Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 54

Thread: Hỏi về thuốc chống tái

Quote Originally Posted by Bs Chương View Post
    Thời gian uống, liều lượng uống thuốc chống tái còm phụ thuộc vào tình trạng sức khỏe và mức độ phục hồi của người uống. BS sẽ cân nhắc trên từng người cụ thể để có một liệu trình thích hợp để đạt được hiệu quả tốt nhất với liều dùng thấp nhất (ít tốn tiền nhất).
    Theo một tài liệu mới nhất của Mỹ: thuốc này dùng để cai rượu và ma túy với thời gian uống khác nhau. Cai rượu: uống 2 năm. Cai ma túy uống 6 năm, theo lộ trình nhất định chứ không phải uống liên tục 6 năm thì tốn tiền lắm.
    Thực tế rất nhiều bệnh nhân của tôi đang sử dụng thuốc này đến năm thứ 7 rồi, trong số đó có đủ các tầng lớp trong xh, cả phụ nữ, họ vẫn sinh con cái bình thường...
    không thể tin nổi... điều bs nói thần kỳ quá...
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Quote Originally Posted by Mr. Heroin View Post
    Bác sĩ cho em hỏi là uống thuốc chống tái thời gian đầu uống 1 viên, còn thời gian sau đó uống 1/2 viên phải không? Nếu đúng thì thời gian nào sẽ bắt đầu uống 1/2 viên?

Mong tin của bác sĩ.
    tháng đầu bạn uống mỗi ngày một viên. từ tháng thứ hai trở đi bạn uống mỗi ngày 1/2 viên.
    khi mua thuốc, các bạn đều có hướng dẫn sử dụng cụ thể mà... nếu bs nào nói uống mỗi ngày một viên, chỉ là để bán được nhiều thuốc thôi... he he
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Chào bạn ..

Thuốc chống tái có thể uống vào ngày thứ 4 được, với liều uống lần đầu là 1/2 viên và cách 1 - 2 tiếng sau cho uống 1/2 viên nữa. Nhưng uống vào ngày thứ 4 thì sẽ có cảm giác mệt gần giống như là bị cảm giác cai, nhưng cảm giác đó sẽ qua trong vòng 1 buổi thôi. Vào ngày thứ 2 uống 1 lần 1 viên và sau đó uống cũng như vậy ( cùng 1 giờ nhất định ).

Lưu ý thuốc người uống phải thật sự quyết tâm cai vì khi đã uống thì chơi ko có cảm giác và nguy cơ bị ngộ độc sock có thể dẫn đến tử vong.

Anh bạn nếu thật sự muốn cai nghiện thì gia đình phải chịu khó quản lý anh ấy 1 tí ( ko phải là quản chặt chẻ ) vì những ngày đầu dễ bị ngã lại. Mong anh bạn sẽ đoạn tuyệt được với Ma Tuý
    Không có việc gì khó - Chỉ sợ lòng không bền

Không có gì là không thể nếu ta có ý chí và lòng kiên quyết

Quote Originally Posted by Mr. Heroin View Post
    Bác sĩ cho em hỏi là uống thuốc chống tái thời gian đầu uống 1 viên, còn thời gian sau đó uống 1/2 viên phải không? Nếu đúng thì thời gian nào sẽ bắt đầu uống 1/2 viên?

Mong tin của bác sĩ.
    Theo hướng dẫn của nhà sản xuất thuốc Depade: liều tác dụng thông thường là 1 viên/1 ngày. Nhưng trong thực tế: đã có trường hợp người uống cân nặng 82kg phải uống 2 viên/1 ngày mới thấy tác dụng. Ngược lại có trường hợp cân nặng 40kg chỉ cần uống 1/2 viên/1 ngày, nếu uống 1 viên/1 ngày thì mệt mỏi không đi làm được.
    Đúng như bạn biết: thường năm đầu tiên uống 1 viên/1 ngày, từ năm thứ 2 giảm xuống 1 nửa. Uống thuốc mang tính dự phòng

Người nhà em dùng thuốc lần cuối hôm thứ 4 tuần trước (18/11). Sau đó một hôm có uống 10 viên teppin codein đến nay. Sáng nay em mua que thử vẫn dương tính. Anh ấy vẫn uống 1/2 viên natrex 50 lúc 11h. Uống sau 3 tiếng vẫn o có cảm giác gì. Đến 8h tối thì anh ấy bắt đầu thấy nhức mỏi toàn thân và có phần khó chịu. Em mong mọi người giải đáp với, đó có phải là tại dùng Natrex khi chưa có kết quả test âm tính không? Sau khi dùng thuốc phiện thì sau bao lâu mới cho kết quả âm tính? Có cách nào kiểm tra thuốc natrex không ạ?:confused::confused::confused:

