Page 5 of 6 FirstFirst ... 3456 LastLast
Results 41 to 50 of 54

Thread: Hỏi về thuốc chống tái

thuoc chong tai nghien

minh co nguoi nha dang uong thuoc chong tai duoc 40 ngay roi moi ngay uong deu 1 vien nhung vi dieu kien nguoi nha minh di lam ca nen uong khong duoc dung gio luc vao buoi sang luc buoi chieu vay co anh huong gi khong

thuoc chong tai nghien

nguoi nha minh dang dung thuoc chong tai ma dung ma tuy vao nhung dung rat it lieu co bi soc khong hay co bieu hien gi minh muon hoi vi nua thang nay minh khong kiem tra nuoc tieu minh muon nguoi nha minh tu giac

Quote Originally Posted by tientien View Post
    minh co nguoi nha dang uong thuoc chong tai duoc 40 ngay roi moi ngay uong deu 1 vien nhung vi dieu kien nguoi nha minh di lam ca nen uong khong duoc dung gio luc vao buoi sang luc buoi chieu vay co anh huong gi khong
    kg sao bạn à miễn là cứ uống thuốc chống tài đều là yên tâm bạn và khi cho uống thì cẩn thân 1 chút là được bạn bạn yên tâm nhé
    nếu cố tình chơi matuy vào chơi ít thì bị khó chịu còn chời nhiều thì cũng dễ sốc lắm
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Uống buổi chiều cũng được miễn là uống đều và tận tay người nhà cho uống chứ nhất thiết không được đưa thuốc cho người bệnh!
    Cần biết thêm chi tiết có thể gọi 0916 316 028
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Dạo gần đây gđ em để anh ấy tự giác lấy thuốc uống (uống trước mặt mọi người) nhưng em vẫn thấy lo lắm. Khi gđ bảo dùng que thử thì anh ấy vẫn lấy cớ là đang uống thuốc thì thử kết quả không chính xác. Dù em đã nói rằng em tìm hỉêu được uống Na thì không ảnh hưởng đến kq nhưng anh ấy vẫn o cho thử. Em hoang mang quá ... Còn cách thử nào khác ngoài thử máu và thử = que thử nước tiểu không ạ?

K cho thử thì sợ là anh ấy đang chơi rồi bạn ạ... tâm lý nghiện mà, nhiều văn lắm!! Nhất định phải thử để lấy tinh thần cho cả nhà hoặc có biện pháp khác!

mình nói thật bạn QUYẾT TÂM đừng có buồn nha ,mình dám chắc chắn 100% là anh bạn đang sử dụng lại ma túy .Mình cũng đã có lúc gia đình bắt uống thuốc chống tái , tự gia đình mình cho mình uống chứ kg bao giờ cho mình tự uống , vậy mà kg hiểu sao mình lại khốn nạn ngậm lại ở trong miệng rồi thừa lúc nhà kg để ý rồi lại nhả ra và tiếp tục sử dụng ma túy . mình chơi lại khoảng 3 tháng nay .Hiện giờ thì nhà mình đã phát hiện ra và mình đang cai tay bo sang ngày thứ 6 rồi .bây giờ nhà mình cho mình uống chống tái xong là bắt há miệng ra ,kiểm tra trên miệng và bên dưới lưỡi xem có còn thuốc kg .Nhà bạn phải dùng cách như vậy thì mới trị được anh bạn ,anh bạn kg cho thử nước tiểu là chắc chắn anh bạn đang sử dụng ma túy , người nghiện thường nghĩ ra nhiều lí do lắm bạn ạ . Mong là bạn và gia đình sẽ cho anh bạn uống thuốc như cách mình vừa nói ở trên .Mình cũng là người nghiện nên mình hiểu người nghein^. lắm bạn à . Chúc anh bạn sớm từ bỏ được cô ba .

[/COLOR]
    nguoi nha minh dang dung thuoc chong tai ma dung ma tuy vao nhung dung rat it lieu co bi soc khong hay co bieu hien gi minh muon hoi vi nua thang nay minh khong kiem tra nuoc tieu minh muon nguoi nha minh tu giac
    Người nhà bạn, đôi khi, dù muốn tự giác cũng khó mà tự giác được. Tốt nhất là phải tự tay một người khác cho uống thuốc, bắt lật lưỡi lên xem, hát một bài, ăn một cái bánh... Đây không phải chuyện tin hay không tin nhau, mà là nguyên tắc điều trị! Tất cả vì cuộc chiến với ma túy!

Thỉnh thoảng bạn nên bất ngờ kiểm tra nước tiểu, kết quả nước tiểu là khách quan nhất bạn à.

Mục đích của điều trị chống tái là từ bỏ hoặc giảm sử dụng ma túy. Người nghiện uống thuốc Naltrexone mà không nhất quyết từ bỏ thì ít ra cũng giảm được đáng kể tần suất sử dụng ma túy. Cố tình chơi lại khi đang dùng thuốc chống tái thật ra chỉ vô ích thôi, một đôi lần sẽ chán. Chơi ít không phê hoặc gây khó chịu, nếu cứ tăng liều sẽ bị sốc quá liều!

Kiên trì bạn nhé!
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

xin cho hoi thuốc chống tái nghiện có tạo cảm giác khó chịu gì trong người hay không? Có ảnh hưởng gì đến sức khoẻ sau này của người uống không?

Quote Originally Posted by emlaheoxinh View Post
    xin cho hoi thuốc chống tái nghiện có tạo cảm giác khó chịu gì trong người hay không? Có ảnh hưởng gì đến sức khoẻ sau này của người uống không?
    Uống thuốc chống tái thường có cảm giác mệt mỏi trong 1-2 tuần đầu tùy từng người. Dùng thuốc theo đúng hướng dẫn của BS hoàn toàn không có hại cho sức khỏe sau này, kể cả vấn đề liên quan đến sinh sản. Thuốc chống tái chỉ hỗ trợ giúp cho không tái nghiện.

Page 5 of 6 FirstFirst ... 3456 LastLast