra mà thôi. hôm qua khi mình đang nằm ngủ lúc đó khoảng 11h trưa rồi. nghiện hay ngủ dậy muuộn mà. mình đã tình cờ nghe đươc cuộc nói chuyện giữa bố và anh trai mình.< mình có 1 anh trai hơn mình 1 tuổi hiện đang làm cho tập đoàn than khoáng sản việt nam>. Bố mình nói là cứ như thế này không được, nếu cần thiết phải cho nó uống thuốc ngủ rồi đua nó vào trại thôi. mình nghe và thấy sợ hãi. hay đúng ra là rất lo lắng. cũng tại mình làm mất niềm tin nhiều lần rồi mà. đến khi mình ngồi viết những dòng cảm xúc này mình đã nghĩ rất nhiều.Mình muốn làm lại con người mình, mình biết mình con trẻ và còn nhiều điều ttot đẹp đang chờ đợi mình.Mình thấy các bạn trong diễn đàn làm đượcva minh cũng mong được như họ..Từ lúc mình viết bài này là mình đã không sử dụng ma tuý đc hơn 10 tiếng rồi.mình thấy rất mệt mỏi và thèm thuốc.không biết rồi cơ thể mình sẽ thế nào nữa vì thực sự mình yếu lằm rồi. nhưng mình cố gáng cai bo để không phải đi trại.< mình không biết có chết được không nữa> mới 10 tiếng mà mết không nhấc chân lên đươc nũa rồi. mình viết bài này để mong rằng các bạn. nếu có bạn nào theo mình, giúp mình.thật sự mình cần sự chia sẻ lắm các bạn ạ, hãy cho mình thêm tinh thần. mình không biết sẽ vật vã trong mấy hôm nữa, vì mình nghiện nặng rồi mà các bạn ạ. liệu mình có chết không các bạn. mình không dùng bất cứ 1 loại thuốc nào cả. Mình sẽ tâm sự cùng các bạn và kể cho các bạn nghe sự đau đớn mình phải trải qua từng ngày.Mỗi khi đau đớn mình sẽ lại lên tìm sự giúp đỡ của các bạn. Liẹu mấy hôm sẽ hết đau khổ đây. Mình hiện đang rất hoang mang. Mình cảm ơn các bạn truóc nhé. Thôi mình dừng tại đây. qua đêm nay ngày mai mình sẽ lại lên tìm kiếm sự chia sẻ. Mình mết quá rồi.

Các bạn ơi. Hãy giúp mình những ji cần thiết để mình làm lai cuộc đời như cái nick ,mà mình đã lập nha các bạn.< tìm lại chính mình >. Thân!
    kg 1 cơn vật nào kiến mình chết được đậu bạn cai bo là rất tốt nhưng bạn cũng phải hiểu 1 điều mỗi lúc cơn thèm thuốc đến mình tỉnh táo liệu có vượt qua được kg ái dính đến matuy đều như bạn kg còn niềm tin với ai hết cai rồi lại nghiện nghiện rồi lại cai nhưng với những người thân của mình nếu thật sự bạn muốn quay đầu lại thì họ kg bao giờ kg giúp mình cả bạn hãy nói cho mọi người biết và hãy làm 1 hành động gì đó để họ thấy bạn đang quyết tâm cao độ ví dụ nhé tự xích lại hoặc tự nhốt mình vào phòng rồi gọi bác sỹ về hỗ trợ cắt cơn cho bạn mọi người trong diễn đàn luôn bên bạn và cầu chúc cho bạn vượt qua thời gian kho khăn này kg cái gì là kg thể bạn à hãy đối diện với mọi thứ và làm 1 điều gì đó để mọi người thấy và có thể hy vọng ở bạn nhé !

timlaichinhminh than! <Cô bạn gái xinh đẹp> vẫn ở bên bạn chứ? Hãy cùng chia sẻ tất cả với bạn ấy, bạn sẽ tìm được một nguồn động viên khá lớn. Nhok nghĩ đây cũng là thử thách cho tình yêu của 2 ng. Timlaichinhminh con khá trẻ, bắt đầu ngay bây giờ để tìm lại chính mình bạn nhé, chúc thành công, sẽ luôn bên bạn! ^o^
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Anh à! Cho tôi đc cùng bên anh tìm lại mình nhé.

Hãy nói cho tôi biết ngay khi anh có thể lên diễn đàn nhé. Để lại số đt hay cái j đấy để tôi có thể biết đc sức khỏe và sự khó khăn bất tận anh đang fải trải qua đc ko anh. Đây là lần đầu tiên của tôi vì thế cho tôi đc bên anh. Tự nhiên lắm, ko biết fải bắt đầu từ đâu nhưng tôi ước anh và mọi người có thể cảm nhận đc sự chân thành tuyệt đối trong tôi bây h. Sự chân thành fần nhiều làm tôi ngỡ ngàng quá. Hôm nay cái số fận ngớ ngẩn mang tôi đến đây, tình cờ và bế tắc, rồi tất cả những cảm giác lạ ùa về sắc nét và sống động quá đỗi khiến tôi ko biết fải diễn tả như thế nào. Nhưng điều mà tôi thật sự chắc chắn là tôi muốn có cơ hội đc giúp anh. Tôi cần lắn sự giúp đỡ cả cho chính tâm hồn thối nát này nữa. Dù vẫn biết mình nhỏ bé lắm trong cái xã hội xô bồ này và chẳng dám tin sẽ giúp đc gì nhiều cho anh. Nhưng làm ơn hãy cố lên. Mong anh lắm anh biết ko. Xin anh đừng quên rằng luôn có 1 ng đang chờ tin anh.

