Page 4 of 6 FirstFirst ... 23456 LastLast
Results 31 to 40 of 54

Thread: Hỏi về thuốc chống tái

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    cám ơn BS đã giải thích cho em và mọi người trong diễn đàn hiểu hơn về thuốc chống tái đối với rượu !
    còn về tác dụng của thuốc chống tái với người dùng matuy có tác dụng bao nhiều giờ kể từ khi uống thuốc xong dùng matuy vào mất cảm giác bs có thể cho em và mọi người 1 thông tin khoa học nào đó đang tin cậy được kg vì theo thực tế em biết nó có tác dụng dài hơn khoảng thời gian bs đưa ra ít nhất là 24h nữa mong BS hồi âm !
    Đây không phải là diễn đàn Y học, vì vậy mình sẽ đưa những thông tin dễ hiểu từ nhà sản xuất Depade:
    -Thời gian bán hủy (t1/2) của Naltrexone là 4-13h. Tức là sau khi uống nổng độ đỉnh đạt được sau 1h, sau 4-13h thì nồng độ còn 1 nửa. Naltrex được thải chủ yếu qua gan, thận. Naltrex và các chất chuyển hóa của nó có thể được tái chu chuyển trong Chu trình gan - ruột, vì vậy sau khi uống tác dụng dược lý của nó còn kéo dài 24h tới 72h tùy vào lượng uống.
    -Theo thử nghiêm lâm sàng của nhà sản xuất: uống 50mg Naltrex mỗi ngày sẽ đủ ngăn chặn về mặt lâm sàng các tác dụngcủa chất dạng thuốc phiện.
    -Có nhiều cách uống tùy điều kiện của từng người: uống 50mg mỗi ngày hoặc 100mg mỗi 2 ngày hoặc 150mg mỗi 3 ngày... nhưng vẫn đảm bảo lượng thuốc tính trung bình là 50mg/1ngày.
    -Khi uống 50mg thì nồng độ còn lại sau 24h là rất ít vì vậy phải uống hàng ngày. Khi uống 100mg hoặc 150mg thì nồng độ còn lại sau 24h là cao hơn nên 2-3 ngày sau mới cần uống. Nhưng lượng uống vào mỗi lần cao hơn 50mg sẽ tăng nguy cơ tổn thương tế bào gan.
    -Mặc dù liệu trình uống 3lần/1 tuần được báo cáo là dung nạp tốt, nhưng nên cân nhắc lợi ích và nguy cơ gặp phải và nên lưu ý đến tình trạng viêm gan do thuốc.

về việc uống thuốc đêu hàng ngày thì em kg có ý kiến gì .như bs nói nếu uống 1 viên 1 ngày thì sáng hôm nay uống sáng mai có thể dùng matuy được luôn à em thấy thức tế 1 viên thuốc có tác dụng lâu hơn BS vì cái này em được thấy từ 2 người bạn có 1 người đã uống thuốc được gần 4 năm rồi.
    * còn 1 vấn đề em và nhiều bạn trong diễn đàn rất muốn biết thuốc chống tái là dạng đối kháng và khi uống thuốc vào thuốc sẽ bao bọc những điểm trên não kiến người nghiên mất cảm giác khi dùng MT vậy sau 1 thời gian uống thuốc dài hay ngắn khi người nghiện kg uống thuốc nữa thì có bị hiện tứợng thèm kinh khủng kg bs vì bao bọc mà lâu ngày giờ kg được bao bọc nữa liệu có những biểu hiện tiêu cực sau khi ngừng uống thuốc kg BS một lần nữa em cám ơn BS mong BS hồi âm !

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    * ...vậy sau 1 thời gian uống thuốc dài hay ngắn khi người nghiện kg uống thuốc nữa thì có bị hiện tứợng thèm kinh khủng kg bs ...!
    Uống thuốc chống tái càng lâu càng tốt. Uống mang tính dự phòng. Khi không uống nữa sẽ không có cảm giác thèm dữ dội như dùng thuốc thay thế rồi ngừng lại đâu. Nhưng khi không uống nữa mà dùng ma túy sẽ lại có cảm giác "phê" do tác dụng của ma túy, và như vậy lại có thể nghiện lại như người nghiện mới.

Quote Originally Posted by Bs Chương View Post
    Uống thuốc chống tái càng lâu càng tốt. Uống mang tính dự phòng. Khi không uống nữa sẽ không có cảm giác thèm dữ dội như dùng thuốc thay thế rồi ngừng lại đâu. Nhưng khi không uống nữa mà dùng ma túy sẽ lại có cảm giác "phê" do tác dụng của ma túy, và như vậy lại có thể nghiện lại như người nghiện mới.
    như vậy là thuốc có tác dụng dự phòng uống càng lâu càng tốt để giúp người nghiện tạo ra được 1 khoảng thời gian đủ dài để quên đi matuy và hồi phục lại sức khoẻ tinh thân tốt hơn. BS có thể cho em và mọi người biết nếu uống thuốc 6 năm thì % tái nghiện còn bao nhiêu BS cám ơn BS nhiều !

Cho đến thời điểm này chưa có 1 tổ chức nào trong nước hay nước ngoài có nghiên cứu thống kê chính thức là sử dụng thuốc chống tái với thời gian bao lâu thì tỷ lệ tái nghiện tương ứng như thế nào.
    -Theo mình cho dù uống thuốc đến 60 năm, đến năm thứ 61 không uống vẫn có thể nghiện lại.
    -Thuốc là hỗ trợ, sự hỗ trợ là cần thiết, hỗ trợ càng dài càng tốt

Quote Originally Posted by Bs Chương View Post
    Cho đến thời điểm này chưa có 1 tổ chức nào trong nước hay nước ngoài có nghiên cứu thống kê chính thức là sử dụng thuốc chống tái với thời gian bao lâu thì tỷ lệ tái nghiện tương ứng như thế nào.
    -Theo mình cho dù uống thuốc đến 60 năm, đến năm thứ 61 không uống vẫn có thể nghiện lại.
    -Thuốc là hỗ trợ, sự hỗ trợ là cần thiết, hỗ trợ càng dài càng tốt
    em đồng ý với quan điểm rất khách quan của BS .thuốc chỉ hỗ trợ người nghiện tạo ra 1 khoảng cách và thời gian giúp người nghiện tái hoà nhập cộng đồng và có thời gian để phục hồi lại mọi chức năng cần thiết để giảm nguy cơ tái nghiện đến mức thấp nhất nếu vẫn cố tình thì thời gian uống thuốc bao lâu cũng vô ích.
    cám ơn BS rất nhiều !

Em lại thắc mắc tiếp ạ. Anh nhà em uống thuốc chống tái dược khoảng 10 ngày rồi. Vậy thuốc này có ảnh hưởng gì tới kết quả thử nước tiểu không ạ? Em muốn thử thêm lần nữa xem có tin tưởng được anh ấy không :rolleyes:

Quote Originally Posted by quyet tam View Post
    Em lại thắc mắc tiếp ạ. Anh nhà em uống thuốc chống tái dược khoảng 10 ngày rồi. Vậy thuốc này có ảnh hưởng gì tới kết quả thử nước tiểu không ạ? Em muốn thử thêm lần nữa xem có tin tưởng được anh ấy không :rolleyes:
    Thuốc này không ảnh hưởng tới kết quả XN (khác với Methadon: khi uống thử nước tiểu sẽ dương tính). Có thể thử nước tiểu bất chợt để kiểm tra xem có cố tình sử dụng lại không.

Em cảm ơn Bs Chương và mọi người trên dd này nhiều lắm. Có những lúc em tuyệt vọng muốn buông xuôi nhưng đọc lời lẽ mọi người trên này em lại có thêm hi vọng....

Bạn không cần thử anh mình đâu, nếu đúng anh của bạn uống đúng và uống đủ thì không nên thử vì cái đó cũng là cái để anh mình lung lai ý chí vì ko được tin tưởng.
    Không có việc gì khó - Chỉ sợ lòng không bền

Không có gì là không thể nếu ta có ý chí và lòng kiên quyết

Page 4 of 6 FirstFirst ... 23456 LastLast