Page 5 of 5 FirstFirst ... 345
Results 41 to 45 of 45

Thread: Giã từ ma tuý.. ngày thứ 3..mình sắp vượt qua rồi...

Quote Originally Posted by yeuluonmuquoang View Post
    Chồng mình cai dc 2 năm hôm qua lại tái, lần đầu tiên từ khi yêu đến cưới đến chung sống 2 năm mình thấy anh sau phê thuốc, nói thật mình ghê sợ. Mặt tái nhợt, môi, mắt thâm đen, nằm gãi sột soạt khắp người, những hành động đó lúc trước mình chỉ được nhìn thấy trên phim thì hôm qua là cảnh thật. Cả đêm mình k ngủ được, bao yêu thương giờ còn lại ghê sợ, mình sợ all. cái cuộc sống này, cảnh tượng đó, sợ tương lai. Mong là những bạn đang sử dụng MT hãy đọc hãy hiểu những người thân họ đang thế nào vì mình, mà từ bỏ vì chính mình vì chính gia đình mình.
    Chào chị! Em chưa bao giờ nhìn thấy một người sử dụng ma tuý như thế nào. Từ trước tới giờ chưa bao giờ em nghĩ mình sẽ mún tìm hiểu nhiều về MT, nhưng bây giờ em đã biết thêm được rất nhiều bởi tất cả những gì em tìm hiểu em làm đều vì một người và một mong muốn có thể giúp người đó đoạn tuyệt với MT. Vao diễn đàn em đã hiểu thêm được những khó khăn mà một người khi cai phải trải qua như thế nào, khi hiểu thêm em thương người đó nhiều lắm! Dù biết phía trước có rất nhiều khó khăn nhưng em sẽ luôn ở bên người đó và em hy vọng chị cũng sẽ nhanh chóng vượt qua những cảm giác đang có để giúp anh ấy vững tin hơn, những lúc như thế anh ấy cần chị hơn bao giờ hết! Chúc anh chị luôn hạnh phúc!
    Cầm chặt tay nhé này người dấu yêu . . .

Các cụ xưa có câu "Đâm lao phải theo lao" mình cũng vậy. Lúc mình quyết định lấy anh ấy, mình đã tin rằng anh ấy từ bỏ hẳn rồi, vì mình k hiểu gì về MT, mình quá chủ quan. Thời điểm đó mình đã vào diễn đàn và dùng nick khác nick này, đã có bạn nói mình hãy dừng lại cho tới khi nào anh ấy thật sự xa MT 1 cách chắc chắn cũng như bạn ấy đã nói rằng mình quá dũng cảm, lúc đó tình yêu đã làm mình k nghĩ tới nhiều điều, mình chỉ trả lời rằng có lẽ mình "điếc k sợ súng". Giờ thì đành phải cố, còn nước còn tát chứ biết làm thế nào. Vì đứa con. Đôi lúc mình vẫn tự hỏi rằng k hiểu tại sao anh lại dính vào MT vì với con người anh trong mắt họ hàng, khu phố anh ở thì anh rất hiền và ngoan, lại học hành cũng như công việc đàng hoàng. Sau lần chết hụt vừa rồi hy vọng anh tỉnh ngộ hơn lúc trước.
    Mình cảm ơn lời động viên của all các bạn, mình cũng đang cố gắng, cố vì chính mình, vì đứa con của mình.

Quote Originally Posted by yeuluonmuquoang View Post
    Các cụ xưa có câu "Đâm lao phải theo lao" mình cũng vậy. Lúc mình quyết định lấy anh ấy, mình đã tin rằng anh ấy từ bỏ hẳn rồi, vì mình k hiểu gì về MT, mình quá chủ quan. Thời điểm đó mình đã vào diễn đàn và dùng nick khác nick này, đã có bạn nói mình hãy dừng lại cho tới khi nào anh ấy thật sự xa MT 1 cách chắc chắn cũng như bạn ấy đã nói rằng mình quá dũng cảm, lúc đó tình yêu đã làm mình k nghĩ tới nhiều điều, mình chỉ trả lời rằng có lẽ mình "điếc k sợ súng". Giờ thì đành phải cố, còn nước còn tát chứ biết làm thế nào. Vì đứa con. Đôi lúc mình vẫn tự hỏi rằng k hiểu tại sao anh lại dính vào MT vì với con người anh trong mắt họ hàng, khu phố anh ở thì anh rất hiền và ngoan, lại học hành cũng như công việc đàng hoàng. Sau lần chết hụt vừa rồi hy vọng anh tỉnh ngộ hơn lúc trước.
    Mình cảm ơn lời động viên của all các bạn, mình cũng đang cố gắng, cố vì chính mình, vì đứa con của mình.
    Chào chị hoàn cảnh của chị rất giống hoàn cảnh vợ em,em cũng như chồng chị mà vợ em còn phải chịu nhiều khổ cực hơn chị nhiều chị ah.Nhưng đến bây giờ em nghĩ đến vợ con em mà em quyết tâm bỏ đấy chị ah,nên em nghĩ chị nên nói với chồng chị tham gia vào dd này đi giúp đc nhiều lắm đó,nhờ có mọi người trong diễn đàn em mới cai đc và uống thuốc chống tái.Hãy cố gắng lên chị ah đừng buông xuôi giờ là lúc mà anh cần chị nhất đó chúc chị hạnh phúc bên anh

To yeuluonmuquang: chẳng biết nói gì nữa chỉ biết nói là hãy cố gắng lên đừng buông xui mà bỏ hết tất cả chị nhé!

Chị yeuluonmuquoang và vjtvjt cố gắng lên.. và đừng bao giờ nản lòng nhé.. Những lúc như thế này thì sự quan tâm của người thân là quan trọng lém đấy (nhất là người iu hoặc vợ iu.. hihi )

Tốt nhất nên đưa anh ấy đến với dd.. chỉ có những người ở cùng hoàn cảnh với nhau mới thật sự hiểu nhau... Ngoài ra, anh ấy cũng sẽ hiểu hơn về nỗi lòng của người thân mình mà quyết tâm từ bỏ mt.

Hy vọng mọi người sẽ làm được..
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Page 5 of 5 FirstFirst ... 345