Page 5 of 14 FirstFirst ... 34567 ... LastLast
Results 41 to 50 of 131

Thread: Toi phai lam gi de cuu chong day

Kiểm tra gan thì viêm gan B từ lâu rồi, chồng mình ăn ít lắm, mỗi bữa chỉ 2 bát cơm thôi. Nhưng cai lâu uống chống tái lâu rồi mà gầy vẫn gầy, k ăn đươc vẫn là k ăn được. Còn hàng năm bên cty chồng mình đều có cuộc kiểm tra sức khoẻ định kỳ vẫn thấy k có vấn đề gì cả mà. Từ giờ 2 ngày cuối tuần nghe lời mọi người mình sẽ bảo anh ấy uống. K biết có ai uống thuốc lâu rồi mà vân tình trạng như k ăn được và gầy như chồng mình k

em thấy BS Hồng Thu nói uống chống tái 1 tháng là người khác hẳn rồi vì em cũng mới uống chống tái nên ko biết là có bị chán ăn hay ko?vấn đế này chị hỏi anh Thienlong vì anh ý uống lâu rùi đó

Không bít chồng chị nguoitoiyeu và yeuluonmuquang thế nào rồi nhỉ? Các chị cố lên nhé, tuy phía trước còn rất nhiều khó khăn nhưng em tin các chị sẽ bảo vệ được hạnh phúc của mình. Mọi người luôn sẵn sàng chia sẻ và ở bên chị!
    Cầm chặt tay nhé này người dấu yêu . . .

Quote Originally Posted by vjtvjt View Post
    Không bít chồng chị nguoitoiyeu và yeuluonmuquang thế nào rồi nhỉ? Các chị cố lên nhé, tuy phía trước còn rất nhiều khó khăn nhưng em tin các chị sẽ bảo vệ được hạnh phúc của mình. Mọi người luôn sẵn sàng chia sẻ và ở bên chị!

Chắc là chán quá rồi , ko quản nổi một ông chồng nghiện nên tan rồi bạn ạ .
    CHị em ta thật ngây thơ khi tin vào lời của những người nghiện . Chẳng có cách nào khác là bỏ đi một người mắc nghiện để bắt đầu một cuộc sống mới , sớm muộn gì công an cũng bắt hết những thành phần nghiện vào trại cai nghiện tập trung thôi . Và khi đó các chị em mới thấy từ ngày ko có người nghiện ở trong nhà cuộc sống trở nên dễ thở , nhẹ nhõm đến thế nào và chị em sẽ ko bao giờ muốn quay lại thời gian phải chung sống với người nghiện . AI làm thì người nấy chịu , các mẹ các chị ko nên gánh một gánh nặng quá lớn như vậy , ko đủ sức đối phó với người nghiện đâu . Chỉ có cách cho họ đi cai vài năm thôi .

những lời an ủi động viên tràn đầy hi vọng trên diễn đàn này đều vô nghĩa hết thôi .
    Chỉ có cai nghiện tập trung , và quên đi sự có mặt của những người nghiện đó trong đời sống của mình . Bản năng sống của họ cao , họ sẽ tự đứng lên được , chả ai có thể giúp được họ ngoài bản thân họ

[QUOTE=Catbui81;40231]những lời an ủi động viên tràn đầy hi vọng trên diễn đàn này đều vô nghĩa hết thôi .
    sao bạn lại nói kiểu tiêu cực vậy nhỉ với bạn là vô nghĩa còn với cá nhân thienlong cảm nhận được qua những ngày tháng khó khăn thì thật quý giá vô cùng đó kg có những người bạn trong diễn đàn kg biết giờ mọi thứ sẽ đi đến đâu nữa
    Chỉ có cai nghiện tập trung :bạn nhầm rồi đó
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Catbui à. ai cũng có lúc lầm lỡ. con người ta ko thể sống một mình. người ta nói khi gặp khó khăn mới biết ai là người tốt mà. Những người nghiện cần được thông cảm và giúp đỡ rất nhiều. nếu xã hội mà tẩy chay họ thì ko bao giờ họ thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn ấy đâu bạn à.
    cai nghiện tập trung - khi ra trại lại tái nghiện
    hãy mở rộng vòng tay để đón những người lầm lỡ. chúng ta không giúp họ được mặt vật chất thì hãy giúp họ về mặt tinh thần.
    bạn cùng đi cà phê, ngồi nói chuyện ... ko phân biệt đối xử là một liều thuốc rất hữu ích đối với ngươi nghiện đấy.
    họ đang muốn quay đầu lại, hãy giúp họ bạn nhé.
    (Nhưng chỉ đối với những người thật tâmmuon61 cai nghiện thôi đấy).

Mình nghĩ chắc có lí do gì đó làm cho catbui hơi bi quan về vấn đề. Nhưng cá nhân mình nghĩ, những lời động viên, dù ít nhiều, vẫn giúp được mọi người về mặt tinh thần, tự tin hơn, có quyết tâm hơn và dễ hòa nhập cuộc sống. Ai cũng có lỗi lầm, và khi đứng dậy là lúc khó khăn nhất, hơn nữa, vượt qua chính mình là 1 thử thách to lớn, tại sao chúng ta không tạo cho mọi người 1 con đường mới, có sự cảm thông và chia sẻ nhiều hơn.
    Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

tl kg biết bạn và cũng chưa có dịp nói chuyện với catbui81 nhưng tl biết bạn có 1 người thân dính vào matuy và người đó rất quan trọng với bạn và làm nhiều điều khiến bạn buộn lên bạn mới vậy nhưng cũng đừng xa lánh bạn ý như vậy hay cho và tạo cho bạn ý 1 cơ hội nữa để quay lại làm 1 con người bình thương catbui81 nhé
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Các bạn bảo đi cai nghiện tập trung thì ra trại lại tái nghiện . Vậy các bạn lấy cơ sở gì để cho rằng tự cai là hiệu quả .
    Nhà mình cũng có người nghiện , nên mình quá hiểu họ . Vấn đề của người nghiện là nằm trong trí óc của họ do tác động của ma túy . Họ hoàn toàn gần như một người tâm thần khi cần thuốc , nếu những người nghiện tự cai , hoặc mọi người bị họ lừa rằng đang tự cai thì chắc chắn rằng họ lừa chính bản thân họ , lừa cả những người tin tưởng rằng họ đang cai .
    Ko thể tự cai đâu . Nếu đi cai tập trung rồi mà còn ko cai được thì chẳng còn cách nào để cai nữa .
    Niềm tin là một thứ quá xa xỉ với những người nghiện , bởi thực sự họ bệnh quá nặng , bệnh về thể chất lẫn tinh thần . Tất nhiên tùy mức độ nghiện , nhưng nếu đã nghiện lâu thì thật sự là phải đi cai tập trung , luật mới bây giờ là đi 4 năm . Phải thực sự cách ly , thực sự khổ sở thì ai còn ý chí mới đứng dậy được , còn không thì thật sự bó tay .

Page 5 of 14 FirstFirst ... 34567 ... LastLast