Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: anh chị giúp em với

anh chị giúp em với

Thưa các anh chị trên diễn đàng em hiện đang là sinh viên. Em chưa quan hệ tình dục và không tiêm chích ma tuý. Em có một câu hỏi mong anh chị tư vấn giúp em với ạ: Cách đây gần 1 tuần em có chơi đá banh và chân phải của em có 1 vết cây gai làm trầy sướt( vết sướt nhỏ và có rỉ máu gitọ máu cở khaỏng 1mm ít thôi ạ) em không để ý về nhà tắm em mới phát hiện ra. Em không biết là đội bóng bên kia có ai bị trầy giống em không. Cho em hỏi với trường hợp xấu nhất là cầu thủ bên kia cũng bị trầy do vết gai và trong lúc đá banh có kèm em thì khả năng 2 vết thương chạm nhau có lớn không ạ? Và nếu máu hay mồ hôi của người đó( nếu lở cậu ta bị nhiễm HIV) có chạm vào vết thương do gai làm trầy đó khi khả năng em bị lây nhiễm HIV và các bệnh qua đường máu cao không ạ. Và nếu máu của người nhiễm HIV có dính vào vết thương của em ( vết thương chỉ trầy sướt mà không chảy máu) thì em có thể bị nhiễm HIV không ạ. Em có cần đi xét nghiệm HIV không ạ?
    Em mong các anh chị tư vấn giúp em gần 1 tuần này em không dám đá banh nữa lúc nào cũng nghĩ đến chuyện nhiễm bệnh. Em xin cam ơn ạ.

Theo mình biết thì trường hợp như bạn rất khó bị lây nhiễm, thêm 1 phần nữa là vết xước của bạn ko ra máu thì không thể bị lây nhiễm qua đường máu được. Đừng suy nghĩ lung tung mà hại thân nha bạn
    Không có việc gì khó - Chỉ sợ lòng không bền

Không có gì là không thể nếu ta có ý chí và lòng kiên quyết

Bạn cứ yên tâm đi ko sao đâu, khả năng lây nhiễm trong trường hợp này chưa đến 0,01%. Ngày xưa ở trường cai nghiện mình còn đánh nhau bê bết máu mà khả năng lây nhiễm vẫn nhỏ nữa nên bạn yên tâm đi

Em cảm ơn anh mấy anh đã tư vấn giúp em ạ. Nhưng em sợ lắm em tư vấn ở tâm sự bạn trẻ họ cũng nói là nguy cơ của em rất thấp nhưng vẫn khuyên em đi xét nghiệm em cũng không hiểu sao nữa. Em như muốn nổ tung lên rồi

Bạn à, đừng nghiêm trọng hóa vấn đề lên như thế. ko có chuyện gì xảy ra đâu, blue và hello đã nói rất rõ rồi còn gì. Yên tâm mà học tập, làm việc và típ tục chơi đá banh nha bạn, hihi ^o^
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Em cảm ơn mấy anh cho em hỏi thêm là với vết sướt mà có giọt máu cở khoảng 1mm thì có thể làm lây nhiễm không ạ? Hay phải cần có 1 lượng máu đủ lớn mới gây nhiễm được

Một khi bạn đã xuất huyết (máu chảy ra khỏi cơ thể) thì khả năng phơi nhiễm là vô cùng thấp trừ trường hợp quan hệ tình dục, còn kim tiêm hay dụng cụ truyền máu đã xuyên vào tận mạch máu thì không nói làm gì.

Quote Originally Posted by thehungbkdn View Post
    Em cảm ơn mấy anh cho em hỏi thêm là với vết sướt mà có giọt máu cở khoảng 1mm thì có thể làm lây nhiễm không ạ? Hay phải cần có 1 lượng máu đủ lớn mới gây nhiễm được
    trường hợp của bạn nói chính xác là kg thể nhiễn HIV được bạn bị chảy máu chứ người ta có chảy máu vào bạn đâu mọi người đá bóng cả bạn chắc gì bị HIV với lại con HIV kg sống lâu ngoài không khí được bạn kg phải nghĩ gì đâu !

Minh định trả loi cho bạn nhưng mọi người trả lời hộ hết rui!! Ko phải lo nghĩ gì nữa nha! Chúc bạn khỏe:cool_14:

Quote Originally Posted by thehungbkdn View Post
    Thưa các anh chị trên diễn đàng em hiện đang là sinh viên. Em chưa quan hệ tình dục và không tiêm chích ma tuý. Em có một câu hỏi mong anh chị tư vấn giúp em với ạ: Cách đây gần 1 tuần em có chơi đá banh và chân phải của em có 1 vết cây gai làm trầy sướt( vết sướt nhỏ và có rỉ máu gitọ máu cở khaỏng 1mm ít thôi ạ) em không để ý về nhà tắm em mới phát hiện ra. Em không biết là đội bóng bên kia có ai bị trầy giống em không. Cho em hỏi với trường hợp xấu nhất là cầu thủ bên kia cũng bị trầy do vết gai và trong lúc đá banh có kèm em thì khả năng 2 vết thương chạm nhau có lớn không ạ? Và nếu máu hay mồ hôi của người đó( nếu lở cậu ta bị nhiễm HIV) có chạm vào vết thương do gai làm trầy đó khi khả năng em bị lây nhiễm HIV và các bệnh qua đường máu cao không ạ. Và nếu máu của người nhiễm HIV có dính vào vết thương của em ( vết thương chỉ trầy sướt mà không chảy máu) thì em có thể bị nhiễm HIV không ạ. Em có cần đi xét nghiệm HIV không ạ?
    Em mong các anh chị tư vấn giúp em gần 1 tuần này em không dám đá banh nữa lúc nào cũng nghĩ đến chuyện nhiễm bệnh. Em xin cam ơn ạ.
    chết chưa... bạn chủ quan quá... theo tôi bạn cứ đi xét nghiệm đi cho chắc ăn, mà phải xét nghiệm ngay đi. tôi thấy là như vậy là vẫn có nguy cơ bị nhiễm đấy... bạn đi làm xét nghiệm đi... rồi nhớ quay trở lại đây thông báo kết quả nhé... chúc bạn không sao.
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Page 1 of 2 12 LastLast