Quote Originally Posted by quyet tam View Post
    Người nhà em dùng thuốc lần cuối hôm thứ 4 tuần trước (18/11). Sau đó một hôm có uống 10 viên teppin codein đến nay. Sáng nay em mua que thử vẫn dương tính. Anh ấy vẫn uống 1/2 viên natrex 50 lúc 11h. Uống sau 3 tiếng vẫn o có cảm giác gì. Đến 8h tối thì anh ấy bắt đầu thấy nhức mỏi toàn thân và có phần khó chịu. Em mong mọi người giải đáp với, đó có phải là tại dùng Natrex khi chưa có kết quả test âm tính không? Sau khi dùng thuốc phiện thì sau bao lâu mới cho kết quả âm tính? Có cách nào kiểm tra thuốc natrex không ạ?:confused::confused::confused:
    Người thân của bạn vẫn còn uống Terpin Codein thì kết quả test sẽ luôn luôn là dương tính bạn à. Còn lưu lượng ma túy gốc Opiat thì uống Natrex sẽ có phản ứng sinh hóa chéo chắc chắn sẽ có cảm giác khó chịu dù nồng độ Terpin trong cơ thể là thấp. Tốt nhất không dùng thuốc có nguồn gốc Codein (Morphine), Chloferamine vì dùng các thuốc trên kết quả test ma túy sẽ có kết quả dương tính.

Sau lần dùng cuối cùng 48h đến 72h thì xét nghiệm nước tiểu sẽ cho kết quả âm tính

Quote Originally Posted by quyet tam View Post
    Thuốc terpin codein có thành phần thuốc gây nghiện là codein nên có thể test còn dương tính là do chất codein ( trong que của que thử có ghi sẽ thể hiện dương tinh với chất codein đó bạn ). Nếu khi test chưa có âm tính mà uống Natrex 50 thì sẽ có hiện tượng vã như khi mới cai nhưng nó sẽ không lâu. Anh của bạn có thể bị là do cảm giác đó do uống thuốc khi còn chất MT trong người. Theo mình biết thì khi sử dụng ma túy dạng hút thì nó sẽ có kết quả dương tính trong 24 - 36 tiếng, còn dạng chích thì 72 - 84 tiếng. Tốt nhất là bạn cho vào khung 36 đối với hút và 84 tiếng với chich là test sẽ âm tính và lúc đó có thể cho uống Natrex được rồi đó bạn,
    Không có việc gì khó - Chỉ sợ lòng không bền

Không có gì là không thể nếu ta có ý chí và lòng kiên quyết

Quote Originally Posted by Song Khoa View Post
    Người thân của bạn vẫn còn uống Terpin Codein thì kết quả test sẽ luôn luôn là dương tính bạn à. Còn lưu lượng ma túy gốc Opiat thì uống Natrex sẽ có phản ứng sinh hóa chéo chắc chắn sẽ có cảm giác khó chịu dù nồng độ Terpin trong cơ thể là thấp. Tốt nhất không dùng thuốc có nguồn gốc Codein (Morphine), Chloferamine vì dùng các thuốc trên kết quả test ma túy sẽ có kết quả dương tính.

Sau lần dùng cuối cùng 48h đến 72h thì xét nghiệm nước tiểu sẽ cho kết quả âm tính
    >>>>Anh song khoa tra loi đúng nhưng chưa đủ ! Trong hki cắt cơn Terpin chỉ đánh lừa cảm giác thèm MT khi cơ thể đòi hỏi > Nó cũng gây ảo giác trong hai tiếng song ko thể làm mất mệt mỏi và buồn bực chân tay >Tốt nhất nếu có ĐK thì mua thuốc cai < thuốc giờ rẻ mà ít gây td phụ lắm ! Còn test thì đúng như a song khoa nói : chỉ từ 48-72h NHƯNG có người gan kém và thời gian sử dụng MT lâu , nặng như mình thì hơn 10 ngày mới hết đó ! Mong bạn đọc tham khảo !

Quote Originally Posted by thanhrona View Post
    >>>>Anh song khoa tra loi đúng nhưng chưa đủ ! Trong hki cắt cơn Terpin chỉ đánh lừa cảm giác thèm MT khi cơ thể đòi hỏi > Nó cũng gây ảo giác trong hai tiếng song ko thể làm mất mệt mỏi và buồn bực chân tay >Tốt nhất nếu có ĐK thì mua thuốc cai < thuốc giờ rẻ mà ít gây td phụ lắm ! Còn test thì đúng như a song khoa nói : chỉ từ 48-72h NHƯNG có người gan kém và thời gian sử dụng MT lâu , nặng như mình thì hơn 10 ngày mới hết đó ! Mong bạn đọc tham khảo !
    thanhrona nói rất đúng. Thời gian thải trừ của thuốc nói chung còn phụ thuộc vào lượng chất thải tiết trong ngày. VD: người uống 2-3 lit nước 1 ngày sẽ thải rất nhanh so với người chỉ uống 500ml nước/1ngày

Người nhà em hiện đang uống Natrex mỗi ngày. Nhưng anh ấy đọc hướng dẫn sử dụng và nói rằng với tình trạng của anh ấy hiện nay thì chỉ cần uống duy trì 1 viên / tuần là đủ. Nhưng vì lo lắng nên em và gđ vẫn yêu cầu anh ấy uống 1/2 viên/ngày. Em không biết liệu như thế có ổn không và có thể yên tâm về anh ấy được hay không. Hiện giờ do công việc anh ấy làm việc ở xa, tuy đi về trong ngày nhưng quả thật thời gian và tiền nong gđ không thể kiểm soát được nên vẫn còn lo ngại...:confused:

Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast