Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 54

Thread: Hỏi về thuốc chống tái

Nhưng anh ấy đọc hướng dẫn sử dụng và nói rằng với tình trạng của anh ấy hiện nay thì chỉ cần uống duy trì 1 viên / tuần là đủ: có hưỡng dẫn nào nói 1 tuần uống 1 viên đâu bạn uống như vậy khả năng dùng được matuy là vẫn có 1 viên chống tái chỉ có tác dụng từ 24 đến 72 tiếng thôi .
    ít nhất 1 ngày phải uống 1/2 viên bạn nhé !

Theo mình biết thuốc chống tái có tác dụng trong 24 - 26 tiếng, nên anh bạn nói là uống 1 tuần 1 viên là ko đúng. Tốt nhất là gia đình cứ mỗi sáng cho anh ấy uống 1 viên để anh ấy ra đường ko bị lung lai
    Không có việc gì khó - Chỉ sợ lòng không bền

Không có gì là không thể nếu ta có ý chí và lòng kiên quyết

thuốc chống tái được sản xuất từ dược liệu naltrexone có hai loại, đó là đepae do mĩ sản xuất và natltre50 do đà nẵng sản xuất. nếu dùng thuốc của mĩ sx thì mỗi ngày chỉ cần uống một viên vào buổi sáng trong vòng từ 6 tháng đến 2 năm còn loại do đà nẵng sx thì một tuần đầu mỗi ngày uống 2 viên và về sau mỗi ngày uông 1 viên. thuốc chhông tái có hai tác dụng đó là trong vòng 24 tiếng kể từ khi uống thuốc ma tuy se ko còn tác dung đối với cơ thể người nghiện vì thế cho dù có chơi cũng ko có cảm giác hưng phấn (phê) . tác dụng thú hai đó là sau khi uông thuốc một thời gian thì thuốc se bào nhẵn nếp nhăn do ma tuy hình thành tren não người nghiện làm cho người nghiện ko còn cảm giác thèm hay phụ thuộc vào ma tuy. Đúng như anh tl nói, một tuần uống một viên thì ko có tác dụng gì cả. cho dù có nhốt ở nhà thì với liều lượng mỗi ngày một viên thì đến bao giò mới đủ để bòa nhẵn nêp nhăn do ma túy để lên trên não người nghiiện. chúng ta cần tin vào khoa học và biết cách sử dụng thuốc tôt nhất để có phương pháp điều trị hiệu quả.

Uống Naltrexone đạt hiệu quả tốt nhất

Quote Originally Posted by hello_all View Post
    Theo mình biết thuốc chống tái có tác dụng trong 24 - 26 tiếng, nên anh bạn nói là uống 1 tuần 1 viên là ko đúng. Tốt nhất là gia đình cứ mỗi sáng cho anh ấy uống 1 viên để anh ấy ra đường ko bị lung lai
    hello_all nói rất đúng đó.

Quote Originally Posted by loi_lam View Post
    thuốc chống tái được sản xuất từ dược liệu naltrexone có hai loại, đó là đepae do mĩ sản xuất và natltre50 do đà nẵng sản xuất. nếu dùng thuốc của mĩ sx thì mỗi ngày chỉ cần uống một viên vào buổi sáng trong vòng từ 6 tháng đến 2 năm còn loại do đà nẵng sx thì một tuần đầu mỗi ngày uống 2 viên và về sau mỗi ngày uông 1 viên. thuốc chhông tái có hai tác dụng đó là trong vòng 24 tiếng kể từ khi uống thuốc ma tuy se ko còn tác dung đối với cơ thể người nghiện vì thế cho dù có chơi cũng ko có cảm giác hưng phấn (phê) . tác dụng thú hai đó là sau khi uông thuốc một thời gian thì thuốc se bào nhẵn nếp nhăn do ma tuy hình thành tren não người nghiện làm cho người nghiện ko còn cảm giác thèm hay phụ thuộc vào ma tuy. Đúng như anh tl nói, một tuần uống một viên thì ko có tác dụng gì cả. cho dù có nhốt ở nhà thì với liều lượng mỗi ngày một viên thì đến bao giò mới đủ để bòa nhẵn nêp nhăn do ma túy để lên trên não người nghiiện. chúng ta cần tin vào khoa học và biết cách sử dụng thuốc tôt nhất để có phương pháp điều trị hiệu quả.

Naltrexone chỉ có 2 tác dụng: hỗ trợ cai rượu và hỗ trợ cai ma túy nhóm Opiát mà thôi.

Quote Originally Posted by Bs Chương View Post
    Naltrexone chỉ có 2 tác dụng: hỗ trợ cai rượu và hỗ trợ cai ma túy nhóm Opiát mà thôi.
    có 1 điều mà kg chỉ em mà rất nhiều bạn thắc mắc về thuốc chống tái về cai rượu và matuy khi uống thuốc vào thì dùng matuy mất cảm giác và chịu phản ứng ngược lại rất khó chịu còn khí uống rượu vẫn có cảm giác như vậy là thế nào bs mong BS hồi âm !

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    có 1 điều mà kg chỉ em mà rất nhiều bạn thắc mắc về thuốc chống tái về cai rượu và matuy khi uống thuốc vào thì dùng matuy mất cảm giác và chịu phản ứng ngược lại rất khó chịu còn khí uống rượu vẫn có cảm giác như vậy là thế nào bs mong BS hồi âm !
    Dược phẩm nào cũng vậy: tác dụng thì có nhiều (bao gồm cả t/d mong muốn và t/d không mong muốn. Có trường hợp tác dụng không mong muốn lại được ứng dụng nhiều hơn).
    Naltrexone dùng để cai ma tuý thì rất nhiều người biết. Tác dụng để cai rượu thì ít người biết hơn, và tác dụng này cũng ít được ứng dụng (kể cả ở Mỹ).
    Cơ chế tác dụng để cai rượu không phải ở t/d mong muốn như cơ chế để cai ma túy (cũng chỉ ở nhóm Opiat thôi nhé), mà là ở tác dụng không mong muốn: khi dùng thuốc đối kháng có xu hướng làm men gan tăng cao, gây chán ăn mệt mỏi. Khi dùng chung với rượu thì tác dụng không mong muốn này lại càng tăng lên. Do vậy rất ít trường hợp nào gan tốt đến mức có thể vừa uống thuốc đối kháng mà vừa nghiện rượu trong thời gian dài.
    Khi dùng thuốc đối kháng thường xuyên, men gan ổn định, sức khỏe tốt, thỉnh thoảng uống rượu bia thì không có vấn đề gì. Ngược lại men gan tăng mà uống rượu vào thì gần như không muốn ăn uống gì, cơ thể dần suy kiệt, giảm cân nhanh chóng.

Naltrexone cai rượu

Theo thông tin từ nhà sản xuât:
    -"Naltrex giúp hỗ trợ cai rượu, phòng ngừa tái nghiện và giảm uống rượu. Tác dụng của thuốc cải thiện phần nào so với phương pháp truyền thống".
    -"Cơ chế t/d đối với nghiện rượu có liên quan đến hệ thống Opioid nội sinh. Naltrexone, chất đối kháng thụ thể Opioid, gắn kết cạnh tranh các thụ thể này và có thể ngăn chặn t/d của opioid nội sinh. Naltrexone làm giảm khả năng uống rượu ở động vật"

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    Rượu thì mình ko biết sao, nhưng beer thì làm 1 ít thì được. Nhưng vì trong toa thuốc thấy nó giành cho cai rượu mà thuốc cai rượu thì hello biết tác dụng của nó như thế nào ( nhà có bán thuốc cai rượu mà ).

BS ơi có thể cho em biết là nếu rượu mình dùng vừa phải thì nó có xãy ra triệu chứng như TL nói không vậy ( em lần trước uống bia mà không có bị gì hết,mà người khác mời rượu thì khôg dám uống hix hix )
    Không có việc gì khó - Chỉ sợ lòng không bền

Không có gì là không thể nếu ta có ý chí và lòng kiên quyết

cám ơn BS đã giải thích cho em và mọi người trong diễn đàn hiểu hơn về thuốc chống tái đối với rượu !
    còn về tác dụng của thuốc chống tái với người dùng matuy có tác dụng bao nhiều giờ kể từ khi uống thuốc xong dùng matuy vào mất cảm giác bs có thể cho em và mọi người 1 thông tin khoa học nào đó đang tin cậy được kg vì theo thực tế em biết nó có tác dụng dài hơn khoảng thời gian bs đưa ra ít nhất là 24h nữa mong BS hồi âm !

Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast