Page 6 of 6 FirstFirst ... 456
Results 51 to 54 of 54

Thread: Hỏi về thuốc chống tái

thuốc chống tái... chỉ rõ trong hướng dẫn sử dụng là có gây ảnh hưởng đến gan và thận. không sử dụng với người suy gan và suy thận cấp.
    qua thực tế theo dõi bệnh nhân sử dụng thuốc chống tái... kể cả đối với người khỏe mạnh về gan và thận, sau quá trình sử dụng chống tái cho kết quả men gan tăng cao, suy gan và suy thận.
    lời khuyên của bác sỹ, hay hướng dẫn của bác sỹ chỉ dừng lại ở mức độ là bệnh nhân nên uống kèm với một số thuốc bổ hỗ trợ giải độc gan.
    có một thiếu xót là bệnh nhân uống chống tái, chỉ mua thuốc chống tái và nhận hướng dẫn ban đầu. ít người quay trở lại sau quá trình uống chống tái để làm xét nghiệm gan và thận để nghe thêm hướng dẫn của bác sỹ một lần nữa.
    thêm nữa, quá trình quay lại nếu có thường là gọi điện thoại và nghe tư vấn... uống thêm thuốc bổ gan và giải độc... và quan trọng là nhớ uống chống tái nhé
    bản thân tôi chủ quan nghĩ rằng. bác sỹ cần có trách nhiệm hơn nữa với những bệnh nhân mua thuốc chống tái của mình. với những bệnh nhân cụ thể và kết quả xét nghiệm cụ thể trên từng thể trạng của bệnh nhân.
    quá trình uống 1 viên/ngày kéo dài, gây phản ứng mạnh trên gan. bệnh nhân nóng trong người, mệt mỏi, chán ăn và suy nhược.
    tránh tình trạng trên, cần có phác đồ điều trị thực tế hơn. Nếu uống chống tái là để chữa bệnh thì tháng đầu uống 1 viên/ngày, từ tháng thứ 2-6 uống 1/2 viên/ ngày. và có thê duy trì uống 1/2 viên/ ngày tùy vào thể trạng người bệnh trong giai đoạn hiện tại.
    cần kết hợp gắn bó hơn với bác sỹ để được tư vấn thường xuyên... và nhớ tuân thủ chỉ dẫn nhé
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Giờ thì em cũng đã biết chắc anh nhà em đã có sử dụng ma tuý rồi o=>. Anh ấy đã thú nhận là có một vài lần sử dụng lại nhưng vẫn khẳng định là chưa đến mức tái lại. Giờ gd em đang lại rối lên như canh hẹ vậy. Lại những lời hứa hẹn, thề thốt. Nhưng lòng tin thì ... Em sẽ làm như các anh chị nói: uống thuốc xong phải há miệng kiểm tra.
    Buồn và thất vọng khiến em thấy mệt mỏi quá. Nhưng cũng đành phải cố thôi chứ biết làm thê nào???

Hơn một tháng qua mà tiến triển không được bao nhiêu. Anh ấy vẫn cai rồi lại tái. Mình thấy anh ấy o có quyết tâm.
    Anh ấy đã nhận lời sau 1 tuần nữa bắt đầu uống chống tái trở lại. Nhưng hôm nay mình vẫn đoán biết là anh ấy vẫn dùng MT. Không biết ngày mai thế nào đây

Quote Originally Posted by ltvt View Post
    Bác sĩ cho em hỏi là uống thuốc chống tái thời gian đầu uống 1 viên, còn thời gian sau đó uống 1/2 viên phải không? Nếu đúng thì thời gian nào sẽ bắt đầu uống 1/2 viên?

Mong tin của bác sĩ.
    LTVT nói đúng đó , sau 6 tháng là có thể giảm liều . Cái này nó cũng ko tốt cho gan nên giảm càng sớm càng tốt . Có thể 4 tháng giảm được rồi nhưng thông thường là 6 tháng hoặc 1 năm tùy theo thể trạng.
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Page 6 of 6 FirstFirst ... 456