Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 45

Thread: Giã từ ma tuý.. ngày thứ 3..mình sắp vượt qua rồi...

Giã từ ma tuý.. ngày thứ 3..mình sắp vượt qua rồi...

Chào các bạn, có lẽ các bạn đang mong tin tức của mình, không biết mình ra sao rồi có phải không. Cũng có thể có bạn nghĩ là mình sẽ chơi lại đó. hiii. Nhưng không các bạn à, mình đã có các bạn giúp sức tạo niềm tin rồi, lại có thêm quyết tâm phải đứng dậy nữa. Mình xin kể cho các bạn nghe hôm thứ 2 mình phải trải qua nhưng ji, còn khổ hơn ngày đầu tiên nhiều các bạn à.!!!

Hôm qua khi mình viết bài xong, mình rất mệt và đói nhưng mà mồm thì khô khan đắng ngắt không muốn ăn ji cả. Mình uống 1 viên giảm đau rồi vào nằm, mắt thâm quầng vì ngủ ít, người thì sốt toát mồ hôi bốc mùi khét lẹt rất ghê, nhưng mà nào có dám tắm vì sức khoẻ không còn nữa. Mình vào nằm được khoảng gần 1 tiếng, vật vã đau đớn nhưng vẫn cắn răng chịu đựng. Lúc đó trong đầu chỉ nghĩ đến thuóc mà thôi, tiền trong túi thì vẫn còn.11h trưa bố gọi dậy ăn cơm." con đang bị đau bụng, bố ăn trước đi, mình không muốn bố mình nhìn thấy mình lúc đó.rồi vật vã, trong người thì đau đớn như bị nhưng con ròi quậy phá trong từng khớp xương vậy. lăn lộn,bóp tay bóp chân, đấm vào người, rồi lại chống đẩy, vẫn không có tác dụng. đến 12h30 thì vợ yêu nt." anh yêu ơi em về gần tới nhà rồi em vào với anh luôn anh yêu nhé, anh cố gắng lên anh, em yêu anh nhiều lắm, hôn anh.. chụt chụt"" trong đầu không muốn người yêu về tí nào cả vì nhìn bộ dạng lúc này của mình không khác ji một cái xác không hồn. nhưng cũng thấy nhẹ lòng khi đọc tin nhắn xong. Tay không còn chút sức nào mà nt lại, thôi kệ đi. Nằm vật quá lồm cồm bò dậy ra ngoài bắn lien 4,5 bi thuốc lào, buồn nôn kinh khủng, vào nôn nhưing không có ji. vặn vòi nước ra rửa mặt, từng dòng nước lạnh chảy trên mặt làm tôi nổi da gà và ớn lạnh.
    lê bước chân ra cửa thì gặp anh hàng xóm. anh hỏi: mày làm sao mà mặt mũi tái mét thế kia, trông như thằng sắp chết vậy.. tôi miễn cưỡng trả lời.. vâng em hơi mệt thôi em vào nghỉ đây. thế là lại vào nằm cứ vật vã như thế mãi đến chiều. ôi! khhông thể chịu được nữa rồi, mình không chịu được nữa rồi, đau quá, mệt quá, phải chơi thôi. không thì mình chết mất.trong đầu lúc đó đang đấu tranh, may quá đúng lúc đó thì vợ vào. nhìn thấy tôi không cầm đc nước mắt, khóc vì thương tôi. xoa bóp cho tôi đấm tay chân rồi lau mặt cho tôi, lúc đó tự dưng thấy cơn vật vã cũng bớt đi phần nào. thế rồi 2 đứa nằm, nc, cô ấy vẫn bóp tay chân cho tôi. cái giống thuốc này không có sao sinh ly yếu dã man. nằm gần 1 lúc thôi đã....nhưng ngườ làm ji còn sức nữa chứ. thế rồi lại lên cơn, đau đớn vật vã lại đến lần này còn nhiều hơn. tôi không thể chịu được nữa, nước mắt cứ chảy ròng ròng ra, sổ mũi toát mồ hôi lạnh, người thì run lẩy bẩy.lúc đó thật sự muốn chết quá. tôi liền bảo cô áy lấy cho tôi 3 viên sủi giảm đau nhah và 4 viên thuốc ngủ seduxen. Tôi uống liền 1 mạch, trong bụng từ hôm trước chưa có ji cả. Thôi kệ, chết còn tốt hơn như thế này. uống thuốc xong tôi nằm khoảng gần nửa tiếng thì thiếp đi.lúc mở mắt ra thấy im lặng quá, khônng biết mấy giờ rồi. bụng bắt đầu đau, đau quá làm sao bây giờ, cố ngồi dậy ra ngoài, mở tủ lạnh uống 1 cốc nước nhìn đồng hồ đã 9h tối. Ôi sướng quá ngủ được mấy tiếng. anh trai bảo bạn gái về rồi, anh trai tôi hỏi có ăn uống ji không, tôi nói không.mệt và đau thế thì ăn kiểu gì chứ.Tôi lên mạng đọc các bài viết, xem lại bài viết của mình, thấy các bạn ủng hộ và động viên mìnhnhieeuf mình cũng thấy trong lòng thất hp, mình thấy tự tin hơn nhiều, trong đầu tự nhủ rằng cố gắng lên nữa đi mày, sắp qua rồi. cố lên. ngồi đọc 1 lúc thì lại mệt và đau người, mồm đắng ngắt thèm thuốc, hút máy điếu thuốc lào rồi châm thêm điếu thuốc là nữa, ra ngồi xem tivi, mệt và lạnh lắm,thế rồi cứ nằm ở ghế, vật vã mãi, quay hết bên này bên kia, bắt đầu cảm giác thấy buồn người, hôm trước bị chân tay, người khó chịu và đau bên trong lắm các bạn ạ.lại uống thêm sủi và thuốc ngủ nhưng có vẻ không tác dụng nữa.tôi không tài nào chợp mắt được 1 phút. hết ngồi lại nằm, thời gian thì cứ chầm chậm trôi đi, mong sao trời mau sáng. màn đêm im lặng và lạnh nữa làm mình sợ, hoảng sợ tột độ và thèm thuốc dã man.không nghĩ nữa , cố lên, trong đầu chỉ nghĩ tới lúc mình hết vật vã, sẽ bình thuơng và như nhưng người khác. mình săp qua rồi, cứ nằm nghĩ linh tinh, nmieen man rồi chợp mắt 1 lúc lại tỉnh, Cứ thế cứ thế rôig cũng đến sáng hôm nay. Mình ngồi dậy, cảm giác đỡ mệt hơn nhiều, mình lên rửa mặt bằng nước nóng, gội qua cái đầu, thấy vẫn mệt nhưng đỡ hơng trước nhiều. Các bạn ơi, mình sắp vượt qua rồi, Mình đã qua 2 ngày khó khăn nhất rồi, mình mừng lắm, hôm nay gió bắc về lạnh quá, mình cảm thấy đỡ hơn rất nhiều. uoong 1 cốc sữa nóng rồi lên mạng đọc. Thấy thienlong nói chưa thấy mình lên. Mình vào viét bài luôn cho các bạn nè. Mình cảm ơn các bạn nhiều lắm, có lẽ chỉ vài hôm nưẫ là mình khoẻ hẳn và quan trong nhất mình qua 2 hôm sống trong địa ngục rồi các bạn ơi. Mình vui lắm. Minh kể cho cácbanj biết 2 ngày đó mình phải chịu những ji, thật như là địa ngục vậy. Các bạn không hình dung đc hết cái đau đớn đó đâu. bạn nào từng rồi thì có lẽ hiểu cho mình.

Hôm nay mình rất vui , mình thấy cuộc sống tươi đẹp hơn rồi, cảm ơn các bạn đã ủng hộ mình, cho mình niềm tin. mình cảm ơn tất cả mọi nguười những người đã sát cánh cùng mình qua những hôm sống không bằng chết đó.
    Hôm nay mình kể tới đây thôi. mình mong rằng qua hôm nay mình sẽ khoẻ ra nhiều và tắm thoải mái được, giờ vẫn chưa dám vì người mình vẫn yếu lắm. Chào các bạn ! chúc các bạn 1 ngày tót lành và gặp nhiều may mắn nhé. Những bạn nào có quyết tâm cai thi hãy như mình, cố gắng lên các bạn nhe, mình sẽ ơr bên các bạn như các bạn đã ở bên mình vậy. Tôi yêu các bạn nhiều lắm

Thân!!!

Chào timlaichinhminh ...

Chúc mừng bạn đã chuẩn bị tìm lại được chính mình. Cái cảm giác vật vã đó, trong này ai ai cũng đã từng trải qua nhưng đó cũng là cái giá phải trả khi làm bạn với MT ( câu nói này là của admin SongKhoa từng nói với mình khi mình đang cai ). Người bình thường khi muốn từ bỏ 1 cái gì đó họ cố gắng một còn mình phải cố gắng gấp 10. Kiên quyết lên nha bạn đừng vì 1 lúc mệt mỏi quá rồi mềm lòng phải làm lại từ đầu nha. Timlaichinhminh có thể nhờ người trong gia đình mua nước ngọt để uống tránh nhạt và đắng miệng đi nha.
    AE trong này ủng hộ bạn
    Không có việc gì khó - Chỉ sợ lòng không bền