@timlaichinhminh: 1 ngày 600k tiền thuốc, mà 350k/phân xem ra tình trạng của bạn cũng không nhẹ. 3 ngày đầu sẽ rất khó khăn đây. Nếu nhà bạn có phòng riêng thì bạn nên kêu người nhà khoá trái cửa phòng lại. Mua sẵn cho bạn mấy bịch sữa tươi đóng gói và các loại bánh ngọt để sẵn trong phòng. Bạn tắm được thì tốt, không tắm đc cũng không sao nhưng đừng bao giờ mở cửa phòng ra. Qua ngày thứ 3 hãy gọi bác sỹ hoặc y sỹ đến truyền dịch cho bạn, vừa truyền nước biển để lọc máu vừa truyền đạm để bồi bổ cơ thế. Qua ngày thứ 7 thì bạn có thể làm như anh ltvt đã nói mua thuốc chống tái (Depade hoặc Natrexone) nhưng phải cẩn thận đọc kỹ hướng dẫn trước. Chúc bạn mau chóng vượt qua đc giai đoạn khó khăn này.

@tôi: Đọc qua có vẻ như bạn là người yêu của bạn ấy. Nếu đúng thì bạn cố gắng ở bên động viên và an ủi bạn ấy trong lúc này nhé vì chỉ có bạn mới tiếp thêm đc động lực cho bạn ấy mà thôi.

Cách đây 3 năm khi mình 22t, mình cũng giống như 2 bạn. Rồi một ngày mình không thể tự cai được nữa và mình đã tự nguyện vào Thanh Đa của bố Duy, cô ấy hứa rằng sẽ đợi mình trở về nhưng chỉ có mấy tháng thôi mà tất cả đã thay đổi, cách xưng hô, tình cảm và cả thái độ. Yêu nhau 5 năm, trong đó có 2 năm cô ấy biết mình nghiện và vẫn ở bên mình nhưng đến lần cuối cùng, lần mà mình quyết tâm nhất cô ấy lại thay đổi, khi mình trở về cô ấy coi mình như kẻ thù vậy. Vậy là mình lại đâm đầu vào cái chết trắng. Khó khăn lắm sau 2 năm trời cuối cùng mình mới tìm lại đc chính mình mặc dù không còn cô ấy ở bên. Bạn Thuy Mai ở đây biết nà. Bạn timlaichinhminh rất cần bạn hơn bất cứ ai hết trong lúc này đấy. Chúc 2 bạn mau chóng vượt qua khó khăn để đến đc hạnh phúc.

Thân.

Không fải đâu bạn nhầm mất rồi . Cái tình cảm này đẹp hơn cả tình yêu. Tôi nghĩ thế

Timlaichinhminh ơi, bạn thấy trong này ai cũng quan tâm đến bạn. Thật sự thì cai không ai chết cả, nếu bạn cần 1 người tâm sự bạn có thể ghi số điện thoại của mình ae ở đây sẽ có người nói chuyện với bạn ( mình nghĩ thế ). Trước mắt bạn cứ cắt cơn cho khoẻ đi tầm 5 - 7 ngày rồi uống thuốc chống tái để không quây lại con đường củ. Nếu ngoài đó có thuốc Bông Sen thì bạn nên mua và uống vì nó hỗ trợ cắt cơn và hỗ trợ sức cho bạn rất nhiều đó

Chúc bạn thành công. " Không có việc gì khó, chỉ sợ lòng không bền .... " ( Xin tạm mượn 2 câu này đễ khích lệ bạn )

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Quote Originally Posted by hello_all View Post
    Timlaichinhminh ơi, bạn thấy trong này ai cũng quan tâm đến bạn. Thật sự thì cai không ai chết cả, nếu bạn cần 1 người tâm sự bạn có thể ghi số điện thoại của mình ae ở đây sẽ có người nói chuyện với bạn ( mình nghĩ thế ). Trước mắt bạn cứ cắt cơn cho khoẻ đi tầm 5 - 7 ngày rồi uống thuốc chống tái để không quây lại con đường củ. Nếu ngoài đó có thuốc Bông Sen thì bạn nên mua và uống vì nó hỗ trợ cắt cơn và hỗ trợ sức cho bạn rất nhiều đó

Chúc bạn thành công. " Không có việc gì khó, chỉ sợ lòng không bền .... " ( Xin tạm mượn 2 câu này đễ khích lệ bạn )
    Ngoài HN có bán thuốc Bông Sen đó bạn, theo mình biết thì ở BV tâm thần ban ngày Mai Hương có bán, giá khoảng 800k/chai, liều dùng tuỳ theo từng người, ngày uống 3 lần, mỗi lần khoảng 80ml (khi nào lên cơn vật uống vào cũng được).

Chúc mừng bạn đã vượt qua được ngày đầu tiên.

Quote Originally Posted by tôi View Post
    Không fải đâu bạn nhầm mất rồi . Cái tình cảm này đẹp hơn cả tình yêu. Tôi nghĩ thế
    dạo này thienlong thấy bạn ít online quá bọn mình làm bạn với nhau nhé nick yaho : vaolangquentinhdanguyen
    có gì pm cho mình nhé hoặc cho thienlong nick yahoo của bạn !

Page 1 of 3 123 LastLast