Results 1 to 8 of 8

Thread: Cho em hỏi

Cho em hỏi

nếu mà mình nghiện, nhà trường biết được, mình có bị đuổi học ko ah??? mình có bị vào tù hay bị làm sao đó không???

tùy theo mức độ và tuổi của học sinh nữa bạn ạ! Nếu nghiện nhẹ ( dạng hút) và không có hành vi trộm cắp làm ảnh hưởng người khác,có sự phối hợp của gia đình ,nhà trường thông cảm thì có thể được nghỉ học một thời gian để cai nghiện tại trung tâm hoặc tại gia đình. Cũng có thể họ cho bạn đi cai-sau đó giúp đỡ mình làm thủ tục chuyển trường đến địa phương khác học ( ko giống đuổi học đâu nha)!!!
    Còn nghiện nặng lại thêm trộm cắp, gia đình bất cần thì vào trại là chắc bạn ạ

Hút hay chích thì cũng là ... nghiện! bị công án tóm thì sớm hay muộn thì cũng ... vào trại ! Bị nhà trường bắt thì nó gởi về phường thì cũng ... đen sì cái lý lịch ! Tóm lại .... cuộc sông sẽ đen thui!

Nhà trường có biết hay không biết, nghiện là tự mua dây buộc mình, là lệ thuộc vào ma tuý với những hậu quả khôn lường... Nghĩ lại đi bạn ơi. Đừng cố đối phó với ai cả, mà hãy biết đối diện với chính mình để chiến thắng chính bản thân mình bạn nhé.
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Quote Originally Posted by thaison04 View Post
    Hút hay chích thì cũng là ... nghiện! bị công án tóm thì sớm hay muộn thì cũng ... vào trại ! Bị nhà trường bắt thì nó gởi về phường thì cũng ... đen sì cái lý lịch ! Tóm lại .... cuộc sông sẽ đen thui!
    mọi người nên nói những hiểu biết thực sự của mình, nên đưa ra lời khuyên hợp cả lý lẫn tình cho những người có nhu cầu tìm hiểu thực sự chứ không nên dọa họ quá làm họ hoang mang, sợ hãi. Ai cũng có lúc mắc sai lầm chứ, có ai đúng hết trong cả cuộc đời đâu-mình nên thực lòng thông cảm và giúp đỡ họ!
    tôi chỉ nói thật lòng, đừng ai giận nhé!

mình thấy bs hong thu khuyên là hợp lý, hợp tình rồi. dúng he61ttrong trường hợp này bạn không nên tìm cách này, cách khác đối phó với ai hết mà bạn phải cai nghiện thôi. Hãy từ bỏ ma tuý không thì cuộc đời bạn thực sự là những trag giấy màu đen đấy. biết trước hậu quả như thế tin chắc rằng bạn sẽ chiến thắng được bản thân mình.

nên nói với mọi người trong gia đình bạn thì mới có cách được ví dụ nhà bạn làm đơn lấy lý do gì đó để bạn nghỉ học 1 thời gian trong thời gian đó bạn cai ở nhà theo mình là ít người biết nhất cái khác còn dấu được chứ với matuy càng dấu càng đi xa hơn thôi bạn à còn để đến lúc xảy ra chuyện gì đó rùi thì ..........!

Nếu đã đặt ra được câu hỏi như vậy tôi tin rằng người đó đã xác định được hướng đi đúng đắn cho riêng mình