Không có gì là không thể nếu ta có ý chí và lòng kiên quyết

timlaichinhminh than, đúng như mong đợi là pạn sẽ vượt qua được 1 ngày nữa, cố gắng lên pạn nhé! DĐ đang chờ đến ngày pạn khỏe hẳn để vào shoutbox mà tám chuyện với mọi người này, hehe! Hy vọng sẽ nhận được tin tốt lành từ pạn vào ngày mai
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

qua 3 ngày nó đỡ nhiều ! Hãy cố gắng lên để đc như biệt danh timlaichinhminh :22:

hãy vượt qua từng giây bạn nhé

Cố gắng lên , quyết tâm lên bạn của tôi ! ko có gì là không làm được cả . chir máy ngày thôi ko chết đâu mà sợ còn hơn cả đời phải sống trong bóng tối bạn ah. Mình biết thời gian này vói bạn là rất khó khăn. đến hôm nay chắc bạn cũng thấy đỡ rồi phải không chắc chỉ một hai hôm nữa là bạn sẽ lấy lại cân bằng thôi mà. bạn thấy đó, bằng cố gắng của mình bạn đã vượt qua được 2 ngày rồi và không có lí do gì để bạn tiếp tục cố gáng để rồi một tuần sau nhìn lại ban sẽ thấy rất tự hào về những gì mình đã làm được. và rồi diễn đàn niềm tin sẽ có thêm một thành viên , một người bạn mới. mọi người sẽ luôn ở bên bạn quan tâm lo lắng cho bạn. hơn ai hết , những người trong diễn đàn rất hiêu bạn vì mọi nguòi đã từng trải qua thời gian như ban . hãy cố gang lên bạn của tôi nhé. hăy chiên tháng từng phút giây một. để ngày mai nhìn lại sẽ tự hào về bản thân.

thiênlong thay mặt timlaichinhminh xin lỗi mọi người và cũng có tin vui cho cả nhà nhé timlaichinhminh đã vượt quá giờ sức khoẻ cũng khá hơn chút nhưng có chút việc bận chưa vào với mọi người được cả nhà thông cảm nhé !

kaka.. hoan hô timlaichinhminh... vượt qua được rùi... chúc mừng nha...
    Hoan hô cả thienlong nữa... có được tin tức của timlaichinhminh lun, giỏi thật đấy... ^o^
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Mình là tv mới thấy bạn mệt như vậy mà vẫn post được bài khâm phục ..^_^
    Mình cũng vừa cai tay bo được 5 hôm, hôm nay đang ở Hà nội uống thuốc cai Thiên thanh hoàn ngày thứ nhất
    Chúc bạn thành công trong ngày thứ 3 (ngày khó khăn nhất là ngày thứ 2 thì uk rùi ) :nice_day_cut:

chuc mung ban

mi`nh van dang nghien va cung dang muon bo nen dang theo ban tung buoc , nhung sao sau ba`i nay ko thay ban post nua zay , hay da choi lai roi`, dung nha uong fi la`m do' , mi`nhd ang muon nghi ma` van chua dc ngay` na`o het ne` ban oiiii, mi`nh nghien rat nhe nhung y chi mi`nh kem wa , de hom na`o mi`nh cai dc 1 nga`y roi` mi`nh se len dien dan viet bai va cung se co gan nhu ban
    :confused:

NEVER ! đọc bài viết của bạn mình thấy buồn và thương cho bạn , ko lẽ bạn kém cỏi đến vậy sao . chỉ có một tuần cắt cơn đơn giản mà cũng ko làm được ah ? có lẽ từ ngày biết đến diẽn đàn tới giờ bạn cung đã đọc được rất nhiều bài viết trong này. bạn ko học được gì ở những bài viết đó sao. bạn định sẽ sống chung với ma túy đến bao giờ nữa. trước sau gì cũng phải cai mà. cai càng sớm thì càng dễ chứ ngấm sâu rồi sẽ khó lắm. rất nhiều người nghiện nặng mà họ vẫn cố cai và cai được đó thôi. mình ko biết phải nói và khuyên bạn thế nào nữa . xin lỗi bạn nhé nhưng mình thấy bạn ngu quá. bạn cho mình số điện thoại của bạn nhé mình sẽ gọi điện nói chuyện với bạn . nếu hôm nay bạn bỏ 100 ra để mua một cái xe đạp thì những ngày sau bạn vẫn có cái xe đạp để đi nhưng bỏ 100 ra để dùng ma tuy thì ngày mai vẫn là con số 0 và bạn sẽ phải tiếp tục bỏ tiền ra để lấy con số 0 cho ngày mai nũă. và cuối cùng bạn sẽ bỏ tiền ra mua cái chết cho bản thân .

Page 1 of 5 123 ... LastLast