Page 3 of 3 FirstFirst 123
Results 21 to 28 of 28

Thread: Mr. Đàm's BOX

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Quote Originally Posted by DTT View Post
    Sao anh post bằng Youtube được vây, chỉ em với :confused::confused::confused:
    Lấy link của youtube ví dụ như link sau: http://www.youtube.com/watch?v=vxzKSz2-9oc
    thì lấy vxzKSz2-9oc thôi

BBCODE
    Code:
    [ YT ]vxzKSz2-9oc[ /YT ]
    Nhớ là bỏ khoảng trống đi nha.

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Xin lỗi tình yêu

ltvt hiểu ý anh em thật cảm ơn ltvt nhé !

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Bài này hay mà, ltvt cũng rất thích, phù hợp tâm trạng

Xin Lỗi Tình Yêu

Anh nói sẽ đưa em đi suốt cuộc đời
    Mà sao không đưa được đoạn đường em đi
    Anh nói sẽ ôm em khi gió đông về
    Mà giờ đây một mình em đứng trong mưa

Đấy, đã thấy chưa tôi, một giã từ một dửng dưng chờ đợi. Cái gì mà đi suốt cuộc đời, khi mà có thế thôi, có một cái hôn thôi, một bờ vai em khóc thôi, một khúc im lặng trong trường đoạn tình ca... tôi - ai làm được cho người!?

Đoạn cuối một con đường, ngỡ rằng có những thảm hoa hồng em mơ ước, nghĩ là sẽ là tiếng chim ca trong vườn hạnh phúc, tưởng như màu mây xanh ngắt,… dẫu trên đầu ta có bóng chim ác là. Thế anh làm được gì cho em rồi? Chẳng đưa em như đã hẹn thế. Có phải cành hồng có gai, hay tại tay em có chút nhuộm hồng màu máu. Có đúng thế, hay con đường còn xa tít, ta thì vẩn vơ như là ta đã ở đích gần kề. Đấy, thấy không tôi, tuyết đầu mùa đã rơi mà xứ nắng vẫn cô đơn một bóng. Từ đây, thử nhớ lại ...

Anh nhớ lần đầu tiên trông thấy nụ cười
    Mà em trao cho người lạc đường yêu đương
    Anh biết từ đây anh sẽ dối em
    Dù con tim thật lòng với người anh yêu

Đã khi nào ta yêu nhau hơn thế! Vội vàng gom hết hạt thóc phơi sân nhà trước cơn giông đằng đông sầm sập mân mê tràn tới. Toàn những mộng đẹp phơi giăng trong nắng, cũng không kịp kéo về trước cơn mưa. Để làm sao màu trắng tinh khôi của áo đừng ướt áo em, để lại thấy nụ cười ai đấy bên tai. Em cóc tin vào cổ tích như cách thường có ở trẻ con, anh hổng thèm cò cưa như các anh trai làng đeo đuổi cô gánh nước. Sao lại thế, bởi chăng một chữ dối, bởi chăng ta thật lòng yêu nhau. Tôi ơi, một ai đó đã nhắc, yêu nhau thế, có chăng là 1 trong triệu người tin yêu. Mà rồi anh đã nói khi xưa lắc xưa lơ, cũng những suy tư thế này, rằng:

Tình yêu hỡi ngàn lần xin tha thứ,
    Xin lỗi em ngàn lời xin lỗi em,
    Xin em quên đi những lời yêu ,
    Mà anh đã trao cho em trong tận đáy lòng,

Hồi hôm đã từng ta bứt rứt một chút lỗi lầm. Đâu ngờ lại nhận được lời tạ từ xin lỗi. Buồn cười, giờ ta lại muốn lắm, lời xin lỗi .... Ấy, cái chính là có phải từ đáy lòng người ta một chữ "tâm" còn giữ , và một chữ "tín" còn mang ... Chỉ còn cơn gió thoáng đưa tất cả vào đêm mơ. Và nghe:

Mưa ướt vai em hay nước mắt em,
    Anh muốn ôm em lau hết ưu phiền ,
    Xin hãy quên đi một giấc mơ buồn,
    Xin hãy quên anh một kẻ đa tinh
    Chìm trong say đắm lạc lối yêu đương

Thấy chưa ta, cái cảm giác khốn đốn giữa dòng người lao tới mà ta thì lao ngược lại với tất cả từng ấy người. Chỉ để gìn giữ một ngọn lửa cháy bỏm giữa miền nắng gió cay đắng. Ai đã thắp lên trong ta thì phải liệu chừng cơn gió. Thế ... Ta ơi, lại phải cầm đèn ngược xuôi một chuyến, tìm lời xin lỗi cho tình yêu. Trong khi ấy, ta sống giữa thực tại, đâu là lời xin lỗi. Hay là người ta còn mơ

Nhưng ta đâu có mơ

tặng ltvt

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Bài thánh ca buồn

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

chào xuân 2010

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

3H (Hung-Hit-Hot) - 2011

CD1: